Cần giúp: Các Mẹ Bị Khí Hư - Viêm Phụ Khoa Vào Đây Chia Sẻ Giúp Em Ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hanamsan, 19/9/2017.

1. hanamsan

hanamsan Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
    Tình hình là em bị nấm candida và rất hay bị tái lại. Mặc dù vệ sinh rất sạch sẽ, thay quần chip ngày 2 lần và cuối ngày đều giặt riêng và phơi nơi có ánh nắng. Em sợ đặt thuốc lắm rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì cứu em với nhé.
    Cám ơn cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanamsan
    Đang tải...

2. trinh_tri_ky

trinh_tri_ky Bắt đầu tích cực

mình cũng bị, đặt thuốc, uống thuốc k hết đâu, nên mình sống chung với nó, mình còn bị viêm lộ tuyến toàn bộ cơ

3. hanamsan

òa òa, sống chung sao. Mình đặt, bôi, uống khỏi 1 thời gian lại bị lại. chán lắm rồi ý

4. honghue778899

honghue778899 Thành viên đạt chuẩn

Minh cung bi, va ca vlt cao do 1 nua chu. :(

hanamsan thích bài này.
  5. hanamsan

Mấy nay mình đang ngồi mạng nghiên cứu. Thấy tỉ lệ phụ nữ nhiều người bị bệnh này quá bạn ạ

6. leduchai

leduchai Thành viên chính thức

7. hanamsan

Mình đọc được bài này hay phết, tối về làm thử xem sao. :)

NGÂM MÔNG VÀ BÀI THUỐC THẦN CHO PHÁI NỮ
    TẠI SAO PHỤ NỮ CẦN PHẢI NGÂM MÔNG

Trong xu thế của cuộc sống hiện đại, cách ăn uống và sinh hoạt của chúng ta đã bị sai lạc với tự nhiên, trái với sự cân bằng của vũ trụ,Chị em phụ nữ cũng cũng nằm trong số đó, vả có biết bao những rắc rối đang hành hạ đa phần số nữ giới,họ luôn phải đối đầu với các chứng bệnh phụ khoa. họ thường thấy khó chịu do chứng
    Viên nhiễm đường âm đạo, và ngứa ngáy khó chịu triền miên, lâu ngày dẫn đến bị chứng u xơ, u nang vùng tử cung, buồng trứng, và đôi khi ảnh hưởng tới cuộc sống lứa đôi, phải lãnh hậu quả rất nghiêm trọng do biến chứng dẫn đến ung thư...

Họ thường phải tìm đến các bác sĩ chuyên khoa cầu cứu, trị liệu, thông thường giới chyên môn kết luận do bị nhiễm vi khuẩn vùng âm đạo cần phải dùng kháng sinh liều cao nhét đặt, hoặc uống thuốc nhằm tiêu diệt vi khuẩn, thường là không mấy hiệu quả, hoặc giả làm cho khô rát vùng kín bứt rứt khó chịu do tác dụng phụ của thuốc gây nên

Nếu khi gặp các sự cố nầy xin bạn hãy bình tĩnh rà soát lại chế độ ăn uống của bạn trước đó ra sao? Điều đầu tiên nguyên nhân là do bạn đã ăn những loại thức ăn hướng lên và âm tính cao như hoa quả và những thứ mọc xa mặt đất, chế độ ăn nhiều thức ăn ngọt. vì đường đơn thưòng làm chua máu và nhiễm độc máu do axid ( thịnh âm), làm cho mông của bạn bị lạnh. Muốn giải quyết gốc rễ của vấn đề này thì bạn phải ăn những thức ăn cố tính quân bình cao, như cơm gạo lứt và phải nhai kỹ, vả lại khi bạn thường có cái mông lạnh và hay bị đau lưng thì bạn còn phải quan tâm khá nhiều tới những thức ăn có tính cách hướng xuống như ngưu bang, cà rốt, sắn dây ( củ tươi đúng mùa, mua về tự luộc ăn, không mua sắn dây luộc sẵn bán ngoài đường phố vì họ dễ bỏ đường hoá học cho nó ngon ngọt thêm) ăn rất nguy hại. Nên ăn thêm rong biển, phổ tai, củ sen… ( thịnh dương ) giúp bạn sẽ đươc cân bằng

Hơn nữa có một liệu pháp vô cùng tuyệt diệu mà đơn giản giúp cho chị em phụ nữ thoát được cái mông bị lạnh, phương thuốc thần của giới nữ, đó là pháp" ngâm mông". Vì trong quá trình bạn đã ăn các thức ăn hàn âm, làm cho các dịch thể bị oxit hoá tại vùng nhân cung nơi chứa đựng các tổ chức rỗng như vòi trứng, tử cung, ống dẫn trứng, âm đạo luôn tiết các dịch sinh lý.

Làm cho vi khuẩn dễ bám kết và hoạt động dai dẳng. Bạn dùng liệu pháp ngâm mông với dung dịch hỗn hợp từ thảo mộc và muối với nồng độ cao và nhiệt nóng từ 35 – 40 độ c. mông của bạn sẽ được giữ ấm, muối và thảo dược sẽ giúp sát khuẫn một cách an toàn đồng thời trục xuất các dịch thể bị nhiễm khuẩn ra ngoài âm đạo mà bạn không cần phải lo lắng. bạn nghĩ xem có loại thuốc nào làm cho bạn ấm ấp vùng lưng của bạn,vì nó là của ngõ của thận khí và mệnh môn, chân hoả là nơi tàng chứa sức sống của bạn không ? Bạn sẽ thấy cực kỳ sảng khoái dễ chịu và ngủ ngon ngay từ lần đầu ngâm mông, tôi cam kết với bạn không có gì thư giãn và sung sướng hơn bằng liệu pháp ngâm mông,

Hãy tích cực ngâm cho toát mồ hôi thì mới thành công, và không được vì lòng tham mà cứ ngồi mãi trong chậu nước ấm, khi nào toát mồ hôi thì đứng dậy lau khô và mặc quần áo để giữ nhiệt độ ấm ở mông cho được lâu chừng nào tốt chừng đó.

Các cụ xưa có câu:” Phải giữ ấm chân và ấm cật”. thật đúng không sai. Đó là cách giữ gìn sức khoẻ và thận khí của bạn.