Cần giúp: Con Vào Lớp 1 Mà Em Căng Thẳng Quá!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ SongLinh, 15/8/2017.

By Mẹ SongLinh on 15/8/2017 lúc 1:55 PM
  1. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Bé nhà mình năm nay vào lớp 1. Trước đó thì đã tham gia lớp " tiền lớp 1" do chính cô giáo sẽ dạy cháu năm nay mở tại nhà. Nhìn chung mọi " thủ tục" nhập trường đều đã ok. Đi học hè cũng đã 2 tuần rồi mà hôm nào về mình cũng thấy con căng thẳng, có hôm còn xụt xịt nữa.
    Không biết có mẹ nào có cùng hoàn cảnh và cũng cho em hỏi luôn là " thủ tục" đầu năm có những khoản gì nữa không ah. ý em là khoản không chính thức ấy?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ SongLinh
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ SongLinh, 15/8/2017.

1. linhlinh1481986
      linhlinh1481986
      bé nhà em năm nay cũng lớp 1 ạ, trộm vía con đọc trơn được rồi, bé rất hào hứng mỗi khi đến lớp. được cái nếp học tốt các mẹ ạ, ko hoàn thành bài về nhà để nộp cho cô là chưa đi ngủ nên em cũng đỡ lo khoản học của con.
    2. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Quan trọng là cái nếp học đó bạn, dần dần bạn nên khuyến khích con kết thúc việc học buổi tối trong 1 khoảng thời gian giới hạn thôi, tránh việc để con kéo dài thời gian quá.
    3. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Trường quốc tế ở VN cũng chỉ có 1 số trường đúng chuẩn thôi.
    4. Mengocha2682011
      Mengocha2682011
      Bé nhà em năm nay cũng đang học lớp 1, trộm vía bạn ấy thíc đến lớp lắm! Nghỉ 2 ngày cuối tuần ở nhà qua thấy bạn tâm sự bảo" con chỉ mong nhanh đến thứ 2 con dc đi học". Phải cái trường hơi xa nhà nên khoản đưa đón của con là em chưa yên tâm thôi!
      Mẹ SongLinh thích bài này.
    5. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Bạn tự đưa đón hay phải nhờ người?
      Mengocha2682011 thích bài này.
    6. Mengocha2682011
      Mengocha2682011
      Chỗ mình các mẹ thuê xe đưa đón mn ah!
    7. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Nếu thế cũng yên tâm mn ah. Đi chung oto an toàn mà không sợ nắng mưa.
      Mengocha2682011 thích bài này.
    8. tranlennewvisionlaw
      tranlennewvisionlaw
      Vào môi trường mới nên các bé đều như thế cả mà.
    9. NhimXinhYeu125
      NhimXinhYeu125
      con đi lớp mà ko khác j mẹ đi lớp
    10. sỏy
      sỏy
      Có thể bé chưa quen môi trường mới.mẹ từ từ động viên bé xem sao.
    11. DuongDuonggg
      DuongDuonggg
      Gớm thật! ngày xưa mình đi học là đi thôi chứ có lắm thủ tục đâu. Ngày xưa thì trò sướng, các cô tận tuy. Nay thì các cô sướng mà con thì mệt.
    12. tieuthuyngocson
      tieuthuyngocson
      các mẹ có con tự giác sướng thật ý, bé nhà em sinh cuối tháng 12 nên còn non quá, vào lớp 1 rồi mà cứ như mầm non, nhiều lúc nghĩ cũng thương con vì ngày xưa mẹ đi học có 1 buổi, bài tập về nhà thì không có. bây giờ con học từ 7h45 đến 5h chiều xong lại bài về nhà buổi tối nữa. em cũng k ép con nhưng chỉ sợ con không theo kịp bạn bè mà chán học thì nguy
    13. susubum
      susubum
      NĂm nay con mình cũng vào lớp 1, nhưng cảm giác tài chính thì nặng nề dã man
      Mẹ SongLinh thích bài này.
    14. Mẹ SongLinh
      Mẹ SongLinh
      Hi, đóng các khoản đầu năm mà như mất cắp ấy mn ah.
      susubum thích bài này.
    15. susubum
      susubum
      Fải nói là k hiểu tiền có chân hay ko mn nhờ
    16. lenguyentrung
      lenguyentrung
      Mình mới có 1 con vào lớp 1 mà thấy tài chính khó khăn quá các mẹ ạ! 2 đứa thì ko biết xoay thế nào
    17. susubum
      susubum
      Nhà em 1 mẹ 1 con xoay lung tung. Đến giờ thì thành chúa chổm vì xèng xin học
    18. caithuocla
      caithuocla
      bạn đừng lo từ từ rồi con sẽ quen thôi
    19. Me Trung hoa
      Me Trung hoa
      Bé nhà mình cũng năm nay vào lớp 1, mình cho con học trường công lập gần nhà thôi. Các khoản thu đầu năm của nhà trường thì mình thấy không vấn đề gì, nhưng đang rất phân vân về vấn đề học thêm của con. Cả ngày con đã đi học từ 8h-4h30 rồi, tối lại học thêm nhà cô chủ nhiệm từ 7h - 9h/2 buổi/tuần. Trời ơi con cứ phờ phạc cả ngưởi ra.
    20. mecoibomap
      mecoibomap
      Học thêm thì đâu có bắt buộc thì mn có thể k cho con đi học mà.