Có nên cho con học trường Quốc tế ?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi quynh_le, 24/7/2013.

1. quynh_le

quynh_le Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, các mẹ thấy chất lượng đào tạo của các trường ĐH quốc tế thế nào? Đứa em trai năm nay vào đại học, ba mẹ em thì cứ thích cho nó học trường quốc tế nhưng em thấy học phí đắt quá mà chẳng biết chất lượng như thế nào. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em với. Em cảm ơn cả nhà nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynh_le
    Đang tải...

2. pedep90

pedep90 Thành viên tập sự

Ðề: Có nên cho con học trường Quốc tế ?

Nếu có điều kiện đi du học thì tốt quá rồi nhưng nếu muốn tiết kiệm hơn chị có thể chọn hình thức du học tại chỗ cũng được, tức là học các chương trình Quốc tế tại VN, học phí thấp hơn nhiều mà vẫn được tiếp cận với kiến thức của những nước phát triển. Tuy nhiên chị cũng tìm hiểu kỹ nhé, nghe nói có mấy vụ cấm hoạt động ở Việt Nam rồi đó. Nên nếu muốn xin học ở đâu thì nên xem xét kỹ trường đó như thế nào trước

3. phuong251206

phuong251206 Thành viên tập sự

Nhà mẹ định cho em nó học trường nào thế? Mình thấy nếu gia đình có điều kiện thì học trường quốc tế rất tốt đấy. Tiếng Anh sẽ là một lợi thế khi đi làm, bằng cấp Quốc tế nữa, sẽ có nhiều cơ hội làm việc tại các công ty nước ngoài.

4. meliaspa.vn

meliaspa.vn Thành viên rất tích cực

Nếu nhà mẹ nó có điều kiện thì cho em nó học trường RMIT đi ah, trường đấy chất lượng tốt nhưng khoản học phí thì khá cao.

5. tranm3

tranm3 Thành viên mới

Kính gửi các anh/chị phụ huynh,

Công ty Decision Lab đang làm một cuộc khảo sát về chất lượng giáo dục các trường quốc tế/công lập/tư thục tại TP.HCM. Em hy vọng là anh/chị sẽ chia sẻ ý kiến của mình về môi trường học hành của con/cháu mình để giúp các trường có thể cải thiện dịch vụ hơn.

Chỉ mất tầm 12 phút để hoàn thành bài khảo sát này trên. Anh/chị vui lòng bấm vào link dưới đây để tham gia khảo sát.

https://www.surveygizmo.com/s3/3830003/Frg

Khi kết thúc khảo sát công ty sẽ gửi anh/chị một voucher từ nhà hàng MAD House (Quận 2) hoặc từ GotIt.vn. Sau khi đăng ký nhận voucher ở cuối khảo sát, anh/chị sẽ nhận được voucher trong vòng 14 ngày kể từ ngày gửi đăng ký.