Kinh nghiệm: Nên Chọn Loại Bột Ăn Dặm Nào Cho Con?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi rumcon, 23/8/2017.

1. rumcon

rumcon Thành viên tập sự

- Việc lựa chọn BỘT ĂN DẶM ĐẦU TIÊN đối với con rất quan trọng! vì nó quyết định đến việc THÈM ĂN của con sau này (con ăn mà cứ óa suốt là nó sợ ăn luôn đấy - ăn hok ngon miệng nó cũng hok thèm ăn đâu) -> quan điểm của mình thui, ko phải chuyên gia.
    KẾT QUẢ KHẢO SÁT: bột ăn dặm HIPP (của đức) đang dẫn đầu. Nhưng thực ra - bột ăn dặm mà nhiều pé thích nhất là của GERBER (hàng mỹ) - đây là 1 loại bột ăn rất ngon, ko gây ngán, kích thích được vị giác của các bé, vì ngon nên các bé ăn hok sợ bị óa! Nhưng vì hàng mỹ - giá thành cao - khó mua nên ở VN chưa biết nhiều đến loại này (Trừ khi các mẹ có người thân đang ở mỹ thì mới biết loại này vì hiện tại loại này rất nỗi tiếng ở nước mỹ đấy).
    Hipp -> có vị béo béo của sữa -> dễ gây ngán - mình ăn đúng 3 muỗng của HIPP là thấy ớn rùi. (mà con mình ăn hipp -> dc chục muỗng - óa tè le. sợ quá, vứt hipp lun)
    còn của GERBER thì mình thích lắm, ăn cùng với con suốt.
    -> ko biết ý kiến của mấy mẹ thế nào?
    Vì sắp tới - mình tính kinh doanh thêm mặt hàng BỘT ĂN DẶM GERBER này ạ! (mình có c họ bên mỹ nên nhờ c mua hộ gửi về VN -> hàng mỹ chính gốc giá 160K đấy ạ!
    Mình gom thử 1 lô hàng - và xem tình hình. Các mẹ cho mình ý kiến với!
    sdt mình: 0987.831.765

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rumcon
    Đang tải...

2. iamprincess2012

iamprincess2012 Thành viên tích cực

quan tâm :h: