Cần giúp: Tư Vấn Cho Em Thực Phẩm Chức Năng Cho Bé Đỡ Sốt Ốm Vặt

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi thuymole, 13/9/2017.

1. thuymole

thuymole Nâng niu sức khỏe bé yêu!

Cháu em đã biếng ăn lại thường xuyên ốm vặt, hay bị sốt cao, người cứ nóng ran. Em có tìm hiểu và thấy có nước hồng sâm baby cho trẻ cũng được, làm mát, dịu rôm xảy, bớt sốt cao nhưng không biết dùng có an toàn và có tác dụng phụ không? Nhờ các bác tư vấn cho em loại nào tốt, an toàn và mức giá bao nhiêu để em mua không bị chém nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuymole
    Đang tải...

2. duytung1102

duytung1102 Thành viên mới

Nếu con bạn quá ốm yếu, việc bạn cần làm là đưa cháu đến bác sĩ để có những lời khuyên về chuyên môn.

thuymole thích bài này.
  3. thuymole

Vấn đề chính của cháu là rất biếng ăn, ép ăn sẽ hay bị nôn nên không biết làm thế nào cả.

4. Mẹ Bé Hoàng Gia

Mẹ Bé Hoàng Gia Thành viên chính thức

Mẹ cho bé khám dinh dưỡng chưa ạ?

thuymole thích bài này.
  5. builytq

builytq Thành viên chính thức

Chào mẹ. Em cũng có 2 con nhỏ. Thằng lớn thì Ok lắm, ít ốm. Nhưng bé thứ 2 nhà em cũng hay ốm, Người sẩn và mẩn ngứa. Em cho dùng sản phẩm dinh dưỡng cho trẻ. dùng lộ trình 3 hộp.Mỗi hộp 21vien. Bé nhà em 3 tuổi thì dùng 1v/ngày. Giá 189k. Có ji mẹ ib em tư vấn thêm. 0948711346. Chia sẻ để nuôi con khỏe. upload_2017-9-16_12-11-3.png

thuymole thích bài này.
  6. thuymole

Cảm ơn 2 bạn nhé, mình đã mua và cho bé dùng thử nước hồng sâm baby Cheon Ji Yang. Bé mới dùng được 3 ngày nên chưa biết ra sao,hihi.

7. leduchai

leduchai Thành viên chính thức

cảm ơn các chị[​IMG]

Sửa lần cuối: 25/9/2017
  8. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Mình thấy trên thị trường rất nhiều thực phẩm chức năng hỗ trợ cho bé đường tiêu hóa, cho trẻ biếng ăn, trẻ uống kháng sinh, trẻ ra nhiều mồ hôi. Đi khám là các bác sỹ kê đơn ngay nhưng nếu bạn cho con dùng thì phải để ý và theo dõi vì thực phẩm chức năng chỉ hỗ trợ thôi chứ không phải là thuốc đâu.

9. Siro Halucan kids

Siro Halucan kids Thành viên tập sự

Mẹ nó có thể tham khảo và sử dụng sp Halucan kids (http://www.halucankids.vn/) nhé. Sp có thành phần Betaglucan hàm lượng cao đặc biệt giúp tăng cường sức đề kháng cho bé, ngăn ngừa ốm vặt hiệu quả. Ngoài ra sp cũng giúp bé ăn ngon hơn đó mẹ nhé!

10. thuymole

Cảm ơn bạn nhé! Mình đã mua cho bé dùng sản phẩm nước hồng sâm baby Cheon Ji Yang cho bé uống thử rồi ạ. Bé mới dùng được 20 ngày, thấy cũng hơi hơi đỡ nóng với nổi ban, mình cũng không biết là vì dùng thực phẩm chức năng hay tại giờ thời tiết mát hơn rồi. Thấy bé chưa đỡ biếng ăn đi tý nào. Nhưng mà nhân viên ở cửa hàng bảo phải dùng lâu dài, nên tác dụng từ từ, không gấp gáp được. Mình cũng nôn lắm nhưng mà thấy cũng đúng, thực phẩm chức năng chứ có phải là thuốc đâu nên cứ kiên trì thêm một thời gian ạ. Cảm ơn các bác, các bác các mẹ cứ cho em xin thêm chút lời khuyên đi ạ.

11. Dorothea Honey

Dorothea Honey Thành viên mới

Chiều giờ mình thấy 3 mẹ hỏi vấn đề này rồi :oops:, chắc củng là câu hỏi chung thôi. Mẹ cứ vào đọc hết topic của mẹ bé kia củng trên lamchame.com thôi. Mình nghỉ bạn củng nên dắt bé đi. Phải chi bé lớn hơn tí còn đỡ, mà giờ còn nhỏ quá làm gì củng sợ cả mẹ ạ.
    Còn phần thực phẩm chức năng thì không nên đâu mẹ, em nghe các mẹ khéo nhau bé phải vài tuổi hãy sử dụng tốt hơn. Giờ bé quá nhỏ nên nhạy cảm lắm. Em thì hay cho bé uống mật ong trước khi đi ngủ để ngừa tai mũi họng và bệnh vặt. Cái này mẹ nào có quen bạn bè là dân tộc thiểu số chắc biết.
    Mẹ cứ tham khảo hết topic này nhé, chứ giờ bé nhỏ quá đừng cho bé dùng tpcn mẹ ạ.
    Bé Chậm Tăng Cân Có Phải Đã Bị Suy Dinh Dưỡng

12. thuymole

Cảm ơn bạn! Mình cũng đã biết tới mật ong kháng khuẩn, bổ dưỡng rồi nhưng mà sợ cho bé uống mật ong lại bị nóng, mà bé nhà mình lại hay bị nóng trong sẵn nữa nên cũng phân vân.

13. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

biếng ăn, ép ăn sẽ hay bị nôn nên không biết làm thế nào cả.

14. Sambochinhkg

Sambochinhkg Thành viên đạt chuẩn

Bạn hãy sử dụng sâm Bố Chính tươi àm thực phẩm cho bé. Nếu bé có thể ăn canh từ rau củ thì dùng nấu canh, nếu bé còn ăn cháo bạn có thể lấy 3-4 lát sâm băm nhuyễn nấu chung với gạo cho bé ăn. Đây là loại sâm quý của Việt Nam mình mà trẻ em và người già đều có thể dùng được.
    Cho bé ăn thường xuyên rất tốt cho bé, giá bịch 200gr chỉ 129.000 đ có thể bỏ vào ngăn đông tủ lạnh sài trong vòng 1 tháng.
    Bạn nên dùng cho bé.

15. chinhvu1989

chinhvu1989 Thành viên tích cực

bé biếng ăn mà hay bị ốm vặt mẹ cho uống loại siro herokid gold ấy mom. siro này ok nha, bé từ 1 tuổi là dùng đc rồi