3 tháng giữa: 18 tuần mà vẫn chưa thấy bé đạp

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nguyenleanh, 17/8/2010.

1. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Ðề: 18 tuần mà vẫn chưa thấy bé đạp

Mẹ thì tăng ít, mẹ thì tăng chóng mặt(như mình nè), có cách nào để các mẹ cùng tăng đều không nhở???:p:p:p

Đang tải...

2. Mẹ Nấm Bông

Mẹ Nấm Bông (Mẹ Sóc và Bim)

Điều đó luôn luôn là 1 vấn đề rất nan giải. :D

3. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Mấy hôm nay em để ý bắt đầu thấy bé máy rồi các mẹ ạ, vui quá gọi xã lại khoe mà khi xã lại đợi dài cả cổ mà chẳng có gì động đậy cả. Híc. Chắc để thêm 1 thời gian nữa bé sẽ máy đạp liên tục các mẹ nhỉ?

4. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

Chúc mừng bạn nha, cảm giác thiệt là hạnh phúc phải không:) Nghe kể muốn làm tập 2 liền nè, hi`hi..

5. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Em Xem trên Internet thấy bảo khoảng từ 16w- 20w sẽ cảm nhận đc bé máy, nhưng nếu là con đầu thì mẹ sẽ cảm nhận dc bé máy muộn hơn các mẹ đã có tập 2 đấy.Em thì 17w rồi, cũng chưa thấy bé máy. Sáng ngủ dậy mở mắt ra sờ lên bụng là thấy bụng cứng trồi lên và gần với rốn hơn.Khi đi lại 1 lúc lại thấy bình thường như vậy có phải là bé đang di chuyển ko các mẹ?Em cũng tập 1 nên chẳng có kinh nghiệm jì hi hi

6. me-cun-con

me-cun-con Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi mình cũng đang lo quá.Bé nhà mình sắp được 19tuần rùi mà mình chẳng cảm nhận thấy bé máy gì cả.Lo quá mất thui.Mình lại chảng tăng cân nữa chứ, giờ mới tăng được 2,5kg thui nhưng đi khám thì bác sĩ bảo thai vẫn bình thường không bị nhỏ.MÌnh sinh con đầu nên thấy lo quá, các mẹ chia sẻ giúp em với.

7. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

mẹ nó đừng lo lắng quá. Ngay từ khi trong bụng tính cách của các bé bộc lộ khá rõ nét đấy ạ, Có bé ít đạp có bé thì đạp nhiều(Đói cũng đạp, no cũng đạp, nghe thấy tiếng động bên ngoài cũng đạp)
    Mẹ nó có thể nói chuyên với em bé bằng cách thỉnh thoảng xoa bụng nhẹ nhàng và nói với con những lời yêu thương ây.
    Hồi em có bầu em hay cho con em nghe nhạc. Buồn cười dã man khi nào bật nhạc lên là nó đạp tưng bừng. Khi mình di chuyển máy nghe sang các vị trí khác nhau trên bụng nó còn bơi theo ra hướng khác. hai vợ chồng mình cứ cười như lắc lẻ ấy.
    Bé nhà mình trộm vía bây giờ rất hiếu động hoạt náo và đặc biệt nói chuẩn và rất thích hát theo nhạc và nghe nhạc nưa. Các mẹ cứ thử xem.

8. mõ làng

mõ làng Guest

các nàng ơi, thứ nhất mang thai em bé đâù cảm nhận bé đạp sẽ chậm hơn so với những mẹ đã mang thai lần 2. Với lại nếu mẹ nào có mỡ bụng dày thì hì hì hì, cảm nhận cũng chậm hơn đấy. Bé trồi lên trồi xuống nhè nhẹ chỗ rốn là bé đang trườn trong bụng đấy. Nhất là lúc mẹ đi lại rồi nghỉ ngơi. hí hí hi. Nhà mình thì trong khoảng 21-22t mình mới thấy bé đạp thật sự . BÀn đầu bé chỉ đạp ví dụ 1-2 cái xong 1-2 tuần sau bé mới đạp thật sự

9. www.tomcuaghe.com

www.tomcuaghe.com Bắt đầu nổi tiếng

hihi, em thì mới được hơn 13w mà đã cảm nhận được rồi. Không biết có phải đúng không hay là do mẹ tưởng bở và mơ hồ thái quá quá ý. Em chưa đến 12w, nằm nghiêng sang bên trái buổi tối trước khi đi ngủ đã thấy ọc ọc ọc trong bụng rồi. Bây giờ hơn 13w cảm giác hay cứng bụng mà có lúc cuộn cứng lên nữa. Nhất là buổi sáng, em nằm ngửa, bụng còn dồn sang 1 bên trái và cứng đơ. Mẹ đứng lên thì lại bình thường. Thi thoảng em ngồi thẳng lưng cũng thấy cộn ở bụng dưới.

Em lúc nghén thì bị tụt 2kg. Giờ hơn 13w mới lên được gần 1kg thôi. Nhưng trộm vía, khi đi SA ở 12w, đọc sách thì bảo trọng lượng chuẩn of em bé thời điểm đó là 18g, mà bé nhà em nặng 51g.
    Các mẹ thử theo dõi con kỹ xem sao. Nhất là sáng ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ. Em đọc sách thấy bảo mẹ bầu bí mà nằm nghiêng bên trái là tốt cho em bé lắm.

10. Mẹ tròn vo

Mẹ tròn vo Thành viên tập sự

Mình được 18w rồi mà chưa thấy con đạp. Nghe mọi người hỏi giờ em bé đạp mạnh rồi phải không mà mình sợ quá, tại ko thấy con đạp gì hết. Lâu lâu mới thấy nhột nhột chút xíu trong bụng rồi thôi à. 4 tuần nữa mới đến ngày hẹn tái khám, mình lo quá. Mình là nhau bám mặt sau, mỡ bụng cũng hơi dày có phải là nguyên nhân ko các mẹ.

11. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

cứ bình thường thôi mẹ ak

12. Hieu Khinh

Hieu Khinh Thành viên tập sự

Em cũng đang ở tuần thứ 17, nghe bác sĩ kêu rau bám mặt trước, trước em lại hơi mập mỡ bụng nên tới jo vẫn ko cảm nhận được thai máy, đi siêu âm bs vẫn kêu thai nhi khỏe mạnh, mà sao em vân thấy lo quá, chỉ mong sao cảm nhận được 1 lần thai máy cho yên tâm mà dưỡng thai thôi hix

13. saobang8x

saobang8x Thành viên chính thức

Mình cũng được 18 tuần rồi mà chưa cảm nhận được rõ con đạp mà tập 2 rồi đây, đi khám thì bác sĩ vẫn bảo bình thường

14. banglangtim312

banglangtim312 Bắt đầu nổi tiếng

cm đừng lo quá, tùy cơ địa mỗi ng mà, bsi bảo con khỏe là đc