Tâm sự Có Mẹ Nào Như Em Không ? Vợ Chồng Cãi Nhau Chỉ Vì Chuyện Con Mình Học Kém !

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nguyễn Ngọc Bảo Vy, 18/9/2017.

1. Nguyễn Ngọc Bảo Vy

Nguyễn Ngọc Bảo Vy Thành viên tập sự

Em và chồng vừa cãi nhau xong , tính đến nay đã là 7 , 8 lần rồi . Nay bực mình quá không kiềm chế nổi nữa nên mới viết lên đây. Con em năm nay lên lớp 7 . Hồi cấp 1 thấy con vẫn học rất bình thường , không đến nỗi không học được . Vậy mà chả hiểu tại sao lên cấp 2 nó lại học yếu dần đều . Lớp 6 thì chỉ được học sinh tiên tiến , giờ lớp 7 rồi mà mấy môn kiểm tra vừa rồi toàn bị điểm kém . Đấy vậy nên vì chuyện ấy mà vợ chồng em mới cãi nhau đấy . Lúc nãy cãi nhau chồng em bảo là , con không học được là do em , còn bảo em suốt ngày đi làm đẹp , đi chơi , không quan tâm đến con . Thì con gái mà đi làm đẹp là chuyện bình thường , nhưng có phải ngày nào em cũng đi đâu , em cũng lo cho con chứ bộ , tối về vẫn bảo ban nó học hành . Chồng em ý , đi làm thì về muộn , về là lăn ra ngủ , chả quan tâm đến con gì cả . Giờ còn lí sự là tôi phải bận kiếm tiền ,con cái là chuyện của phụ nữ các cô , nào là con hư tại mẹ ,…. Nghĩ đến là bực mình rồi . Mà không hiểu tại sao con mình lại học kém đi nữa , rõ ràng là nó cũng ngoan cũng ít đi chơi mà , cô giáo cũng không hay chê trách gì vậy mà thành tích học tập lại kém như vậy ? Hay tại vì kiến thức trên trường nặng quá , nó không tiếp thu được nhỉ ? Trời ơi , em phải làm sao đây , mẹ nào cho em lời khuyên với !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyễn Ngọc Bảo Vy
    Đang tải...

2. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

theo em, mn nên thuê gia sư về nhà dạy kèm thêm cho con. xem tình hình có khả quan hơn k. sếp em cũng có cậu con học lớp 7, học kém, suốt ngày bố mẹ phải lên gặp giáo viên đấy. chị ấy mới nhờ anh giáo viên cơ quan em đến dạy, nhưng anh ấy nghiêm quá nên cậu ta cũng hay bị ăn phạt. mới đc 1 tháng nên em cũng chưa hỏi kết quả thế nào

Nguyễn Ngọc Bảo Vy thích bài này.
  3. Nguyễn Ngọc Bảo Vy

Em cũng tính thuê gia sư đấy chị ạ , chứ tình hình để con thế này là không ổn

4. Ngocmai_hanam

Ngocmai_hanam Thành viên rất tích cực

CÀNG LÊN CAO THÌ CÁC CON SẼ CÓ DẤU HIỆU HỌC KÉM ĐI, VÌ LƯỢNG KIẾN THỨC RỘNG HƠN, CHỨ K ĐƠN GIẢN NHƯ LỚP 1,2 MN Ạ.
    MN NÊN THUÊ GIA SƯ DẠY KÈM, CON SẼ LẤY LẠI THÀNH TÍCH NGAY

5. Nguyễn Ngọc Bảo Vy

Dạ , chắc em cũng phải đi tìm gia sư cho con thật

6. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Bạn thử xem tối bạn có kèm con bạn học ko? tối cháu có chịu làm bài cô giáo giao ko? có nghịch ngợm chơi bời ko? Nếu ko có biểu hiện nghịch ngợm đặc biệt mà học kém là do năng lực của cháu chỉ có thế thôi (sr vì nói thật như thế). Cái này cải thiện sẽ đỡ hơn như thuê gia sư, dành thời gian cho con hơn. Nhưng mỗi ng có 1 năng lực hoặc 1 ngưỡng nhất định nên cũng đừng ép con quá. Nhiều ng học ko tốt nhưng kỹ năng mềm tốt hoặc có khiếu nghệ thuật gì đó vẫn thành đạt mà. quan tâm tới con hơn nhưng đừng ép con quá thì sẽ gây tác dụng ngược đấy.

7. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

lo thì lo thật, nhưng học g cũng k cần quá giỏi, bạn tìm thầy tốt đi học thêm là được.

8. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Bạn nên kiểm tra lịch học của con, bài vở con làm xong chưa, các bài về nhà và xem lượng thời gian học cháu đã sử dụng hết chưa hay còn thời gian chơi. Bạn có thể trao đổi với giáo viên dạy cháu về tình hình học của cháu để có hướng cùng giải quyết xem thế nào vì đang tuổi dậy thì này mà không để ý cũng mệt đấy.