Cần giúp: Con Vào Lớp 1 Mà Em Căng Thẳng Quá!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ SongLinh, 15/8/2017.

By Mẹ SongLinh on 15/8/2017 lúc 1:55 PM
  1. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Bé nhà mình năm nay vào lớp 1. Trước đó thì đã tham gia lớp " tiền lớp 1" do chính cô giáo sẽ dạy cháu năm nay mở tại nhà. Nhìn chung mọi " thủ tục" nhập trường đều đã ok. Đi học hè cũng đã 2 tuần rồi mà hôm nào về mình cũng thấy con căng thẳng, có hôm còn xụt xịt nữa.
    Không biết có mẹ nào có cùng hoàn cảnh và cũng cho em hỏi luôn là " thủ tục" đầu năm có những khoản gì nữa không ah. ý em là khoản không chính thức ấy?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ SongLinh
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ SongLinh, 15/8/2017.

1. banbuon2016
      banbuon2016
      Có bài luyện chữ về nhà mn nhé, toán nữa. Toán thì làm rất nhanh, mỗi cái môn tập viết là vật vã thôi vì bé nhà tớ cứ vừa học vừa chơi.
      Mẹ SongLinh thích bài này.
    2. Henhoketnoi
      Henhoketnoi
      sao cái vụ này căng thế nhỉ, mình thấy cứ cho con học trường bt nhất thôi, tiện đường đưa đón là ok rồi
    3. phuongphuong36
      phuongphuong36
      Ngoài HN mình thấy thủ tục cũng đơn giản mà, cơ bản là các chi phí đóng góp đầu năm thôi, nói chúng là cũng khá tốn kém
    4. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Luyện được tác phong cho con ngồi vào bàn học đúng giờ và tập trung đang là mục tiêu của mình đấy.
      Mà sao mình thấy nói theo quy định thì tiểu học không có bài về nhà?
    5. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Bình thường nghĩ là thế nhưng rồi đến cơ quan mọi người kể con học trường nọ trường kia trong khi con mình...thấy thiệt thòi cho con nên lại cố.
    6. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Đơn giản với các trường bình thường thôi chứ các trường thuộc top hoặc nếu không đúng tuyến là cũng mệt lắm đó bạn.
    7. vanhuyit
      vanhuyit
      :eek: nay con nýt đi học cũng khổ,
    8. thinhthikhuyen
      thinhthikhuyen
      be nha e cung lop 1, trom via thay con hao hung vui ve khi di hoc, co giao tre nen cung hien, cac khoan dong gop thi moi co tien dong phuc, con cac khoan phu thi ngay le tet thoi cac me ah, e ko cho di hoc truoc, chi o nha me day toan va viet net chu co ban, ghep van, nen di hoc ban ay thich thu lam, vi chua biet
    9. thinhthikhuyen
      thinhthikhuyen
      truong be nha e con chua hop phu huynh gi ca, vi gio moi hoc chuan bi vao nam hoc thoi, chac phai sang t9 sau khai giang moi co ke hoach hop ph
    10. nhimxubebong
      nhimxubebong
      Cháu mình năm trước cũng thế. Chị mình chủ quan không cho con đi học viết trươc đến khi đi học ko theo kịp nên lại phải đi học thêm ở ngoài khoảng 20 buổi mới tạm ổn.Cũng may gặp đc cô nhiệt tình và tận tâm. Mẹ phải kiên trì cho bé luyện chữ từ ban đau sau chữ xấu khó sửa lắm. Nếu cần thì mẹ cháu thư nhờ giúp xem sdt của cô 0978 778 949
      Sửa lần cuối: 18/8/2017
    11. nhungtong
      nhungtong
      Mình thấy cô giáo này bình thường, cũng ko tâm lý lắm. Với cả chắc do từng đứa nữa
    12. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Đúng là họp phụ huynh phải vào năm học chính thức. Đây chỗ bé nhà mình mới chỉ là các phụ huynh đi đón con ngồi bàn trước với nhau thôi.
    13. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Cảm ơn bạn, mình thì trước mắt chỉ mong con viết chữ rõ ràng là được, chứ đây ẩu lắm. Mà không biết trường có quy định phải viết bút gì không nhỉ chứ bút mực thì bẩn lắm?
    14. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Cô giáo trẻ hay nhiều tuổi vậy bạn? Mình thích cô giáo trẻ.
    15. me.yeu.be.
      me.yeu.be.
      Bé nhà mình chả được học chữ khi vào lớp 1. 2 tháng đầu thì bị đuối so với các bạn, nhưng giờ ổn rồi, lại còn lọt top của lớp nữa chứ. Nguyên năm đầu mình rèn nết học, tối nào cũng ngồi học cùng. Giờ đã thành thói quen, cứ về là tự giác học, k phải nhắc chuyện bài vở
    16. me.yeu.be.
      me.yeu.be.
      Chắc tại mẹ nó k rèn nết học từ đầu. Mấy bé trai hay chểnh mảng lắm
    17. vibeyeu
      vibeyeu
      May bé còn ngoan í. Nếu ko còn mệt hơn c ạ
    18. Ngô Hà My
      Ngô Hà My
      Các mẹ ơi cho mình hỏi bé trai vào lớp 1 thì nên cho đi học thêm môn năng khiếu gì nhỉ (nhảy, đàn, võ, vẽ...)
    19. BinNghe Pham
      BinNghe Pham
      Thời buổi bây giờ. Cho con vào lớp 1 thôi căng còn hơn đánh trận ý nhỉ=))
      tragiang89 thích bài này.
    20. Nguyễn Thúy Hoàn
      Nguyễn Thúy Hoàn
      Ngoài tiền học phí và các khoản thu cần thiết của nhà trường thì không còn khoản gì nữa bạn nhé! Phụ huynh có làm thủ tục đầu năm gì đi chăng nữa thì các thầy, các cô cũng không nhận ! Các cô làm việc bằng tâm và với lòng yêu nghề bạn nhé!