Cần giúp: Hiếm Muộn 5 Năm

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Hà Hà Hà Lê, 29/10/2015.

1. Hà Hà Hà Lê

Hà Hà Hà Lê Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, chị em lấy chồng 5 năm rồi mà chưa có con. Lúc được 2 năm thì anh chị có đi khám ở phụ sản trung ương, nhưng bác sỹ chỉ kết luận là chồng tinh trùng yếu. Còn vợ thì bác sỹ nói áp se vú. Rồi chỉ định là IUI, nhưng chồng quá yếu nên không làm được ạ. Rồi đến năm ngoái anh chị đi làm IVF tại PS Hà Nội, nhưng không thành công, không có phôi trữ, mà thuốc đông y cũng uống cả nghìn thang rồi, chồng TT yếu và dị dạng 100%, vợ thì chị ấy nói là bị BTĐN hay sao ý. Bây giờ không biết phải làm thế nào nữa. Chị ấy bi quan lắm, lúc nào cũng ủ rũ, người còn có 39kg. Chạy chữa tốn kém, bao nhiêu năm tích cóp giờ chẳng còn đồng nào. Các mẹ có địa chỉ nào chữa uy tín thì mách cho em để em chỉ cho chị ấy với. Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hà Hà Hà Lê
    Đang tải...

2. sunny.a2n91

sunny.a2n91 Thành viên chính thức

ck yếu thé thì khó lắm thưởng chỉ làm ivf vì dị dạng hết rồi nhưng cứ bảo chị ý bồi bổ rồi theo y học xem

3. Mecubin_tuoi

Mecubin_tuoi Thành viên tập sự

Mình cũng gặp một trường hợp vậy đó, nhưng vợ chồng chị ấy kiên trì ivf bây giờ được 2 bé, 1 trai 1 gái xinh lắm. Bạn động viên chị ấy đi. Không gì là không thể

4. Hà Đinh

Hà Đinh xưởng in may áo gia đình, đồng phục 0975045886

em cũng chỉ sợ tương lai bị hiếm muộn, khổ lắm. up phụ chủ top ạ

5. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Thương chị của bạn quá, đúng là phụ nữ khổ trăm đường, không có con thì thật là bất hạnh. Nhưng nếu suốt ngày bi quan và ủ rũ thì cơ hội lại càng ít bạn ạ, bạn nên động viên chị ấy vui vẻ, ăn uống tập luyện điều độ và tinh thần thật thoải mái thì mới được. Bản thân của đa nang buồng trứng cũng rất khó khăn, thêm việc anh nhà bạn lại bị dị dạng tinh trùng 100% như vậy thì lại càng khó.

6. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, giờ chỉ biết an ủi chị bạn thôi, cố gắng ko bỏ cuộc, với chị ý gầy, sức khỏe yếu thế thì khó hơn đấy, phải ăn uống tầm bổ vào chứ

7. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hjz, 1 gia đình 1 người gặp vấn đề đã thấy khổ lắm rồi, đằng này lại cả 2 người, chai sẻ với gia đình chị bạn, :(

8. Mecubin_tuoi

Mecubin_tuoi Thành viên tập sự

Vâng, cả nhà lúc nào cũng động viên anh chị, nhưng càng động viên anh chị càng nghĩ nhiều. Nên bây giờ nhà em không ai nhắc gì đến để anh chị không nghĩ nữa

9. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Bạn gái cùng phòng t từng theo chữa ở viện C mất gần nửa năm, đã từng kích trứng ở đó mà ko đc. Sau bạn ý đc gthieu uống thuốc chỗ 1 thầy ở La Tinh, bạn ý đông tây ý kết hợp và giờ đã có 1 baby 7 tháng 10kg rất bụ bẫm. Thầy này 87 tuổi mà giọng nói sang sảng, thầy chữa bệnh làm phúc thôi vì sau khi mang bầu thầy cho thuốc an thai ko lấy tiền. Nếu anh có nhu cầu pm t sẽ nhắn cho địa chỉ, t ko phải là môi giới mà đưa bạn đến thấy nhiều ng nói ở làng mn đi và có con cái hết nên t thấy nh ng mong con mà ko có nên làm phúc. Thầy chữa 90% là con trai, cả hai vch đi lấy thuốc nhé

10. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

cháu bên chồng mình, sinh năm 76 lấy chồng 7 năm chả có con, năm nay thế nào kích trừng ở viện C lại có, sắp sinh rồi, lại đc thằng ku nữa. Kiên trì, cố găng rồi lộc con sẽ đến bạn ah. Bạn an ủi chị nhiều vào.

11. lethuy26686

lethuy26686 Thành viên đạt chuẩn

Nói chung là vấn đề này nhạy cảm cần thời gian chữa trị mới khỏi được,nếu vội không những hỏng mà ảnh hưởng sức khỏe về sau này.

12. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Ui, bạn này may thế nhỉ, chúc mừng nhé

13. huyen-giay

huyen-giay Ms. Huyen 0988 437 688

Chỉ có bồi bổ bằng Đông Y thôi. Nếu mn có đơn thuốc rồi thì mình sẽ xem có mua hộ thuốc được không. Hàng chuẩn.

14. Tuệ Lâm.2015

Tuệ Lâm.2015 Thành viên chính thức

chữa trị thế nào thì mình không biết nhưng dù thế nào cơ thể mẹ cũng phải thật khỏe đã chứ, nếu c ấy cứ như thế thì có cách chữa cũng như k ..

15. Miuu Miuu

Miuu Miuu Bắt đầu tích cực

Thương chị mn quá, giờ cũng nhiều phương thuốc chữa trị, yêu đời hơn mọi sự sẽ tích cực hơn. Mn cố gắng động viên chị ý nhé.
    Mong chị ý sớm chữa dc bệnh, gia đình chóng có tiếng cười trẻ thơ.

16. bonghongxanh91

bonghongxanh91 Thành viên tập sự

E hiếm muộn muốn tìm ng hiến trứng.nam nay 27t rồi. Cam ơn ạ.ai giup đc nt e nhé

lesonnamdong thích bài này.
  17. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

Bé con em gái mình được 7th , 2 vc em gái em rể chữa từ 2009 , chồng (và anh chồng) quai bị từ bé,anh của chồng chữa 15 năm ko ăn thua đã nhận 1 bé gái làm con nuôi đã học lớp 5 , e gái v e rể mình khi cưới là xác định chạy chữa luôn từ đầu , 50-50 (tỷ lệ thực tế theo xét nghiệm là chưa được 0.5% có con) , chấp nhận nếu ko thể thì sẽ chỉ 2vc sống với nhau .
    Nói chung đủ thầy đủ thợ , kinh tế cũng tạm, nên cứ thầy đông thầy tây , đi tất , mãi ko xong , xém mức tuyệt vọng ...
    Năm ngoái gom mớ tiền định đi Thái , thế nào giời xui đất khiến bạn của bạn hàng , mách gặp bs viện C , kiêm bs bên Vinmec Time city , xét nghiệm (lần thứ n) xong , về uống thuốc thang bồi bổ , mấy tháng sau đặt phát trúng luôn , giờ bé gái con 7th-8th ngon lành rồi .Lập tức lên kế hoạch cuối 2018 "đậu" thêm cặp cu con nữa cho đủ nếp tẻ . Nhà chú em rể mừng khôn tả , điều ngay vợ chồng anh trai lên gặp tiếp bs đó , khả năng là "ăn " tiếp . Năm ngoái tết to , năm nay to hơn nữa !!! Các bố mẹ cố gắng lên nhé !!!

bonghongxanh91 thích bài này.
  18. tmmart.vn

tmmart.vn 0987081357: Bán Vinhomes trả góp 70%, lãi suất 0%

Ngày xưa bà c cả m lấy c cũng 4, 5 năm im re, thế mà tự nhiên lại có, k chữa chạy gì cả, cũng may mắn ạ.
    Còn bà c 2 thì cưới 2 năm chưa có bé, chắc do ô a rể, m k quan tâm lắm nên k rõ, nhưng đi lấy thuốc ở Phú Xuyên, cuối cùng cũng có, giờ 2 bé.
    Mn có ý định khám vô sinh, hiếm muộn tại Trung tâm hỗ trợ sinh sản Bệnh viện Bưu Điện (ĐC: 49 Trần Điền, Định Công, Hoàng Mai, Hà Nội) thì đặt lịch khám online tại đây nhé (miễn phí) đỡ phải xếp hàng đợi lâu. http://buudienhospital.com/dat-lich-kham

19. Mẹ Soda 1505

Mẹ Soda 1505 Thành viên mới

20. Mẹ Soda 1505

Mẹ Soda 1505 Thành viên mới

Em củng hiếm muộn chị ạ, chạy chưa củng nhiều mà có đc đâu. Tưởng tuyệt vọng r đó chứ. Hên con bạn nó giới thiệu cho bài thuóic gia truyền hay, nên mới đc 1 cục nè c, 2 tháng 20 ngày rồi. Hihi