Tư vấn tặng quà ngày 20-10

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Thu chihiro, 19/10/2014.

1. Thu chihiro

Thu chihiro Thành viên tích cực

Ngày 20-10 đã cận kề, sau 1 tuần làm việc bận rộn, thì mai sẽ là 1 ngày bận rộn không kém của các đấng mày râu khi phải "vò đầu vắt óc" nghĩ xem nên mua gì tặng quà cho vợ, người yêu. Không biết mình nói như thế có quá ko ạ hihii.

Bản thân mh thấy mua 1 món quà không hề khó, nhưng để phù hợp với người được tặng là 1 điều đến bản thân con gái chúng mh đi chọn đồ cho nhau cũng cảm thấy đau đầu :D Vậy nên mh đưa ra 1 số gợi ý để giúp các anh chàng dễ dàng hơn trong việc chọn đồ :D

Thứ nhất: Hoa
    Đã là phái đẹp thì không ai không thích hoa cả, nếu tinh ý các anh có thể tìm hiểu đc loài hoa mà các chị yêu thích để chiều lòng người đẹp
    Có rất nhiều người nói rằng tặng hoa làm gì cho tốn kém, được vài ngày rồi vứt. Nhưng tin mh đi, chẳng có cô gái nào không cảm thấy tự hào và hạnh phúc khi được tặng 1 bó hoa trong những ngày đặc biệt đâu
    Hoa thì có thể tùy guu thẩm mỹ của mỗi người, cá nhân mình thì thích 1 bông hồng Ecuador, quả thực khi hoa hồng ta tràn gập khắp khố phường thì 1 sự mới lạ sẽ gây ấn tượng rất tốt (u)

Thứ hai: Đồ lưu niệm, thú nhồi bông, ...
    Những món quà này sẽ gây ấn tượng ban đầu cho người được tặng bởi sự bắt mắt của nó. Hoặc các bạn có thể đặt mua những sản phẩm handmade mang những đặc trưng riêng của 2 người ;)

Thứ ba: Quần áo, phụ kiện, ...
    Việc chọn mua những sản phẩm này đòi hỏi người tặng phải có guu thẩm mỹ ổn và hợp với người được tặng. Cũng giống như việc người thích màu xanh, người yêu màu đỏ, bạn phải liên kết lại từ những sở thích của người yêu, vợ để tìm là được món quà vừa lòng cô ấy. Một gợi ý nho nhỏ, khi đi chọn đồ bạn hãy rủ 1 cô bạn hay em gái mình đi để có được sự tư vấn tốt nhất, và đừng quên 1 món quà cảm ơn cho cô gái đã cất công chọn quà giúp bạn nhé ;)

Rất nhiều bạn trai nghĩ rằng, việc chọn quà thật phức tạp, vậy thì đưa nàng đi ăn 1 bữa là giải quyết được tất cả. Mình nghĩ rằng, 364 ngày còn lại các bạn cũng có thể đi ăn uống cùng nhau,nên việc dù có đi ăn hay không thì 1 món quà nhỏ để kỉ niệm ngày của 1 nửa thế giới vẫn rất đáng được hoan nghênh :)

Chúc các bà, các mẹ, các chị có 1 ngày 20-10 nhiều niềm vui và 364 ngày còn lại nhiều hạnh phúc (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu chihiro
    Đang tải...

2. Hoa quả sạch DH

Hoa quả sạch DH Đỗ Hương

Ðề: Tư vấn tặng quà ngày 20-10

1 bữa ăn, trùi ui, hẹn bao nhiu lần rùi

3. thuocnamsapa

thuocnamsapa Thành viên chính thức

Ðề: Tư vấn tặng quà ngày 20-10

Tặng hoa đồng tiền cho các mẹ là vui nhất nhỉ.

4. Hồng Suong8196

Hồng Suong8196 Bắt đầu tích cực

5. sensau

sensau Thành viên chính thức

có vẻ không có gì độc đáo lắm, không muốn nói là nhàm chán. có món j độc đáo mà mang tính thực tế tí không ạ.
    toàn người của gia đình công việc con cái rồi. liệu các món quá này có tạo nên sức hút khi mua cho các chị em không ạ.
    khía cạnh em con trai nên nghĩ thế này chưa ổn. các mẹ cho em xin thêm ý tưởng.

6. Hồng Suong8196

Hồng Suong8196 Bắt đầu tích cực

bạn vào đây xem gợi ý về các quà tặng 20-10 cho hội chị e nhé: https://www.facebook.com/Handmadegiftshop01/