Tâm sự Bác Sỹ Bảo Cưới

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hocngan94, 15/9/2017.

1. hocngan94

hocngan94 Thành viên tập sự

Chuyện là bọn em dọn về ở cùng với nhau cũng được 9 tháng rồi. cả 2 cũng đã về ra mắt gia đình 2 bên và thường xuyên về chơi. do 2 đứa bằng tuổi nên tính sang năm mới cưới. nên gia đình 2 bên vẫn cứ chắc chắn là 2 đứa sang năm mới cưới. nhưng người tính không bằng trời tính, :( tháng vừa rồi em chậm kinh thử thì lên 2v. đi siêu âm thì bác sỹ bảo được 5w. vừa mừng vừa lo. 2 đứa thông báo cho gia đình 2 bên thì đúng lúc đằng nhà trai vừa xảy ra cuộc cãi nhau (cũng khá to) nên bố mẹ ck cũng không có tâm trạng gì. Đến lúc em thông báo cho bố mẹ đẻ thì tâm trạng của bố mẹ em cũng không có khác gì là mấy so với nhà ck. Tuy bố mẹ không có nói với em nhưng có nói chuyện với chị gái của em.chị gái có kể cho em: "đẻ con gái không được tích sự gì dặn 1 đằng làm 1 nẻo...".Hai đứa tự cảm thấy như là gánh nặng cho gia đình vậy. Ở quê em thì chuyện có e bé xong cưới cũng nhiều nhưng bố mẹ em thì vẫn còn cổ hủ :( . híc giờ tâm trạng của em nó giống như bầu trời hà nội vậy âm u, bế tắc, sắp mưa. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hocngan94
    Đang tải...

2. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

đúng rồi bạn, mình con gái thiệt thòi với con trai rồi, gđ nhà gái luôn thấy lép vế, có con trước càng lép vế, bạn cũng fai hiêu cho bố mẹ, sau này bạn làm bố mẹ cũng sẽ k vui. tuy nhiên cứ đẻ đi, lỡ rồi, có cháu ông bà sẽ mê cháu thôi mà

3. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Giờ quê tớ chuyện đó cũng bình thường mà! Lỡ rồi thì cứ đẻ đi bạn, chuyện đến đâu hay đến đó đừng nghĩ ngợi nhiều quá ảnh hưởng tới em bé hihi :)

4. Ngocmai_hanam

Ngocmai_hanam Thành viên rất tích cực

ôi, có chả mừng quá í bạn ạ, đừng buồn bạn ạ
    Cứ vui vẻ lên

5. Cá Nhỏ Cosmetic

Cá Nhỏ Cosmetic Thành viên chính thức

Con cái là của trời cho, nhiều người mong cũng chưa có được ấy bạn ạ. Vui vẻ lên cho mẹ khỏe, con khỏe!
    Gia đình thì ổn định tâm lý dần, không có gì đáng lo ngại đâu!
    Chúc hai bạn hạnh phúc, chúc bạn khỏe mạnh và sinh mẹ tròn con vuông nha!

6. leduchai

leduchai Thành viên chính thức

vậy mà em lại bảo bố mẹ cổ hủ!!

7. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Đã có ai phản đối đâu mà lo, trước sau cũng cưới thì cưới sớm ổn định sớm càng tốt.

8. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Tớ là người suy nghĩ khá hiện đại- nhưng vẫn thấy nếu PN có em bé trước sẽ hơi thiệt thòi vì nhiều nhà cha mẹ vẫn còn suy nghĩ cổ hủ dù mặc sống ở tp- Cho nên tớ vẫn luôn dạy con gái tớ: phải có thời gian tìm hiểu ( thậm chí sống thử xem có hợp không để tiến tới hôn nhân- NHƯNG phải biết bảo vệ mình- bảo vệ sức khỏe của mình trong mọi mối quan hệ để không vào thế bí. Tớ cũng có thời gian sống thử 6m ( với chồng tớ bây giờ) sau khi ra trường 1 năm và trước khi cưới- trong quá trình đó tớ quan sát và kiểm nghiệm cách sống của chồng tớ xem có phù hợp với mình không? có phải là ng đàn ông có TN ko? Và thỏa thuận với chồng về việc ở riêng ngay từ đầu- ok thì cưới không thì thôi- và tớ nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của nó. Mẹ nó nên nói chuyện với chồng (chưa cưới) để hai bên gia đình gặp nhau rồi bàn bạc cưới thôi chứ không còn cách nào khác. Chắc sẽ bị điều tiếng chút nhưng vì mình đã đưa các cụ vào thế bí rồi - chuẩn bị sẽ rất cấp bách và không được chu đáo như bt- quan trọng là là ông chồng mình và gđ chồng thế nào thôi.

9. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

cưới đi bạn

10. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

đôi khi con gái có bầu trước thì mình vào thế bị động. Giờ ko cưới thì ko đc. Có nhà trai còn bảo có bầu mới cưới. Như mình trước ngoan quá. Lúc lấy về hiếm muộn 4 năm, lúc đó nghĩ biết thế có con rồi cưới. Cưới về k có con gd chồng cũng xì xào, mệt.

11. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Chả ai sống hộ mình cả. Đã sợ thì đừng làm.Mà đã làm thì thì đừng sợ. Nhà c ai cũng cổ hủ nhưng c bướng nên chả sợ ai. Thế nên bây giờ con c đang bé tí giá kể sau này chúng nó lớn..gần ngày cưới mà chả may bố mẹ chồng nó trả lễ ko cho cưới c cũng vui vẻ động viên con chị xách dép về..đợi cưới thằng khác..nên..e hãy cứ làm gì m cho là đúng và tự tin lên..nhé!!!!

12. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

Lỡ rồi thì cứ đẻ đi bạn, chuyện đến đâu hay đến đó

13. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

lỡ rồi thì đẻ, đừng suy nghĩ nhiều. Còn sau này đừng dạy con gái giống mình, mà giả dụ giống mình thì cũng phải lựa xem nhà trai có ưng mình ko, cổ vũ việc có cháu trước không. Nhỡ ko may họ lại bảo mình úp sọt con họ sau này sống mệt lắm. Cái gì đầu xuôi thì đuôi mới lọt. Còn nhà bạn trai và bạn trai vui vẻ tán thành thì okie, chả có gì mà phải lăn tăn cả.

14. dieupxtb3112

dieupxtb3112 Thành viên chính thức

:))) cưới thôi chứ sao nữa :v

15. bachhopnho

bachhopnho Thành viên chính thức

Thực ra mình nghĩ một phần không phải vì bác sĩ bảo cưới, mà vì đã tính chuyện là để sang năm rùi, bây giờ có bầu thì phải cưới luôn, chứ đến lúc bụng to thì bít làm sao? Nên chắc là gia đình 2 bên cũng không muốn đó, vì năm nay đâu có được tuổi đâu.