Cung Cấp Canxi Thế Nào Cho Bé Là Đủ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Linh Mai 90, 17/8/2017.

1. Linh Mai 90

Linh Mai 90 Thành viên tập sự

các mẹ cung góp ý cho em với nhé
    Bé nhà em 2 tuổi rưỡi. Em đang lo mình bổ sung thừa canxi cho bé các mẹ ạ, ngoài việc bổ sung sữa, thực phẩm chưa nhiều canxi tốt như hải sản, em còn cho bé uông thêm viên bổ sung canxi. Hôm trước lên mạng tình cờ em đọc được bào viết nói về cách bổ sung canxi cho trẻ đúng cách thì thấy mình bổ sung nhiều hơn. Hôm nay em phải lên ngay diễn đàn hỏi các mẹ xem thế nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linh Mai 90
    Đang tải...

2. Hang Xach Tay Czech

Hang Xach Tay Czech Bắt đầu tích cực

bé 2 tuổi rưỡi mn nên bổ sung 500mg canxi 1 ngày nhé

3. lan889

lan889 Thành viên chính thức

Ăn nhiều rau màu xanh cũng bổ sung canxi tốt

Bear Baby thích bài này.
  4. Mekhanhchi102

Mekhanhchi102 Thành viên tập sự

Cung cấp canxi phải bổ sung cả lợi khuẩn vi dưỡng vào bạn ạ. Như vậy mới không gây nên tình trạng dư thừa canxi cũng như được hấp thu canxi tối đa

Bear Babyminhtuan25 thích.
  5. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Trẻ thừa canxi và thiếu canxi đều không tốt. Nên bạn muốn biết bé nhà bạn lượng canxi thế nào thì bạn nên cho bé đi khám là tốt nhất. Chứ bạn nghĩ là 1 chuyện còn cái quan trọng là bé hấp thụ thế nào. Nên đi kiểm tra là yên tâm nhất và bác sỹ cũng cho bạn lời khuyên về việc bổ sung canxi cho bé thế nào là chuẩn.

6. minhtuan25

minhtuan25 Thành viên tập sự

biết thế nào là đủ chứ. ngta đi khám xét nghiệm hàm lượng canxi trong máu nếu thiếu thì bổ sung mà cũng chỉ bổ sung với hàm lượng ít hơn so với thực tế thiếu thôi vì thừa canxi còn nguy hiểm hơn

7. minhtuan25

minhtuan25 Thành viên tập sự

tham khảo

8. Song Linh 224

Song Linh 224 Thành viên chính thức

Thiếu ko tốt mà thừa cũng không tốt cm nên để ý cho con ha

9. minhnhan71

minhnhan71 Thành viên đạt chuẩn

Theo khuyến cáo của viện y tế của Mỹ (IOM), để có xương chắc khỏe, nhu cầu bổ sung canxi hàng ngày là:Từ 1 đến 3 tuổi – 700 mg canxi mỗi ngày, Từ 4 đến 8 tuổi – 1000 mg canxi mỗi ngày,Từ 9 đến 18 tuổi – 1300 mg canxi mỗi ngày. Nếu bé ăn uống đầy đủ mà vẫn thiếu do bé khó hấp thu qua thức ăn nthif bạn nên bổ sung canxi cho bé qua tpcn. Bé nhà mình dùng Doppelherz Calciovin Liquid của Đức rất tốt. các mom thm khảo nhé

phamhongtham92 thích bài này.
  10. minhnhan71

minhnhan71 Thành viên đạt chuẩn

Trẻ con nhu cầu canxi rất cao mà canxi thì khó hấp thụ hoặc hấp thụ rất ít qua ăn uống lắm các mẹ,nên trường hợp thừa là hơi ít. Nếu mẹ mún bổ sung canxi cho con thì nên mua dạng nước , dễ uống mà hấp thụ dễ nhé. mom thử doppelherz calciovin liquid của đức đi. rất hiệu quả. bé nhà mình đang uống. Lưu ý k chỉ bổ sung riêng canxi mà cần bổ sung các chất khác để hấp thu canxi đc tốt hơn như Vitamin d3. các mom tránh bổ sug đơn chất riêng lẻ nhé. như vậy k tốt đâu.

11. phamhongtham92

phamhongtham92 Thành viên tập sự

Mình cũng nghe bạn du học Đức feedback về hãng dược này. bên đó ngta dùng chuộng lắm.

12. TranHaTb

TranHaTb Thành viên đạt chuẩn

Việc bổ sung canxi cho bé rất quan trọng, thiếu không tốt mà thừa càng không tốt đâu. Các mẹ bổ sung thì cần lưu ý nhé, nhiều mẹ bổ sung trực tiếp qua các viên uống canxi nhưng lại không để ý liều lượng dẫn đến quá liều, nên mình nghĩ để an toàn thì các mẹ cứ sử dụng thực phẩm chức năng đi, liều lượng canxi được quy định rõ ràng trong thành phần rồi nên không lo bị thừa đồng thời tpcn cũng bổ sung thêm nhiều chất dinh dưỡng thiết yếu khác cần cho sự phát triển của trẻ.

13. HoaNguyenPT

HoaNguyenPT Thành viên chính thức

Bổ sung canxi cho bé nhà mình thì ngoài thực phẩm giàu canxi ra mình chỉ dùng thêm tpcn Doppelherz calciovin của Đức thôi. Nghe các mẹ trên eva share nhiều nên mình tìm mua về sử dụng

Sửa lần cuối: 1/9/2017
  14. TranHaTb

TranHaTb Thành viên đạt chuẩn

Ừ, nếu bổ sung = tpcn calciovin liquid thì hàm lượng canxi đã được qui định sẵn, không lo bổ sung thừa canxi cho bé

15. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

bổ sung các chất mình nghĩ tốt nhất vẫn là qua con đường ăn uống. canxi thì có nhiều trong trứng, sữa, tôm... mà. cho con ăn nhiều kèm uống thêm sữa mỗi ngày là ok rồi

16. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

mẹ đang cho con ăn sữa nào thế. mà em thấy ngoài bổ sung canxi cho con cao lớn thì các chất dinh dưỡng tốt cho não bộ cũng ko thể thiếu đâu. em lựa sữa phải có đủ cả 2 loại cơ

17. hoaiphuong2017

hoaiphuong2017 Thành viên sắp chính thức

Nếu tiêu chí của mẹ là bồi bổ não bộ thì mình thấy sữa enfa ổn đó ạ. Sữa này ngoài DHA ra còn có cả ARA, MFGM cũng tốt cho não cả đó

18. bibi2016

bibi2016 Thành viên sắp chính thức

canxi thì em dùng các sản phẩm từ sữa là đủ.các mẹ nên chú ý tới việc phát triển trí thông minh của con hơn, em dùng enfa có chất MFGM với DHA giúp gấp đôi liên kết não này,bé nhà em giờ hoạt bát khỏe khoắn lắm.

19. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

trước em cho con em ăn sữa gì ấy còi cọc lắm,giờ chuyển sang enfa được hơn năm thấy bé thông minh, nhanh nhẹn và béo tốt hơn hẳn, người quen ai cũng khen em đảm đang chăm con tốt vui lắm ý

20. hoaiphuong2017

hoaiphuong2017 Thành viên sắp chính thức

Mà hiện giờ hình như mới có duy nhất sữa enfa là có bổ sung thêm MFGM cho thành phần dinh dưỡng giống với sữa mẹ nhất, các sữa công thức khác chưa có đâu. em thấy mấy mẹ nỡm chỗ em cho con ăn sữa này em mới biết mà dùng theo đó chứ