Cần giúp: Bé Bị Nổi Mẩn Ngứa Khi Bôi Dầu Tràm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Linhnt22, 2/9/2017.

1. Linhnt22

Linhnt22 Thành viên tập sự

Có mẹ nào đã từng có con rồi cho em xin tư vấn với.
    Em mới sinh bé được 3 tháng, đợt rồi chuyển trời muỗi quá, bé bị đốt, em có thoa dầu tràm cho bé, nhưng không hiểu sao da tự nhiên nổi mẩn đỏ, làm bé bị ngứa khóc mãi. Em không biết là do da hay tại chai dầu tràm. Dầu mẹ em đặt mua ở lò tận trong Huế lận. Mong các mẹ tư vấn cho em với, em sinh đứa đầu nên không có kinh nghiệm nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linhnt22
    Đang tải...

2. minhttk

minhttk Thành viên tập sự

Bạn mua dầu tràm của hãng hay dầu nhà tự làm?

3. hieuminh1512

hieuminh1512 Thành viên tập sự

Mẹ nào bây giờ cũng nên sắm 1 chai dầu tràm nhé, không dư đâu. Lành tính hợp với da bé lắm. Mà có điều, mấy mẹ nên kiểm tra kỹ trước khi mua, nhất là nhìn màu sắc. Tình trạng của linhnt22 là do dầu tràm không nguyên chất đấy. Mình hay mua ở Dầu tràm Tiên Ông ở Đà Nẵng, địa chỉ hơi xa, nhưng muốn check kỹ thì phải tới tận nơi check nha mấy mẹ :((.

4. Linhnt22

Linhnt22 Thành viên tập sự

Dạ em mua dầu nhà làm chị ơi. Tại nghĩ nhà làm chắc là chất lượng

5. pnbchouu

pnbchouu Thành viên tập sự

Hix, em cũng đang mang bầu. Đọc bài của mẹ chủa topic làm em hoang mang quá. Các chị các mẹ có cách nào để chọn được dầu tốt không chỉ em với, em không muốn bé bị như vậy đâu. Huhu

6. minhttk

minhttk Thành viên tập sự

Vậy là rõ rồi nhé, đừng nghĩ dầu tràm nhà là an toàn. Vì cơ bản nếu bạn mua dầu tràm hãng mà có kiểm định chất lượng sẽ yên tâm hơn. Chưa kể giả dụ có vấn đề gì thật thì cũng còn có nơi mà kiện để được đền bù. Mình sinh được 2 bé rồi, đều dùng dầu tràm cả, chia sẻ bạn cách chọn dầu tràm nguyên chất nè:
    a. Nếu là dầu tràm nguyên chất thì việc nấu bằng nồi, phi, hay nồi inox thì dầu tràm vẫn có màu xanh nhạt thiên xanh. Nếu ai đó bảo rằng màu của dầu tràm là do chuyện cái nồi quyết định thì đó chỉ là lí do bao biện cho những sản phẩm được làm giả, làm kém chất lượng.
    b. Dầu tràm nguyên chất khi thoa lên da sẽ không bị nhờn, rít, mức độ thẩm thấu vào da nhanh
    c. Dầu tràm chất lượng khi thoa lên da em bé sẽ không bị nổi mẩn đỏ như những chai dầu đã qua pha trộn. Nếu thoa dầu lên những vị trí như lưng, ngực, và gan bàn chân mà thấy da bé bị mẩn đỏ thì đó không phải là tinh dầu tràm nguyên chất.
    d. Dầu tràm chuẩn khi lắc dù có lắc mạnh hay nhẹ bọt cũng tan rất nhanh trong thời gian ngắn.
    e. Những chai dầu tràm chính gốc khi đựng trong chai nhựa sẽ bị biến dạng trong vòng từ 7-10 ngày.
    d. Mùi của tinh dầu chuẩn sẽ rất thơm, mùi hắc nhưng để lâu thì mùi sẽ dịu lại và thơm dễ chịu chứ không cay xộc. Mùi thơm của dầu sẽ là yếu tố nhận diện dầu tràm mà bạn đang dùng có phải nguyên chất hay không?
    e. Tràm nguyên chất sẽ thẩm thấu nhanh qua da nên mùi thơm sẽ không lưu lại lau nên lưu hương lâu trên da là không hề có trừ khi các bạn thoa lên quần áo thì mới lưu lâu được.
    Và cũng đừng lo lắng quá, ngưng bôi dầu hiện tại mà mẹ đang dùng cho bé đi, nếu sau 1-2 ngày vết mẩn không hết rồi hẵng đem đi bác sĩ, còn nhỏ đừng nên cho bé tiếp xúc với thuốc sớm.

7. pnbchouu

pnbchouu Thành viên tập sự

Minhttk ơi chị mua dầu tràm ở đâu vậy? Chỉ tụi em với, chứ đọc cách phân biệt chị viết chi tiết đó, cơ mà em vẫn muốn tìm chô uy tín mua.

8. nguyenhoa1189

nguyenhoa1189 Thành viên mới

mình chẳng dám mua hàng đặt, hay do mấy topic hoawcjc ác cá nhân tự chạy quảng cáo pr rầm rộ đâu, nguồn gốc không rõ, không tin tưởng, mình còn không muốn dùng, huống gì dùng cho con