Tranh luận: Đã Có Mẹ Nào Tha Thứ Cho Chồng Ngoại Tình Chưa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tisuba, 20/9/2017.

1. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

T hoàn toàn đồng tình với suy nghĩ của bạn, và câu chuyện trên thật ý nghĩa. Nó phù hợp cho những ai đã và đang phải trai qua chuyện này
    Rằng.......hãy để con cái lên đầu mà dẹp cái suy nghĩ ích kỷ cho bản thân đi, Sinh con ra là để vì con và làm những điều tốt đẹp cho con. Dù mẹ có thiệt thòi 1 chút cũng chẳng sao......

Đang tải...

2. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Theo mình nghĩ thì ngoại tình 1 vài tháng còn chấp nhận được, chứ vài năm rồi thì còn gì tình cảm với vk nữa chứ, hãy nghĩ theo hướng thằng đó vì sự nghiệp nên không muốn mang tiếng bỏ vợ. Không có nghề nghiệp thì bắt đầu lại từ đầu, không có quyền nuôi con thì cố gắng sau này con lớn, m có công việc ổn định rồi thì đưa con về với mình. Quan trọng nhất là hãy cho công ty của con nhân tình biết bộ mặt thật của nó.

3. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

nên ly thân trước , và chị bạn hãy tìm 1 công việc cho mình . Ly thân để nhìn nhận lại tình cảm , và cũng để chị Bạn xem có thể tự lực đc ko . sau đó ãng quyết định.

4. hieuptit

hieuptit Trai Đất Tổ

Nào nào chớ nóng mà nói bừa bạn ơi. Chứ bộ trong gia đình mình không có ai là đàn ông sao ??

yeuthuong76 thích bài này.
  5. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Nhất trí với mẹ này , chẳng cần đánh chỉ cần BB cho xong , cứ vì cái này cái kia thì đàn ông ngoại tình là sướng nhất , giả vờ bị lừa , giả vờ ngoan tạm thời là xong
    Quan trọng là chị bạn thớt tự quyết , mình không hiểu hết được cảm giác của chị Bạn đâu

6. baobao_2014

baobao_2014 Pass quần áo

7. MeCC&Kid

MeCC&Kid Thành viên rất tích cực

Mình lấy chồng năm nay là 12 năm rồi, đang bước sang năm thứ 13. Mình lấy chồng cũng khá sớm (24 tuổi). Nghĩ lại, thấy hồi ấy mình ngây thơ cực ý, yêu cũng rất đơn giản, mà luôn tâm niệm yêu là mãi mãi, chung thủy là tuyệt đối, tin tưởng hoàn toàn. Trước khi lấy chồng, mình bảo em sẽ bỏ anh nếu anh ngoại tình hoặc anh đánh em.
    Nhưng đến bây giờ, mình nhận ra rằng chẳng có gì là mãi mãi cả, yêu cũng vậy thôi. Mà quan điểm của mình cũng thay đổi rất nhiều. Theo quan điểm của mình, chỉ có một vài nguyên nhân thực sự nên dẫn đến chuyện ly dị, như một trong hai người không thể có con, hoặc một người cờ bạc, rượu chè, tù tội, nợ nần, bạo hành, tóm lại là không đủ tư cách làm cha mẹ. Còn ngoại tình, thật sự theo mình không nhất thiết phải ly hôn. Nếu các bạn coi hôn nhân là một hợp đồng kinh tế, trong đó có các điều khoản về quyền và trách nhiệm. Thì nếu ngoại tình tức là vi phạm một trong những trách nhiệm trong hợp đồng ý. Nhưng nếu tất cả các trách nhiệm khác đều được đảm bảo thì hãy coi như hợp đồng bị hủy bỏ một phần, dĩ nhiên là quyền lợi đi kèm với trách nhiệm ấy cũng sẽ bị loại bỏ theo.
    Mình biết nhiều mẹ sẽ phản đối mình ^^. Chỉ là quan điểm và cách sống của mỗi người thôi. Làm ơn, đừng phán xét, chê bai hay trì trích. Chia sẻ quan điểm với nhau thôi mà.
    Mình nghĩ, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, chúng ta không sống cuộc sống của người khác để có quyền phán xét họ.

8. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

chưa có con thì li dị có rồi thì nên xem xét lại còn yêu hay không, tha thứ 1 lần thôi. Từ đây về sau nên đi làm lại

9. mountain90

mountain90 Ổn áp Standa chính hãng

Mẹ này sâu sắc, phân tích rõ ràng này!

MeCC&Kid thích bài này.
  10. Mẹ Minh Ngoc 55

Mẹ Minh Ngoc 55 Thành viên chính thức

11. Hiểu Linh

Hiểu Linh Moderator

Đôi khi "lạt mềm buộc chặt" bạn ah. Có khi sự tha thứ của chị ấy lại khiến anh ấy quay lại thực sự.

12. Hiểu Linh

Hiểu Linh Moderator

Chắc chắn rồi! Nó như vêt thương dù có liền sẹo thì vẫn sẽ tấy lên mỗi khi trái nắng trở trời.

13. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Có một mình em là đàn ông lọt vào topic này :)) thấy chị em khí thế quá, nào thì kêu đàn ông thế này đàn ông thế nọ, cơ mà không có lửa thì sao có khói, không có mồi thì sao nhắm riệu, không có phụ nữ ngoại tình thì đàn ông ngoại tình với ai :)).
    Với kinh nghiệm của em thì đàn ông nào cũng vậy thôi, 100% thèm của lạ, thế nên đừng có ai dại mà đi thử lòng này nọ, chết ngay từ tập 1 :))
    Biện pháp bạo lực thì nhiều khi không giải quyết được vấn đề, nhất là với những giới đàn ông công sở hoặc có địa vị kiếm được nhiều tiền như chồng của cô đây, em xin mạnh dạn hiến kế cho cô đây biện pháp sử lý như sau:
    - Chồng ăn chả thì vợ ăn nem công khai thôi, gọi chồng ra kêu: qua em thấy anh đi với con nhỏ trước làm cùng, mai em sẽ bắt đầu kiếm bồ mới cho bằng anh chứ nhỉ :)) nhiều ông rất sợ kiểu này, biện pháp tâm lý đấu tranh tư tưởng sẽ hình thành trong đầu nhanh chóng, tất nhiên thì phải nghĩ xem mình có còn giá trị về sắc đẹp là bao nhiêu %, về con cái là %.
    - Còn cách 2 là tìm hiểu nguồn tài chính, siết tài chính thì chịu chết ngay, mà cũng khuyên các mẹ là nên siết đầu tài chính là giảm nhiều vấn đề phát sinh bạn bè gái gú đáng kể :))
    => đấy các mẹ cứ tìm nguyên nhân nào dẫn đến vấn đề đó rồi tìm biện pháp sử lý, như thế mới triệt để được. Cần phải bản lĩnh, cần là một người phụ nữ thông minh trong trường hợp này, khuyên các mẹ nên suy nghĩ trước khi làm nhé.
    - Cơ mà các mẹ phải nghĩ thoáng lên, cái gì mà dùng chung với không dùng chung, tởm với không tởm, nhu cầu thôi mà, trước chưa lấy vợ em cũng đầy người yêu, sau lấy em kể hết vợ nghe là em ngủ với cô này cô kia, vợ em có thấy ghê đâu nào =))

Sửa lần cuối: 26/9/2017
    Ha An 0210hatran2016 thích.
  14. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Anh rể bạn ngoại tình nhưng còn biết sợ vợ, ăn năn xin lỗi, hơn nữa chị bạn đã có con nên mình nghĩ cố gắng bỏ qua mà hàn gắn. còn cố gắng mà ko đc, hoặc ông chồng ko dứt hẳn với con kia thì cũng phải lựa thời điểm thích hợp mới bỏ đc vì chj bạn ko nghề nghiệp, nếu có gđ ngoại trợ giúp còn đc chứ ko thì phải chuẩn bị công việc, vốn liếng ổn đã mới bỏ được.

15. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

thực ra thì nếu nghĩ kỹ vì con cái thì sẽ tha thứ, cơ mà chắc ko bao giờ quên đc đâu... mình chưa rơi vào hoàn cảnh này, nhưng nếu có rơi vào cũng chưa biết giải quyết thé nào nnuwax

16. Ha An 0210

cách 1 của bố nó hay đấy :Đ

17. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Cơ bản là vừa nói nửa đùa nửa thật, chứ mặt hình sự thì lại đổ bể cả, nó cũng là con dao hai lưỡi, nếu ck thấy ghen thì quay về, còn không ghen thì lại đi ngoại tình ác hơn, thì bắt buộc phải ra tòa trong thời gian tới thôi :D

Ha An 0210 thích bài này.
  18. Ha An 0210

có lý :Đ

19. Giangiang

Giangiang Thành viên tích cực

chấm....để hóng tiếp

20. gabunleo

gabunleo Thành viên đạt chuẩn

Em lập gia đình dc 6 năm, một con gái 3 tuổi, ck em kiếm tiền chính như em cũng đi làm, thời gian thoải mái nên việc nhà cửa chăm con là của em hết. Gần đây em phát hiện ck ngoại tình. Theo ck em nói thì dc khoảng mấy tháng, họ chát chít với nhau khá tình cảm, nhưng ck em bảo chưa có quan hệ với nhau. Giờ mất niềm tin nên em cũng ko rõ đúng sai thế nào, thôi cứ nghĩ là chưa có đi. Trước khi cưới nhau chúng em cũng yêu nhau 5 năm trời, em cứ nghĩ tình yêu là mãi mãi, e nghĩ rằng em sẽ ko thể tha thứ dc cho sự phản bội dù chỉ là trong suy nghĩ. Vậy mà giờ đây ck em như thế, em rất đau khổ. Em đã giải quyết xong chuyện đó, ck em hứa quay về với gđ, đã quan tâm chăm sóc em, đi đâu làm gì báo cáo em đầy đủ. Nhưng mà giờ em bị mất niềm tin, em sống trong nghi ngờ, mỗi ngày với thật là khó khăn. Lúc chuyện xảy ra em đã bình tĩnh đễ giải quyết mọi chuyện trong im ắng, vậy mà giờ em lại ko thế quên dc, em cứ bị ám ảnh về việc anh ta phản bội em, em bị ám ảnh bởi cảnh họ chát chít tình cảm, cách họ quan tâm nhau,( tình công sở, hai ng làm cùng cty ạ). Dù giờ ck em bảo ko nói chuyện, ko chát chít nữa, nhưng em bảo nghỉ việc đi thì ko nghỉ. Em sống trong ghi ngờ, ghen tuông, em mệt mỏi lắm ạ, nhiều lúc cũng nghĩ hay đường ai nấy đi cho nhẹ nợ, nhưng em sợ bố mẹ em buồn, sợ con em khổ, và quan trọng nhất là em còn yêu anh ta, yêu nhiều lắm, nên giờ em hận lắm, hận tận xương tủy, nhưng ko thể bỏ dc. Em phải làm sao bây giờ, làm gì để ko yêu anh ta nữa cho mình đỡ khổ ạ??? Đọc cmt thấy các mẹ cứ bảo ck ngoại tình thì bỏ luôn, nhưng khi ở vào tình cả đó rồi, nó ko đơn giản là vậy đâu ạ, xây thì khó chứ phá thì nhanh lăm. Em chả phải vì con vì cái gì đâu dù nếu có bỏ nhau thì con em vẫn gọi nó là bố, vẫn có trách nhiệm với nhau mà, chỉ là bản thân em chưa chấp nhận dc chuyện đó thôi. Em hỏi ck em là làm sao để quên dx chuyện này, hắn bảo em đây là vết nhơ trong cuộc hôn nhân, hắn rất hối hận, em cần thời gian để quên, có thể là vài năm và hắn hiểu những ghi ngờ của em. Nhưng sao em thấy lòng em vẫn đau lắm.
    Em viết theo cảm xúc và tâm trạng hiện tại nên lộn xộn lắm, các mẹ thông cảm nhe. Mẹ nào có k.n yêu bản thân thì chỉ em với. Em muốn yêu bản thân mình để quên ck e đi, ko phải lo nghĩ về hắn nữa.

thinhtran198Giangiang thích.