Kinh nghiệm: Làm Thế Nào Để Chồng Bạn Mê Bạn Nhiều Hơn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi GrowMan, 22/9/2017.

1. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Có nhiều bạn gặp khó khăn trong đời sống hôn nhân của mình. Dưới đây là một số quan điểm từ góc độ của một người đàn ông có thể hữu ích với những bạn gái ngoài kia đang phải căng thẳng với chính hôn nhân của mình.
    *Trước hết có mấy quan điểm như sau cần nhớ rõ
    -Hôn nhân là xuất phát từ yêu thương, muốn cho nhau nhiều hơn.
    -Có con xuất phát từ muốn có thêm niềm vui, không phải duy trì nòi giống, cũng không phải nuôi chúng lớn sau này chúng sẽ chăm sóc lại ta khi già.
    -Mình phải là người được hạnh phúc.
    *Giờ hãy bắt đầu những việc làm cần thiết để gia tăng sự thu hút với chồng của chính bạn
    Luôn ủng hộ anh ấy với những quyết sách quan trọng, chỉ tham gia ý kiến, rồi sau đó bạn ủng hộ được đến đâu thì ủng hộ đến đó không nhất thiết phải quá sức.
    Luôn tin tưởng anh có thể làm điều gì đó tốt đẹp cho cuộc sống của cả hai.
    Tôn trọng anh như người xứng đáng có được tình yêu và sự quan tâm của bạn.
    Nếu bạn cần gì hãy yêu cầu anh giúp đỡ, chứ không phải ai đó phải có trách niệm nào đó.
    Trách nhiệm chỉ tự ai đó nghĩ ra và áp đặt vào bản thân họ mà thôi.
    Chăm sóc bản thân mình cả về thể chất lẫn tâm hồn và tinh thần, tài năng.
    *Một số khuyến cáo khác đối với những hôn nhân đang trong giai đoạn khá tồi tệ
    Nếu người đàn không không còn tôn trọng bạn, không còn sẵn sàng giúp đỡ bạn, không còn hấp dẫn bạn nữa, hãy nói với họ biết và nói rằng bạn muốn xem thái độ của người đó ra sao. Nếu họ bỏ qua lời bạn nói hãy nói cho họ biết 3 quan điểm phía trên mà tôi nói với bạn cho họ biết. Quyết định cuối cùng người đó có thể nhận đó là chia tay để bạn tìm lại hạnh phúc và niềm vui của chính bạn.
    *Nhiều người sợ mất đi những gì mình đang có?
    Khối u là một phần trong con người chúng ta, chúng thật xấu xa mặc dù ta không hề mong đợi có chúng, chúng ta cần làm những điều cần thiết để không phải liên quan đến chúng. Nhưng khi chúng vô tình chạm vào chúng ta, như vậy cái chúng ta có không còn tốt đẹp nữa, không còn khiến chúng ta tự hào hay hạnh phúc vì nó nữa, ta phải chấp nhận đau đớn để cắt bỏ. Thay thế chúng bằng cái khiến chúng ta hạnh phúc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GrowMan
    Đang tải...

2. hieudau

hieudau Thành viên chính thức

akka,chăm sóc bản thân nhiều vào nhé :D:D:D

3. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Chăm sóc bản thân là việc làm cần thiết, song người con gái tự phải biết mình như thế nào là phù hợp hoàn cảnh gia đình. Không ai giống ai, điều kiện khác nhau, song luôn cố gắng để mình tốt hơn, đẹp hơn.