Cần giúp: Nên hay không dùng sữa tươi nguyên kem cho trẻ 1 tuổi?????

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mr-Ken, 6/2/2015.

1. Mr-Ken

Mr-Ken Thành viên mới

Các mẹ ơi giúp em với, em đang định mua sữa tươi nguyên kem cho bé nhà em uống vì bé hơi còi 1 chút. E định tẩm bổ để bé tăng cân.
    Em đọc được một số thông tin là dừng sữa tươi nguyên kem bé tăng cân rất tốt, mà bé không sợ bị nóng, bị táo bón.
    Có mẹ nào có thông tin gì về vấn đền này hay đã từng cho con uống sữa tươi nguyên kem chỉ em nhé.
    Em cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mr-Ken
    Đang tải...

2. mecutai

mecutai Quần áo cho Mẹ và Bé chỉ từ 10k

Ðề: Nên hay không dùng sữa tươi nguyên kem cho trẻ 1 tuổi?????

Theo mình thì sữa bột vẫn nhiều chất hơn và đặc chế cho từng độ tuổi, sữa tươi chỉ uống thêm vào thôi.

3. Mr-Ken

Mr-Ken Thành viên mới

Ðề: Nên hay không dùng sữa tươi nguyên kem cho trẻ 1 tuổi?????

Chuẩn luôn mẹ nó ạ. E định cho bé dùng thêm sữa tươi nguyên kem, kiểu như 1 ngày 1 cốc thôi còn chủ yếu vẫn là sữa bột. Mà nghe nói loại này chỉ dành cho be trên 2y, ko biết 1,5y co dùng đc ko :(

4. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

con minh hơn 1 tuổi uống sua nguyên kem đi ngoài luôn...dùng thêm khi đi chơi hoạc thỉnh thoảng uống thì ko sao..cứ uống nhiều là bị đi ngoài

5. mamacai.0910

mamacai.0910 Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng 1 tuổi, mình thấy dùng sữa nguyên kem cho bé khá là ổn, trộm vía bé ăn tốt lắm, mà thấy cô nàng ăn ngon lành ý chứ. Trong thành phần của sữa nguyên kem cũng đầy đủ các dưỡng chất đấy chứ. Các mẹ cho bé dùng đi, ổn lắm. Mình cho bé dùng sữa của dòng Nutifood, hàng Việt Nam luôn đó các mẹ ạ, mua quen ở Tstores.vn cho nhanh mà giá cũng thấy ổn lắm. Các mẹ tham khảo nè :)

6. thaiha26

thaiha26 Family is the happiness

Ok luôn đó mẹ. Con mình được một tuổi là bắt đầu uống sữa hữu cơ nguyên kem rồi đó, giờ cháu đang uống dòng sữa hữu cơ Daioni của Anh. Mẹ tham khảo thử xem

7. thanhthanh2015

thanhthanh2015

tầm tuổi này là uống được rùi

8. katexinh88

katexinh88 Thuocnamthaoduocgiamcan

hệ tiêu hóa của trẻ chưa oàn thiện
    tốt nhất bạn vãn nen dùng sữa ct

9. yeu_cubin

yeu_cubin Thành viên đạt chuẩn

bé còn nhỏ sữa công thức vẫn tốt nhất mẹ nó ơi, sữa tươi dễ làm con bị tiêu chảy khó tiêu hóa lắm. hàm lượng trogn sữa công thức cũng cao hơn, nên chú trọng phát triển trí não hơn là cân nặng. bé k bị suy dinh dưỡng thì còi tí cũng k vấn đề gì

10. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

hệ tiêu hóa của các bé dưới 1 tuổi chưa hoàn thiện nên uống sữa bột nguyên kem với hàm lượng đạm, canxi và photpho cao sẽ khiến bé bị quá tải thận, không tốt cho cả tiêu hóa và sức khỏe bé. sữa bột nguyên kem cũng chứa ít sắt và nghèo vi lượng, không đáp ứng đủ nhu cầu dinh dưỡng của các bé độ tuổi này, sử dụng lâu dài có thể khiến bé thiếu máu, thiếu sắt, thiếu dinh dưỡng.

11. ngoclan2891

ngoclan2891 Thành viên mới

mình sử dụng sữa enfa cho con, con mình hấp thụ tốt lắm, nên bé thông minh lanh lợi, sữa có nhiều chất tốt hco trẻ, giúp trẻ phát triển, về trí não cũng như thể chất

12. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

ừa, giờ chỉ mong con khỏe mạnh chứ không cần gì nữa, có sức khỏe tốt là được

13. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

ko nên cho ăn thường xuyên đâu ạ. mỗi độ tuổi có nhu cầu dinh dưỡng nhất định, nên dùng sữa bột được pha chế đúng cho độ tuổi đó. Như nhà em cho bé uống enfagrow, xen kẽ có thêm sữa chua hoặc nước hoa quả. Bé mập mạp, chắc chắn lắm ạ

14. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

công chúa nhà mình trung thành với sữa bột thôi, đi mẫu giáo rồi vẫn còn uống loại hộp giấy của enfa. Bé vẫn khỏe mạnh xinh xắn, lại còn thông minh hay múa hát nữa, nổi bật nhất lớp luôn

15. phuongnguyen0692

phuongnguyen0692 Thành viên đạt chuẩn

Con nhà chị được bao nhiêu tháng tuổi rồi vì không phải độ tuổi nào bé cũng tăng cân đâu chị ơi nhất là giai đoạn mọc răng. Chị nên cho con uống sữa bổ sung DHA vì giai đoạn này rất quan trọng phát triển trí não đó chị.

16. thehienhcm

thehienhcm Thành viên mới

Mẹ nói đúng rồi giai đoạn 6-12 tháng mình đã bắt đầu cho bé uống thêm sữa ngoài để bổ sung DHA. Còn cân nặng phụ thuộc vào chế độ ăn dặm nữa. Ban đầu ăn dặm đồ ăn loãng thôi từ từ quen cho ăn đặc lại là tăng cân đều đều

17. linhphungandy

linhphungandy Thành viên mới

Nhà em đang cho con uống enfa 2+, mình thấy bé đi phân tốt, tiêu hóa không vấn đề gì, lên cân đều đặn, bác sĩ bảo tốt, hiện bé được 7 tháng, nặng 11kg rồi

18. maimaichan96

maimaichan96 Thành viên mới

thấy nhiều mẹ ở đây khen sữa Enfa mát (hình như có chât xơ) mình mua thử giờ con uống gần hết 1 hộp thấy con lên cân tốt chắc phải mua hộp thứ 2 rồi. Cảm ơn các mẹ.

19. kadusong195

kadusong195 Thành viên tập sự

Uống sữa nào cũng được miễn là phải hợp với bé nữa như nhà em đợt trước uống mấy loại sữa xách tay lần nào cũng táo sau đổi qua sữa enfa bán ở Việt Nam lại tăng cân đều đều