Thông tin: Giúp cha mẹ giải đáp những khó khăn về môn Tiếng Anh của con!

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi minhhoan175, 6/7/2015.

1. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

#tailieu
    26 ĐỀ TIẾNG ANH CHUYÊN TRUNG HỌC CƠ SỞ
    Em gửi cho bố mẹ sách 26 đề thi chuyên tiếng Anh cực kì giá trị và bổ ích. Em tìm mãi mới ra bản PDF này nên bố mẹ lưu lại để cho con học nhé. Đây là một trong những sách quan trọng để luyện thi chuyên Anh đấy ạ.
    Chúc các con sẽ hoàn thành giấc mơ của chính mình!
    Thân,
    Nguyễn Minh Hoàn.

https://drive.google.com/file/d/0B7w57xpxgaT0OVM0a2FhS0dBdVE/view

Đang tải...

2. minhhoan175

CHARACTER STORIES - BÀI HỌC NHÂN CÁCH

Hôm nay, cô giới thiệu với các em và phụ huynh một bài đọc rất hay về các tính cách. Mỗi câu chuyện đều có định nghĩa, ví dụ và bài học. Hơn nữa cuối mỗi bài, có những câu hỏi rất đơn giản để các em hiểu hơn về bài đọc

Phụ huynh và các em tải sách tại đường link này nhé: http://bit.ly/2vslcST

Chúc các em học tốt!

3. minhhoan175

TÌM HIỂU VỀ HIỆN TƯỢNG BÓNG ĐÈ

Không biết các bạn học sinh của cô đã bao giờ gặp phải hiện tượng bóng đè chưa?
    Đã có rất nhiều những câu chuyện thần bí được mọi người truyền miệng về hiện tượng bóng đè. Tuy nhiên, những điều thần bí và có phần đáng sợ ấy đã được giải thích dưới góc nhìn của khoa học, đồng thời mở ra hướng điều trị cho chứng rối loạn giấc ngủ đó các em ạ.
    Trong lúc dạo quanh các video trên youtube để giải trí, cô đã theo dõi một kênh quen thuộc đó là TED-ED và tìm ra được video thú vị nói về hiện tượng bóng đè.
    Video cung cấp những thông tin khá hay ho về hiện tượng bí ẩn này sẽ đem đến cho em những tri thức về một trong những khía cạnh của khoa học và tăng khả năng nghe của chúng ta lên đáng kể đó. Nào, chúng mình hãy cùng tìm hiểu về bóng đè nhé ^^

4. lovekidz

lovekidz Thành viên tập sự

Chào bạn,
    Bé nhà mình được 6 tuổi và nói tiếng Anh rất tốt, gặp người nước ngoài bé nói chuyện rất tự nhiên và hiểu được câu chuyện tiếng Anh. Mình cho bé tiếp xúc tiếng Anh từ lúc 4 tuổi.

Ban đầu chỉ nghe thụ động qua các bài hát tiếng Anh như ABC Song, Baby Shark...Hồi đó mỗi lần mở mấy bài hát này bé rất thích thú, nhún nhảy theo, dần dần hát theo được.

Bạn tham khảo thêm 1 số kênh Youtube học tiếng Anh rất hay mà miễn phí. Mình hay vào mấy kênh Kids TV, Chuchu TV, Little Baby Bum, Super Simple Song, Magic English,...

Mình cũng có cho bé đi học ở Trung tâm tiếng Anh Việt Mỹ nhưng không nhiều. Về nhà mình luôn hướng trẻ xem các chương trình TV tiếng Anh.

Thú thật, tiếng Anh của mình chỉ ở mức trung bình nhưng cũng cố gắng liên tưởng, trao đổi với con bằng tiếng Anh thỉnh thoảng trong ngày. Nhiều lần nghe mình phát âm sai, bé sửa lại cho mình làm mình rất ngạc nhiên và vui.

Hiện tại mình đang cho con mình chơi với phần mềm Monkey Junior nữa, cái này cho bé chơi chơi trên điện thoại, máy tính bảng thôi chứ không áp lực gì hết. Nhiều lúc chơi với con rồi mình cũng học chương trình Monkey luôn :)

Có bài đánh giá rất chi tiết về phần mềm học này các bạn có thể xem qua cho biết:
    Review chi tiết phần mềm học tiếng Anh Monkey Junior

Mình có khá nhiều tài liệu hay hỗ trợ giúp con học tiếng anh, bố mẹ nào thích thì mình gửi cho nhé, để mình tổng hợp lại rồi up lên drive, ai thích thì tải về.

Cũng mong bố mẹ nào có phương pháp hay thì chia sẻ để cùng học hỏi, vì tương lai con em :)

Sửa lần cuối: 18/7/2018