Kinh nghiệm: Chăm Con Nhỏ Vẫn Tập Được Yoga Đều Đặn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Do Thi Thuy, 23/3/2017.

1. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Tranh thủ mọi lúc mọi nơi em ạ. Ở vp thì mình hít thở, rồi tập động thác khoá tay... miễn là mình ý thức tận dụng tg là đc mà. Còn bỏ ra 1h tập khi đi làm về thì khó lắm. Chỉ có cách dậy sớm khi mọi người còn ngủ.
    Mình dùng tai nghe bluetoob để tập để ko gây ảnh hưởng đến người xung quanh khi tập sớm hoặc khuya, hoặc buổi trưa của ngày nghỉ. Thỉnh thoảng vẫn tập đc cả bài. Còn lại tranh thủ mọi lúc có thể.

Đang tải...

2. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Tận dụng kẽ thời gian vụn vặt nhỏ nhặt để tập các mẹ nhé, có nhiều động tác tập được dù đang làm việc, thậm chí lúc nấu cơm... Chúc các mẹ thành công. Mình lúc sắp sinh 61kg giờ sau sinh 1 năm còn có 48kg thôi. Nhiều người ko tin mình có con nhỏ 1 tuổi.

3. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

À, và điều quan trọng là mọi người nghĩ mình chỉ được 43kg thôi. Nhưng mà mình 48kg, đi khám sk được đánh giá bình thường. Vậy chứng tỏ da thịt mình chắc chắn cả nhà nhỉ. Quyết duy trù đều đặn. Mình cũng tranh thủ lúc con ngủ tối mình tập để đc nhiều tg hơn.

4. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Mẹ và bé cùng tập yoga

5. trinh_tri_ky

trinh_tri_ky Bắt đầu tích cực

mình đang tính đi học môn này mà hình như giảm cân k nhiều

6. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Mình nghĩ quan trọng săn chắc và khoẻ đẹp. Giảm cân gấp quá cũng ko tốt. Cần có chế độ tập và kết hợp ăn uống. Quan trong là kiên trì lâu dài để cho cơ thể munhf có một form. Mình có thói quen thể dục thể thao từ khi còn học cấp 3. Đến giờ vẫn cứ đều đặn tập. Vậy nên chưa bao giờ mình béo cả.

7. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

8. phuongth0312

phuongth0312 Bắt đầu nổi tiếng

Ngưỡng mộ mn quá. E thì lười cái khoản tập thể dục lắm. Mà lại nhanh nản nữa chứ huhu

9. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Mình tập để mình khoẻ, tự tin và sau này về già minh mẫn, ko cù lưng mẹ nó ạ. Mn cố và quyết tâm lên nhé. Tạo thành thói quen thì sẽ thấy cs của mình biến đổi.

phuongth0312 thích bài này.
  10. phuongth0312

phuongth0312 Bắt đầu nổi tiếng

Mình phải học tập mn thôi. Lấy mn làm gương để lấy động lực quyết tâm quá. Thank mn nhé

11. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Ừ. Nhưng mình tập và chủ động tập bất kể khi nào dù ít tg mn nhé. Có thời gian tập đủ bài thì tốt nhưng ko thể có tg như vậy thì tuỳ động tác có thể tận dụng chút ít tg. Mình thì hay tập vào lúc con ngủ buổi tối. Con mình mới 1 tuổi 2 tháng. Ban ngày mình cũng đi làm.
    Cuối năm nay mình có kế hoạch thi năng lực tiếng Nhật nữa. Nên sáng sớm dậy cày 1 tiếng xong rồi cơm nước cho con, cho chồng, làm cơm hộp cho 2 vc, sau đó cho con đi lớp rồi mình đi làm. Chiều lại về đón con, rồi mọi việc nhà. Vậy nên phải tận dụng tg mn ạ.