Cần giúp: Con Nôn Trớ Liên Tục, Bị Trào Ngược Thực Quản, Mẹ Nào Có Kinh Nghiệm Tư Vấn E Với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi huongvcbphan, 23/8/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Các mom ơi, bạn nhỏ nhà mình bị đầy bụng nôn trớ suốt ngày. ở viện nhi, bs kết luận bị trào ngược dạ dày thực quản. Ngoài ăn mềm và cháo, mình cũng đã đổi sữa sang loại dành cho trẻ trào ngược của Gallia nhưng vẫn đều đặn từ 2 - 4 lần. Bác sĩ nói nếu không điều chỉnh được bằng sinh hoạt và thói quen ăn uống thì phải phẫu thuật. Các mom có biện pháp nào xử lý không, chứ ngay cả bác sĩ cũng nói phẫu thuật là bước cuối cùng mà mình cho uống 1 đợt thuốc rồi, 2 tháng lại bị lại . 28m mà mới được có 10 kg, ai nhìn cũng kêu, xót hết cả ruột

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvcbphan
    Đang tải...

2. thewitcher1357

thewitcher1357 Thành viên tập sự

Mình được biết thì có 1 bác sĩ nhi đã dùng lô hội của herbalife cho trẻ uống để đỡ vấn đề này, bạn nên tìm hiểu xem sao nhé, thường lô hội này mua qua những người làm kinh doanh cho herbalife, mua trên mạng thì lừa nhiều lắm giá tầm 500/chai đó, mình bị vấn đề về đường tiêu hóa đang sử dụng cũng rất tốt , về thực phẩm chức năng về dinh dưỡng thì của amway và herbaliffe là tốt va an toàn nhất đó bạn, herba thì chuyên về tiêu hóa nhiều, amway thì ít. Mình không bàn đến chuyện đa cấp

3. khanhrua2107

khanhrua2107 Thành viên đạt chuẩn

Ủa con nhỏ vậy mà cũng đã bị trào ngược dạ dày thực quản rồi hả mom?

4. trangtramtrinh

trangtramtrinh Thành viên chính thức

Nhà mình cũng đồng cảnh ngộ. Con gái mình từ hồi 3 tháng đã hay nôn trớ, bác sĩ kêu lớn lên có thể tự hết nhưng kết quả bj hơn 2 tuổi rồi vẫn không khỏi. Nhà cửa lúc nào cũng có cảm giác tanh, chua, con thì mỗi lần nôn trớ xong lại khóc…

5. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

con nhà tớ, trớ nhiều đến mức cứ như vòi rồng, ăn vào là trớ, nhưng 2 tuổi là bạn ấy đỡ hơn, đc 12,5kg. giờ đc 3 tuổi thì chỉ khi nào bị họng mới trớ, giờ đc 15 kg rồi. mn cứ bình tĩnh theo dõi con. lớn hy vọng con sẽ hết

huongvcbphan thích bài này.
  6. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Mẹ nó thử cho con uống thuốc đông y xem sao, chứ uống thuốc Tây hại người lắm. Bà ngoại nhà mình hay cắt thuốc nam ở trên Ba Vì, nếu cần thì mình hỏi giúp cho

7. coberangsun

coberangsun Thành viên chính thức

Mn ơi, ngoài triệu chứng nôn trớ thì làm sao để biết con bị trào ngược vậy? Con nhà mình bây giờ đang 10 tháng nhưng không ngày nào không nôn. Mình cho uống men tiêu hóa suốt nhưng không thấy khỏi nhưng cũng chưa đi khám bao giờ vì mn nói là do chưa đến 1 tuổi nên hệ tiêu hóa kém?

8. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Hầu hết trào ngược ở trẻ sơ sinh là sinh lý nhưng mà theo mình biết thì có thể có tới 10% trong số đó là bệnh lý. Trào ngược sinh lý thì không nguy hiểm, chỉ là để ý để con không bị sặc thôi, còn trào ngược như con mình là bệnh lý, con nôn nhiều, mỗi lần nôn vặn cả người. Thậm chí có lần còn nôn ra cả máu. BS nói là nếu không chữa được thì sẽ dẫn tứi loét niêm mạc thực quản, hẹp thực quản. Tốt nhất mẹ nó nên đưa con đi khám xem có đúng là trào ngược bệnh lý không để có phương pháp xử lý, thay đổi chế độ ăn uống và chăm sóc. Nói là như vậy, nhưng như bạn nhà mình đó, giờ vẫn chưa trị được bệnh, nhìn con gầy gò xót lắm mẹ ạ

9. thuylien1992

thuylien1992 Thành viên chính thức

Dùng sữa chỉ hỗ trợ 1 phần hỗ trợ thôi các mẹ ạ, quan trọng nhất vẫn là phải chữa được khỏi bệnh cho các con. Hồi cu Bin nhà mình bị cách đây 2 năm, hồi ấy con cũng mới có 3 tuổi, cả nhà mình phát khổ sở vì mỗi lần con ăn uống nôn trớ. Mỗi lần phun như vòi rồng, cảm giác nôn ra cả mật vậy. Mình cũng mua thuốc theo đơn bs nhưng sau đó không cho uống mà dùng Đông y thôi. Trộm vía dùng đều 3 tháng là con khỏi, đến nay chưa thấy phát lại.

mecumit1103 thích bài này.
  10. duongmai

duongmai Em là con gái các bác ạ..

mình có quen 1 chị con ăn gì hơi nhiều 1 tí là chớ luon, thấy bác sĩ bảo là bị ruột thẳng

11. mecumit1103

mecumit1103 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó cắt ở đâu đấy ạ?

thuylien1992 thích bài này.
  12. miendatmoi1

miendatmoi1 Thành viên đạt chuẩn

Con mình 3 tuổi, không bị trào ngược mà bị HP dạ dày do lây từ bố mẹ. Bé nhà mình ăn rất tốt nhưng lại gầy. Cả hai mẹ con đều bị, mình vẫn cho con bú sữa nên không uống thuốc Tây được. Cũng nhờ các mom có kinh nghiệm chỉ giúp. Mình nghe nói uống nước cải bắp sẽ tốt?

13. bemityeu

bemityeu Thành viên đạt chuẩn

Cùng tâm trạng với chủ top. Con 26 tháng, 8,5 kg, đi đâu cũng bị kêu là mẹ không biết nuôi con! Mỗi lần về quê lên là một lần stress :sweating:

14. duongmai

cháu mình 32 tháng còn được có 10,5kg cơ, mấy nay cho đi lớp mặt có vẻ to ra rồi

15. thuylien1992

thuylien1992 Thành viên chính thức

Bạn cấp 3 của mình làm trong Học viện y học cổ truyền, hôm mình hỏi thì nó bảo mình dùng Tuệ đức Hoàn nguyên vị nên mình mua thử. Được cái dễ uống nên con cũng hợp tác. Dùng được khoảng 1 tháng là đã thấy con giảm hẳn nôn trớ rồi

stevenduonphuongnga19 thích.
  16. doyen1993

doyen1993 Thành viên đạt chuẩn

Bạn thử dùng sữa Modilac cho bé trào ngược xem, sữa này của Pháp, hơi mắc 1 tí nhưng bên Pháp được chuộng lắm. Chứ để con bị trào ngược lâu ảnh hưởng tới phát triển thể chất.

17. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

con em 3 tuổi 15kg ai cũng kêu còi quá, mà cháu nhà mn còn bé hơn ấy.

duongmai thích bài này.
  18. khanhngan2015

khanhngan2015 Thành viên chính thức

Quê mình có cách này hiệu quả lắm, cho bé bị chướng bụng đầy hơi, không biết với các bé bị trào ngược có tốt không, các mẹ thử xem. Lấy lá khôi tía đun cô đặc lên cho con uống hàng ngày. Lần nào bé nhà mình bị xài đều thấy đỡ hết

19. duongmai

ùi cháu e siêu còi ấy, hơn 1 năm nó k tăng 1 lạng nào luôn ý, nhưng trộm vía vẫn phát triển bình thường nên cũng chả khám xét gì

20. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

ủa lá khôi tía là như thế nào vậy bạn, lần đầu tiên mình được nghe đấy.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.