Tâm sự Gửi Mẹ Chồng Vàng Cưới, Bị Mẹ Chồng Đem Đi Bán

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me.yeu.be., 19/8/2017.

1. me.yeu.be.

me.yeu.be. Thành viên chính thức

Huhu. Em ở chung với mẹ chồng. Ngày cưới có ít vàng hồi môn của nhà ngoại cho em gửi mẹ chồng giữ. Giờ sắp xây nhà, em xin lại thì mẹ chồng bảo: đã bán từ mấy năm trước để cho người em trai của mẹ vay lấy lãi. Nhưng mấy năm nay, ông cậu làm ăn thất bát nên giờ mất cả gốc cả lãi.

Giờ em phải làm sao hả các mẹ. Huhu. Vấn đề là mẹ không hề nói gì với em khi đem cho em trai vay đấy

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me.yeu.be.
    Đang tải...

2. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Trời có kiểu mẹ này nữa ạ.. Hic

3. saobang8x

saobang8x Thành viên chính thức

Mình tự giữ chứ không gửi mẹ chồng, đến lúc hỏi xin lại cũng khó

4. me.yeu.be.

Em vừa cãi nhau với thằng chồng em xong, các mẹ ạ. Lộn tiết quá, em tiếc của cằn nhằn thì nó bảo em im đi, đằng nào tiền cũng mất rồi. Chẳng hiểu nếu là mẹ em thì nó có dễ dãi như thế không

nhat_thi3nphuongth0312 thích.
  5. me.yeu.be.

Mình ngu mẹ nó ạ. Lúc đầu mới về làm dâu nghĩ nịnh mẹ chồng tí, đưa vàng cho bà giữ để bà thấy mình tin tưởng bà. Ai dè ra cơ sự này. Xói tiền 1, tức mẹ chồng 10

6. me.yeu.be.

Mẹ nó có gửi tiền mẹ chồng không?

7. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Không có công thức nào chung nhưng chồng thươngf xót bố mẹ rôì anh em họ mói đến vợ. tất nhiên cũng nhiêù ngươì đội vọw lên đầu. mỗi cây mỗi hoa môĩ nhà một cảnh. chị hồi trẻ có cơ man cái dại mà giờ già đâù rồi vẫn không rút được kinh nghiẹm gì nhiêù vì mình ngaị va chamj. Tốt nhất tiền ai nây giũw…

8. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Nhà riêng của chị mua bằng tiền chị, rồi lấy chồng rôì thành của chung… Rôì nhà chồng nhòm ngó...

9. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

tối kỵ gửi tiền, vàng cho mẹ chồng. Kinh nghiệm sương máu của bản thân sau khi cũng ngu dại gửi vàng cưới cho mc sau cưới như mẹ nó. giờ mẹ chồng cứ vòng vo ko muốn đưa.

10. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Tất nhiên ko. Tiền em em giữ chứ. em có cầm tiền mc đâu mà bà đòi cầm tiền em :D

11. me.yeu.be.

Thì ít mẹ chồng bạn hiện vẫn đang giữ, còn đằng này bà nhà mình nó thẳng toẹt luôn là mất rồi. Mà bà nói là cho vay lấy lãi, nhưng mình có được cầm đồng tiền lãi nào đâu. :(((((

12. me.yeu.be.

Mình k cần chồng đội lên đầu bạn ạ, cơ mà ít nhất thì cũng phải nhân thấy là mẹ mình sai. Đằng này còn nói mình mới điên chứ

13. hatran2016

Hi. Cái bạn này sao giống nhà mình vậy ta? cứ như bản sao của mình lên đây tâm sự ý. Nhà mình mc cũng ko muốn đưa vàng mình gửi, kể cả khi mình mua nhà cần tiền cũng vậy. Nếu ông bà ốm đau đã đành, đằng này chuyên đi lấy của đứa nọ cho đứa kia. Mà nhà mình cũng nợ nần đầy ra chứ có phải là đại gia đâu. Các anh em khác cũng khỏe mạnh bình thường chứ có bệnh tật hay vỡ nợ gì đâu. Nói đụng đến là chồng mình bênh chằm chặp, lại đi chửi mình. Cũng đau đầu và nhiều sóng gió phết, cơ mà bây jo mình tạm thời trị được lão chồng rồi.

14. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

bà mẹ ck hồn nhiên nhỉ, vàng của ngta mà đem bán như thật. nói chung đằng nào cũng mất rồi, k lấy lại đc đâu mn ạ, nhưng phải
    nói cho cái thằng ck của mn biết, chứ ai mà im đc. Mình ko gửi mẹ ck cái gì hết, vàng của mình mình còn ko cho chồng đụng vào cơ, vì nhà ck ko cho mình tí hồi môn nào. giờ thi thoảng mình vẫn nói kháy cho ấy.

Min Mốc thích bài này.
  15. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Nhà m á, lấy về 1 cái thì chồng đã mang về 20tr lo cưới rồi âm hết tiền. Các anh chị cho thì vào cỗ bàn hết mà cũng ko nói cho mình (anh chị cả cho 10tr thì bố chồng cầm 5tr, anh chị t2 cho đàn gà bảo làm cỗ) mà cỗ làm thì hoang phí vch m chịu hết. Cưới xong tay trắng xã m kêu trời đất thì ông bố ch đưa cho 5tr (tiền anh cả đưa). Cuối cũng vẫn lỗ 15trieu, ông bố ch ko cho 1 đồng nào hết mà cũng ko phải sắm sửa 1 tý nào, hai vch m sắm hết (mch m mất rồi nên cỗ bàn hai bà chị dâu làm hoang phí lắm, biết mà ko làm gì đc, bảo m cảm ơn các bà ý m ko nói gì luôn)

16. NgocNhi2012

NgocNhi2012 Thành viên chính thức

Thì ra cũng nhiều mẹ dại như mình :)) hồi mới cưới mình cũng ngu có tầm cỡ. Ngày đón dâu về trong ví ck mình không có 1 xu nào vì đã đưa hết cho mẹ để lo cưới xin. Tối đến mẹ ck mình gọi 2 vc vào phòng để bóc pb, tiền pb mẹ ck cầm còn mình thì ghi sổ "nợ". Cưới em nhà ck chỉ sắm mỗi bộ chăn ga gối đệm, dùng giường cũ. Một thời gian sau em mẹ ck em vô tư nói với em rằng tiền mừng cưới của vc chúng mày sau khi trừ tất cả các chi phí từ cái nhỏ nhất còn thừa 11tr. Mà khi cưới chồng em phải vay của ac chồng em 10tr để lo mua sắm và chuẩn bị đám cưới, mặc dù bà biết nhưng cũng k đưa số tiền mừng còn thừa để vc em trả nợ. Chị dâu ck em bảo cho bọn e 1 chỉ vàng trao ngày cưới nhưng mẹ ck em gạt phăng đi và bảo cho bm số tiền ấy để lo đám cưới :)). Thời gian đầu chưa có con tháng nào về thăm e cũng mua sữa và biếu bà vài trăm thích ăn j thì mua. Sau này em mới biết mẹ ck em đam mê làm giàu bằng cách đánh đề :)) thường hỏi vay tiền con, và cả cháu nhưng k trả bao giờ. Mới gần đây đến tiền vc em để dành chữa bệnh cho con bà cũng vay bớt. Em sợ dần mẹ ck mình và ngày càng sợ phải đối diện với bà. K chỉ riêng chuyện tiền nong mà level nói điêu, dựng chuyện của bà phải đạt cấp cảnh giới cao.

phuongth0312hatran2016 thích.
  17. hatran2016

ờ đời đủ thứ loại người, mẹ chồng bạn cũng là 1 dạng khó đỡ trong xã hội. Nhưng bà có cái chịch mẹ chồng nên đứng từ trên cao mà cho mình quyền sinh quyền sát. Khổ nổi là quyền lực lại nằm trong cái thể loại không ra gì nên gia đình rất dễ rối ren. Gặp phải thể loại mc này bạn phái khéo léo tránh né để bảo vệ gia đình nhỏ của mình.

phuongth0312 thích bài này.
  18. hatran2016

thôi cưới được nhau là vui rồi, chị dâu lo cho mình là tốt rồi, ko như ý mình thì phải chịu thôi vì mình ko thể lo được mà. Có khi mấy bà ý chưa có kinh nghiệm vụ này.

19. NgocNhi2012

NgocNhi2012 Thành viên chính thức

Mn nói chuẩn k sai tẹo nào. Vì mẹ ck mà thời gian vừa rồi ck mình bị kẹt giữa bm và vợ con. Minh mới sinh bé thứ 2 được 2.5th nhưng con có chút vấn đề ở chân nên vc mình rất lo. Lúc sắp sinh vì sợ mẹ giận nên ck bắt mình về quê sinh và cho cả thằng lớn về cùng. Sinh con ra đã phải stress, lo lắng vì con, sau 2 ngày sinh thì xuất viện về nhà. Cơ quan ck mình nhiều vc nên ck mình chỉ dc nghỉ 2 ngày. Ngày mình xuất viện thì ck mình cũng phải xuống HN đi làm. Thằng lớn nhà mình đến bữa ăn ôb toàn quát tháo, nó vốn lười ăn giờ k đc bm đôn đốc lại càng lười ăn hơn. Thương con mình khóc sưng cả mắt. Còn mình vừa sinh dc mấy hôm đã phải tự lo chăm sóc cho 2 đứa con, và được mẹ ck cho ăn 3 bữa thịt kho khét kho đi kho lại. :)) nói chuyện với ck thì ck mình hỏi em đã đưa tiền cho mẹ chưa? Dạ xin thưa ngày đi đẻ em đã đưa bà 1tr để bà chi tiêu. Tiền viện phí em tự chi trả. Vừa chán vừa lo cho con vc mình bàn nhau cho con xuống HN sớm để đưa con đi khám. Trc khi đi mình xin phép bà, nhưng sai lầm khi k nc với bố ck (bố ck mình bị tai biến liệt 1 tay và 1 chân phải, tính tình xuề xòa) vậy mà bà nói với mn rằng mình đi nhưng k nói với ob câu nào, bà gọi cho ck mình kêu khóc ầm ĩ nói bố ck mình vì mình đưa con cháu đi mà chửi bà k ra gì. Sau bà còn nói là bị bố ck mình đấm dập xương haha. Nói đến đây mình xin phép cười phát cho nó thoải mái. Bố ck bị liệt tay phải cầm thìa xúc cơm còn k nổi, muốn đứng thì tay trái phải cầm gậy. Ấy thế mà đấm mẹ ck mình dập xương dc. (bố ck mình đã có lần bị vợ tát chảy máu mồm). Chuyện cứ thế khiến ck mình khó ở, giờ còn trách mình và bảo là em sống tn để bm ck còn nuốt đc. Buồn...

phuongth0312support8 thích.
  20. me.yeu.be.

Hic, so với mẹ ck bạn thì mẹ ck mình còn tử tế chán. mà bạn cũng kỳ, biết bà cờ bạc mà còn đem tiền dành chữa bệnh cho con cho bà vay. Với mẹ ck này thì mình sẽ chẳng bao giờ cho động vào tiền của mình