Toàn quốc: Đặc Sản Tây Bắc: Mật Ong, Tỏi, Thịt Gác Bếp, Táo Mèo Và ...

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Na Bông Nốt, 6/4/2016.

1. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Mẻ thịt mới làm xong của nhà em cả trâu lẫn lợn đều đã đến tay khách. Cảm ơn các khách hàng thân thương, mọi người cho em ý kiến để sản phẩm của em ngày càng hoàn thiện hơn nhé.
    Chúc các khách hàng thân thương và các bố các mẹ của LCM 1 mùa đông hok lạnh :inlove:

2. lamphunghoang

lamphunghoang Thành viên tích cực

Hôm qua chị nhận được quà khuyến mãi của vợ chồng em rồi, thanks em nhé :))

Na Bông Nốt thích bài này.
  3. Na Bông Nốt

Cảm ơn chị đã ủng hộ nhà em đều đều :)

4. Na Bông Nốt

Sắp tới Tết rồi nhà em nhận đặt thịt Tết nhé.
    Thịt nhà em đảm bảo hok ngon hok lấy xiền, đồ nhà tự làm nên các bố các mẹ cứ yên tâm về vấn đề vệ sinh.
    Giá cả không thay đổi đã thế lại còn free ship khu vực Mỹ Đình, Cầu Giấy, Từ Liêm, Thanh Xuân, và một số khu vực khác :rolleyes:
    Thịt lợn gác bếp: 500K/kg
    Thịt trâu gác bếp: 900K/kg

Các bố các mẹ đặt thịt cho em thời gian lấy thịt và số điện thoại để nhà em chuẩn bị nhé. Em chỉ ở Sơn La muộn nhất tới 27 tháng chạp thôi, sau đó em về quê ăn Tết với mẹ chồng roài.

5. Na Bông Nốt

Một số khách hàng kêu thịt gác bếp nhà em ngon nhưng mà hơi cay :( Em thử làm 1 lần và cho ớt rất ít nhưng ăn vị khác hẳn, không tạo cảm giác gì cả nên em quyết định vẫn làm theo công thức từ trước tới nay :)
    Để giảm cay các bố các mẹ có thể áp dụng cách sau:
    1. Ăn kèm bia lạnh, hoặc rượu (các bố thích nhất khoản này) :punch: các mẹ có thể dùng thêm nước ngọt hoặc nước lạnh (không khuyến khích nước ngọt vì nhiều hóa chất)
    2. Chấm với đồ chấm chua chua 1 chút :) ai cũng thích chua chua cay cay :D

Hơn thế nữa việc ăn cay cũng rất có lợi cho cơ thể (bác nào bị dạ dày thì nên ăn ít cay). Một số lợi ích của việc ăn đồ cay nóng như sau, em vừa đọc xong giờ chia sẻ :inlove:

Gia vị cay trong thức ăn đem lại lợi ích ngoài sức mong đợi

Bạn đã bao giờ tự hỏi tại sao mọi người yêu thích một thứ ăn vào có vẻ khó chịu, còn khiến chảy cả nước mắt, nước mũi?

Hóa ra, sự yêu thích này mang đến những điều tuyệt vời cho cơ thể bạn. Trong khi capsaicin – hóa chất gây cảm giác nóng, chảy nước mắt – là một chất kích thích, gia vị tăng cường sức khỏe tốt và có thể làm nhiều điều từ kiểm soát cơn đau tới giảm cân.

Hãy tìm hiểu về những lợi ích bạn sẽ thu được khi ăn đồ cay nóng nhé.

Lợi ích thứ 1: Thêm hương vị không thêm năng lượng (calories)
    Nếu bạn quan tâm đến cân nặng, có vẻ như tất cả các thức ăn ngon, nhiều hương vị cần hạn chế. Nhưng điều đó không cần thiết.

Nước sốt nóng là một hương vị bổ sung tuyệt vời cho mọi thứ – patê, trứng, thịt và thậm chí rau – nhưng nó không tăng thêm năng lượng.

Lợi ích thứ 2: Xóa tan mọi tắc nghẽn
    Gia vị làm nước mũi chảy và thật tuyệt vời khi đầu bạn lạnh và tắc nghẽn do xoang.

Nếu bạn bị ngạt mũi, hãy thêm một chút gia vị vào bữa ăn và đầu bạn sẽ thông suốt ngay. Đó là vì capsaicin không chỉ làm sạch xoang mà còn làm xoang tăng sức đề kháng. Một nghiên cứu đã chỉ ra rằng hóa chất này cũng có thể làm giảm nhiễm trùng xoang. Chỉ có điều bạn sẽ phải dùng khăn giấy do chảy nước mũi.

Lợi ích 3: Thúc đẩy sự trao đổi chất

Nước sốt nóng rất tốt để kích thích sự trao đổi chất. Nước sốt không chỉ chứa capsaicin mà còn nhiều vitamin C là một chất thúc chuyển hóa năng lượng.

Thêm một chút nước sốt nóng vào trứng tráng giúp sự trao đổi chất của bạn trở nên mạnh hơn trong phần ngày còn lại.

Lợi ích 4: Giữ huyết áp khỏe mạnh
    Capsaicin là toàn bộ bí mật cải thiện sức khỏe và một trong số đó là khả năng làm giảm huyết áp.
    Huyết áp cao có thể dẫn đến tất cả các biến chứng nghiêm trọng và nước sốt nóng là một cách làm huyết áp của bạn xuống.

Nó có vẻ ngược lại với trực giác khi nghĩ thức ăn nóng làm cho vị giác của bạn kích thích mạnh sẽ gây tăng huyết áp nhưng một nghiên cứu đã chỉ ra rằng capsaincin kích thích tiết N2O trong máu làm hạ huyết áp.

Lợi ích 5: Chất chống oxi hóa.
    Mỗi loại hạt tiêu có sự pha trộn các chất chống oxy hóa của riêng nó nhưng tất cả có một vài đặc tính tuyệt vời. Ví dụ, hạt tiêu đỏ làm chậm lại quá trình phát triển của khối u và có thể ức chế một số loại bệnh ung thư. Hạt tiêu Chipotle rất tốt cho mắt của bạn và bảo vệ chống lại sự thoái hóa điểm vàng và đục thủy tinh thể.

Lợi ích 6: Bảo vệ tuyến tiền liệt
    Capsaicin đã cho thấy có thể ngăn chặn sự phát triển các tế bào ung thư ở tuyến tiền liệt, đây thực sự là vấn đề lớn khi 14% đàn ông ở Mỹ mắc ung thư tuyến tiền liệt.

Hóa chất gia vị chứng minh có thể ngăn chặn sự phát triển tế bào ung thư ở hầu hết các giai đoạn.

Lợi ích 7: Giúp bạn ăn ít hơn
    Khi bạn ăn một thứ cay bạn sẽ không thể cắn miếng lớn. Thay vào đó, bạn sẽ nhấm nháp một chút chậm hơn để không bị bỏng miệng.

Ăn chậm hơn sẽ giúp bạn thưởng thức món ăn và bạn sẽ nhận thấy bạn cảm thấy ít đói hơn và không cần ăn nhiều.

Lợi ích 8: Làm dịu cơn đau
    Chắc chắn rằng khi lưỡi của bạn cảm thấy nóng, là lúc capsaincin gây cơn đau cho lưỡi. Nhưng nó cũng là thành phần chủ yếu trong rất nhiều các loại kem giảm đau tại chỗ. Nhiệt do hóa chất gây ra làm giảm đau và thư giãn cơ bắp.

Khi ăn cay, não bạn sẽ tiết ra endorphins và bạn sẽ cảm thấy thật tuyệt vời.

Lợi ích 9: Đặt bạn vào trạng thái tốt[​IMG]
    Một điểm khác là endorphin rất tốt cho việc cải thiện tâm trạng. Cảm giác cay nóng đầu lưỡi nhưng sẽ khiến giảm lo lắng, căng thẳng, giúp tâm trạng vui vẻ hơn.

Lợi ích 10: Giữ cho bạn trẻ trung
    Một nghiên cứu chỉ ra rằng những người thường xuyên ăn thức ăn có nhiều gia vị sống lâu hơn người không ăn. Vì đồ cay nóng mang đến tất cả những lợi ích sức khỏe tuyệt vời và ảnh hưởng tích cực đến vi khuẩn đường ruột, dẫn tới giảm các bệnh tật như tiểu đường và tim.

Theo littlethings
    Ngọc Linh

me hoa hong thích bài này.
  6. Na Bông Nốt

Thịt gác bếp nhà em cứ ra đến đâu là hết đến đấy :)
    Mọi người ăn xong nói: "Thử là mê, ăn là tê, nhậu thì phê" =))
    Em sẽ cố gắng giữ giá từ giờ tới Tết, các bố các mẹ đặt hàng nhớ báo em sớm để em chuẩn bị cho đủ nhé.
    Em cảm ơn các bố các mẹ đã ủng hộ.

7. Na Bông Nốt

Tình hình là thịt gác bếp và măng khô bán cũng đều đều. Nhà em nhận đặt hàng liên tục nhé các bố các mẹ, mọi thứ gần Tết thì tăng riêng nhà em không có tăng.

Giá măng khô là: 220K/kg
    Giá thịt lợn gác bếp: 500K/kg
    Giá thịt trâu gác bếp: 900K/kg

Bên cạnh đó anh xã em còn có bạn ở Bà Rịa có vài vườn điều, Tết năm nay là năm đầu tiên phục vụ các bố các mẹ của LCM, mong các bố các mẹ ủng hộ :)
    Điều loại A xuất khẩu, rang muối, vỏ lụa, đóng hộp 0,5kg/hộp
    Giá điều bán lẻ là 350K/kg
    (điều tươi, đạt chuẩn xuất khẩu ăn khác hẳn điều bán trong siêu thị nhé :) )
    Bố mẹ nào mua từ 5kg trở lên pm cho em để có giảm giá, 10kg trở lên em để giá buôn.

Cảm ơn các bố các mẹ đã quan tâm :)

8. Na Bông Nốt

Đến hẹn lại lên, Tết này lại có hạt điều
    Tết năm nay là năm đầu tiên phục vụ các bố các mẹ của LCM, mong các bố các mẹ ủng hộ :)
    Điều loại A xuất khẩu, rang muối, vỏ lụa, đóng hộp 0,5kg/hộp

Giá điều bán lẻ là 350K/kg (điều tươi, đạt chuẩn xuất khẩu ăn khác hẳn điều bán trong siêu thị nhé :) )

Hạt điều giòn, mẩy, không sâu, các mẹ các bố ăn điều có vị ngọt, đậm thì đó là điều tươi, không rang đi rang lại, còn điều để thời gian dài, rang đi rang lại ăn thường không giòn và vị hơi nhạt, đó là kinh nghiệm của dân xuất khẩu điều truyền lại cho em, hôm nay em chia sẻ với LCM

Bố mẹ nào mua từ 5kg trở lên pm cho em để có giảm giá, 10kg trở lên em để giá buôn.

Giá điều bán lẻ là 350K/kg (điều tươi, đạt chuẩn xuất khẩu ăn khác hẳn điều bán trong siêu thị nhé :) )

Cảm ơn các bố các mẹ đã quan tâm :)

9. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Đầu năm mới, chúc nhà em luôn và luôn đắt hàng nhé.

10. nguyên võ

nguyên võ Thành viên sắp chính thức

Đánh dấu ạ.

11. Na Bông Nốt

Tết năm nay nhà em thất thu hạt điều vì anh xã nhập về quá nhiều :( buồn ghê gớm nhưng lão nói để dành cho bà bầu có cái ăn vặt cũng mát hết cả lòng cả dạ, mà công nhận em chén cũng khỏe từ Tết tới h em chén hết gần 2kg rồi, giờ nhìn điều mà ngao ngán, may mà thời hạn sử dụng 3 tháng hok thì chết dở.

lamphunghoang thích bài này.
  12. lamphunghoang

lamphunghoang Thành viên tích cực

hôm nào ship cho chị nửa cân lợn gác bếp nhé :)

13. Na Bông Nốt

Do đợt Tết sức khỏe không tốt + có thêm chuyện buồn giờ nhà em mới bắt đầu khởi động cho năm gà. Các bố các mẹ vào ủng hộ em với nhé.
    Các thông báo sau ngày 8/3 em xin phép chậm 1 chút vì có thể chuẩn bị không kịp.
    Giá cả vẫn ổn định:
    Trâu gác bếp: 900K/kg
    Lợn gác bếp: 500K/kg

Free ship khu vực: Thanh Xuân, Cầu Giấy, Mỹ Đình

14. Na Bông Nốt

Trời ơi
    Em cảm ơn chị từ đợt Tết tới giờ em mới vào lại LCM chán chả muốn làm gì chị ạ

15. Na Bông Nốt

Tuần tới nhà em làm mẻ thịt mới cb cm ủng hộ em nhé.
    Ngoài ra nhà em còn làm thêm món gân xé nữa giá 250K/kg.

16. Na Bông Nốt

Thời gian này bận tùm lum toàn việc không đâu ít thời gian lên tám với cm, buồn ghê gớm. Từ giờ em lại đẩy mạnh đốt bếp, thái thịt, làm thịt phục vụ cm, cb :)
    Thịt gác bếp nhà em giá hok đổi nhé.

Năm nay chỗ nhà em hok có thợ về làm mật ong nên cũng không có mật ong phục vụ cm như năm vừa rồi :(

17. me_lun

me_lun Thành viên sắp chính thức

Cái món thịt trâu gác bếp này thấy Bác Tân của TANHOABANFOOD nổi tiếng đây mà. Hôm nào order về ăn thử xem.

18. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Mẹ nó còn bán hàng ko ? Giờ mn ở đâu r?

19. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mật ong rất tốt trong việc chăm sóc sức khỏe hay trong việc làm đẹp