Tranh luận: Em Làm Xuất Nhập Khẩu, Nên Học Thêm Ở Đâu Ạ?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi aoi_midori, 22/7/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nhatminh0605

nhatminh0605 Thành viên tích cực

Lớp học tốt em nhé. Và phù hợp cho những bạn bên Kinh tế, trong đó có Kế toán.
    Tuy nhiên, em nên có định hướng để có kế hoạch công việc, đừng để mình trong tình trạng mập mờ, đứng núi này trông núi nọ, sẽ rất nguy hiểm.

Đang tải...

2. anhvuvu12

anhvuvu12 Thành viên tập sự

Học xuất nhập khẩu giờ đang là xu hướng. Mình cũng đang có ý định tham gia khóa học này.

3. thanhdo284

thanhdo284 Thành viên tập sự

Chị ơi, em cũng đang định tham gia khóa XNK. Tuy nhiên, các công ty xuất nhập khẩu có dễ xin việc trong nội thành không ạ, hay là phải ra ngoài các khu công nghiệp làm ạ?
    Em đang muốn tìm việc ổn định, nếu xin được việc mà phải đi lại xa thì cũng chịu ạ.

4. thao_vtp

thao_vtp Bắt đầu nổi tiếng

Bên Hải Quan thỉnh thoảng có khóa đào tạo cấp chứng chỉ Đại lý Hải Quan đó. Khóa đào tạo nhiều nghiệp vụ liên quan XNK.

5. hoanganhbds45

hoanganhbds45 Làm việc hết mình, vui chơi nhiệt tình

theo mình thấy thì b có thể tìm ai đang làm ở hải quan ý. họ rõ nhất về nghiệp vụ hải quan mà lại thêm mối quan hệ nữa rất tiện khi đi thông quan. hjhj vì ngày xưa m cũng làm xnk, cũng học từ 1 chị làm ở hải quan.

thanhtamhc thích bài này.
  6. hoanganhbds45

hoanganhbds45 Làm việc hết mình, vui chơi nhiệt tình

hjhj uh . b tham gia các khóa học cũng đc, rùi tỏng quá trình làm việc thì sẽ có khá nhiều thứ hay ho. m thấy nếu b làm ở các cty dịch vụ về xnk thì các cty ầy có bộ phận chuyên kê khai qua mạng và 1 bộ phận làm việc trực tiếp tại hải quan. m thấy b nên vào làm tại bộ phận kê khai qua mạng là ok. rồi học thêm các nghiệp vụ khác

7. haminhthu

haminhthu Thành viên mới

Như đã hứa với chị Vân ở Eximtrain, nếu học xong khóa chị mà em xin được việc thì em sẽ comment cho chị.
    Và đây là lớp học mình thích nhất từ trước tới nay, học mòn ghế ở các trung tâm nhưng không có 1 lớp học nào mà học xuyên suốt 3 tiếng mà mình không thấy chán tí nào. Cách giảng dạy rất dễ tiếp thu dù cho đứa "củ đậu" như mình cũng tiếp thu được.
    Tóm lại là mình ngưỡng mộ và khâm phục chị. Và quan trọng là giờ đã có công ăn việc làm ổn định rồi. Cảm ơn chị Vân 1 lần nữa.

8. kieuducbinh231989

kieuducbinh231989 Thành viên mới

9. PHƯƠNG MIU 18

PHƯƠNG MIU 18 Thành viên tập sự

Đang tìm hiểu nơi học, vào đây lại thấy 1 loạt nick tung hứng từ bên webtretho sang đây ca ngợi cho cô ÁNH. Dừng ngay mấy kiểu khen ảo này. Mất niềm tin quá.
    Các bạn làm như vậy thì không thể phát triển lâu bền được, hãy để cho người đã học đánh giá.

Sửa lần cuối: 3/3/2017
  10. lethuyy

lethuyy Thành viên tập sự

Mình đang tìm hiểu địa chỉ học kế toán, nhưng lương kế toán bèo quá. Không biết chuyển sang mảng xuất nhập khẩu này thì cần bổ sung thêm kiến thức gì vậy cả nhà, nghe mọi người chia sẻ lương ngành này cũng tốt hơn kế toán nhiều. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ. Thanks all

11. anhhuongdung

anhhuongdung Thành viên tập sự

12. MaiHoa1913

MaiHoa1913 Thành viên tập sự

Sửa lần cuối: 8/10/2017
  13. Seryna.37

Seryna.37 Thành viên tập sự

M.n ơi cho e hỏi e chưa biết gì về xnk thì nên đi học đã hay đi thực tập luôn m.n nhỉ. Vì đằng nào kỳ sau e cũng phải đi thực tập luôn ấy ạ.

14. Hoang Hiep HyndaiTC

Hoang Hiep HyndaiTC Thành viên tập sự

tốt nhất là em nên đi thực tập luôn vì e là sinh viên chuyên nghành thì dễ xin học việc hơn nhé,đi học xong lại đi thực tập thì mất 2 lần chi phí hơn không. Biết đâu đi thực tập tìm được chỗ nào tốt họ đào tạo mình thì lấy tiền đó mà tự trả lương cho mình, còn đi học thì tìm chỗ nào họ nhận cả thực tập ây

Nguyet 1202 thích bài này.
  15. Hoang Hiep HyndaiTC

Hoang Hiep HyndaiTC Thành viên tập sự

Phải cẩn thận thận chứ, ko đòi lại được thì cứ học đi em vẫn có tí chữ ra mà đi làm

16. Đỗ Hải Long- api

Đỗ Hải Long- api Thành viên tập sự

cả nhà ơi cho e hỏi chút học xnk ở trường Ngoại Thương vs trung tâm Kiến Tập thì ở đâu tốt hơn a 2 chô này gần nhà vs chỗ em học, em cảm ơn a

17. liin sweet

liin sweet Thành viên đạt chuẩn

làm mảng của chị thu nhập có ổn không ạ ?

18. Đỗ Hải Long- api

Hic thế mà e không biết sớm, lười tìm hiểu quá e thấy gần nhà thì đăng ký thôi hôm rồi vừa qua bên trường ngoại thương đăng ký học mất rồi chưa học buổi nào nộp luôn hơn 2 củ tiền lệ phí, em quyên ko hỏi nếu ko học có lấy lại tiền không r:(

19. Khongsovo-9x

Khongsovo-9x Thành viên tập sự

oach ba Quynh kia noi dung do ban, hoc xnk o day co phai c Van do day het dau, ca nguoi khac day nua, minh toi hoc thu 2 buoi ko hoc nua o chi nhanh hcm do ban. nen can nhac nha, neu dung la c Van nay day thi hay hoc ma thay bao o day cung ko phai dạy nhieu thục hanh lam van lan man tieu ngach gio minh cung dang tim cho hoc nay van chua kiem duoc

20. Đỗ Hải Long- api

e định đăng ký học ở trường ngoại thương vs bên kiến tập 2 chỗ này thì học ở đâu tốt hơn ạ, mọi người mách em với nếu so sánh 2 chỗ này vs trung tâm La mà các chị đang hỏi nhiều thì có tốt hơn ko a

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.