Tâm sự Em Căm Hận Thằng Anh Rể E Và Cả Gia Đình Hắn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bonbonsieuquay, 12/10/2017.

1. bonbonsieuquay

bonbonsieuquay Thành viên tập sự

Chuyện về chị gái e, nghĩ đến mà nước mắt dàn dụa

Kể đầu bạc tiễn kẻ đầu xanh,
    Chị e 35 tuổi, đến nay mồ còn chưa xanh cỏ! huhuhu

Nhà e cũng khá giả, khi xưa chị e quen a rể gia đình cũng chẳng phản đối gì, vì nhà a cũng ko đến nỗi nào. Vc chị e về là buôn bán đồ điện tử tại nhà, nhưng a rể e bắt đầu hư hỏng chỉ sau 2 năm, a ta bắt đầu nghiện ngập, hết tiền về hành vợ con, lâu dần ko có hắn thành con buôn thuốc phiện. Kể từ đó đến nay 16 năm nay chị e phải sống trong cảnh chông nghiện ngập, nợ nần chồng chất có đôi khi còn bắt cả chị e đi buôn, nhưng nhất quyết chị e ko làm, thế rồi vc lại lục đục, a ta đã vậy còn cờ bạc. Nghĩ mà thương chị e quá, cuộc sống chẳng khác nào địa ngục cả,. Nhưng chị e vẫn cố gắng vì 2 đứa con, giờ 1 đứa 16 tuổi và 1 đứa 8 tuổi. Nuôi con băng con đường chân chính, vì giờ cả gia đình chồng chị e đều thành con buôn Heloin rồi.Thương chị vô cùng. Rât nhiều lần chị e nói ko muốn sống nữa, nhưng mọi ng đều khuyên răn, và rồi xong lại đâu vào đó.
    Nhưng 1 hôm, ngày 24/9 định mệnh ấy chị e đã đi thật rồi, bỏ bố mẹ chị em con cái đi thật rồi. huhuhuhu
    9 giờ đêm, mọi người tá hỏa chị e uống thuốc diệt cỏ tự tử. Ôi đau lòng, nghĩ thôi mà đau lòng lắm. Khi phát hiện chị em tự tử gia đình đã đưa đi cấp cứu nhưng ko kịp nữa rồi. Gia đình e như rơi xuống địa ngục, thương chị và thương các cháu lắm. Và sau đó mọi ng lo hậu sự cho chị, lại 1 cuộc nảy nửa nữa xảy xa, khi mà 2 gđình mâu thuẫn nhau, nhà a rể nhất quyết đem thiêu chị còn nhà e sót và thương chị ko đồng ý cho thiêu, và rồi nhà e cũng phải ngượng ép theo vì ng ta có quyền, mình chỉ là bên ngoại. Mọi người đến viếng chị e đa phần là bạn, và cả những ng ko thân cũng đến, vì họ thương chị tôi.
    Chị tôi là 1 người khá là cam chịu và nhún nhường mới sông đc với gđinh a rể gần 20 năm trời như vậy. Có lẽ phải mâu thuẫn như thế nào đó, chị e mới tột cùng như vậy. Chỉ thương chị sao dại dột thế, bỏ bố mẹ các e và con cái ra đi vội vàng như vậy.
    Biết răng chị đã đi rồi, chỉ sót là chị lại ra đi dại dột vậy thôi. Nhưng 3 ngày sau khi chết, chị gái tôi về báo mộng cho tôi, tôi nhìn thấy chị rõ mồn một, mắt chị thâm, chị vừa nói mà nước mắt dàn dụa, tôi cũng vậy 2 chị e cùng khóc, tôi gặng hỏi mãi tại sao chị dại dột như vậy, thì chị khóc , ôm mặt khóc nức nở, chị nói chính a rể đã ép chị hút thuốc phiện làm chị bị sốc chứ ko phải chị tử tự đâu. ôi thương chị, tôi gào khóc trong cơn mê, chả thế mà cả gia điinh nhà tôi phải hoảng sợ gọi tôi dậy.
    Và rồi tôi kể lại cho bố mẹ tôi, cả gia đình cùng khóc. Nhưng sự thật ấy phải nói sao để mọi ng hiểu đc đây, cẳng nhẽ nhà tôi đi kiện vì giác mơ ấy, thi ai có thể tin đây. Mà ko cẩn thận cả gia đình a rể tôi đến tận nhà giết ấy chứ. Vì nguyên nhân chị tôi chết ra sao chỉ có gia đình a ta mới biết. Bảo làm sao mà gia đình a ta cứ nhất quyết đòi thiêu chị tôi ngay hôm đó, có lẽ để bịt đầu mối.
    Nhìn bố mẹ tôi nước mắt lưn tròng, thường ông bà quá, nhà có 2 cô con gái, giờ 1 ng đi rồi, còn mình tôi, 2 cháu giờ bơ vơ ko có mẹ rồi 2 cháu sẽ phải tự lập sớm thôi các con ạ. ko mong đc gì ở bố con đâu.
    THật sự tôi rất thương chị, và tôi tin giấc mơ ấy của tôi nó là thật, tôi cảm nhận đc nó, tôi cảm nhận đc sự uất hận của chị gái tôi.
    Mọi người ơi giờ tôi phải làm gì đây????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bonbonsieuquay
    Đang tải...

2. trinh_tri_ky

trinh_tri_ky Bắt đầu tích cực

sống như thế nào quả báo như thế, chuyện lỡ rồi bạn ạ, về phần bạn đừng nuôi hận thù con ng mình sẽ mệt mỏi, rồi sẽ trả giá thôi

3. bonbonsieuquay

cám ơn bạn nhé

4. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Xin chia buồn cùng bạn và gia đình ! Đọc xong câu chuyện của Bạn điều khiến mình lo lắng là 2 đứa cháu đang tuổi lớn . Có cách nào đó để gia đình bạn nuôi đc 2 đứa ko ? Nếu cứ để chúng ở bên đó thì sớm muộn chúng cũng sẽ trở thành nạ nhận của tệ nạn , của gia đình đó mất .

5. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Ngươì mất rôì, căm hận thì cũng chả để làm gì, sai lầm lớn nhất là gia đình bạn. Thấy chị ấy sống như thế mà còn khuyên can cái nỗi gì. bỏ ngay khi con còn nhỏ thì cưaý được cả mẹ lẫn con. Chia sẻ vơí bạn nhưng nói thật là không hiểu đuwjc sao lại sôngs thế làm gì.

6. bonbonsieuquay

khó lắm bạn ạ, cứ hễ ai nói gì động chạm là thằng a rể tồi ấy nó khùng lên, nhà mình thì thương cháu quá, cơ mà ko làm đc gì. Buồn lắm

7. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Nếu buôn chất cấm thì hãy để pháp luật xử lý đi bạn. Chia buồn cùng gia đình bạn.

8. bonbonsieuquay

rất đúng, nhà mình có lẽ đi sai hướng và định hướng sai, chỉ nghĩ đơn giản là muốn các cháu có 1 gia đình nhưng cuối cùng kết cục lại thành hại chính con mình, mình thương chị, và rất thương bố mẹ mình

9. megauhd

megauhd Thành viên chính thức

giờ mang pháp luật vào cũng khó vì nạn nhân đã bị phi tang (thiêu rồi còn bằng chứng gì đâu), chả lẽ lại kiện vì mơ thấy điều đó. Pháp luật chỉ dựa trên bằng chứng. Chia buồn với bạn. Giờ chỉ lo 2 đứa nhỏ làm sao để tách chúng ra khỏi cái nhà đó, cho chúng học hành trở thành người có ích. Ko lại khổ. Hãy để cho bọn chúng phải chịu quả báo. chẳng lẽ ông trời lại ko có mắt với bọn khốn nạn đó

10. violetpt

violetpt Thành viên mới

thôi hết một kiếp người, sống khổ quá hy vọng đầu thai sang kiếp khác sẽ an nhiên hạnh phúc hơn. suy cho cùng nếu chị ấy kiên quyết ly hôn có lẽ đã khác, âu cũng là số kiếp.

em gái mình thì hoàn cảnh cũng gần như thế, cả nhà khuyên nhủ dọa nạt tâm sự đủ điều mà nó cứ bám riết thằng đó như bùa ngải không biết thế nào

11. me-cubi

me-cubi

xin chia buồn cùng gia đình bạn, mất mát quá lớn.

12. bonbonsieuquay

buồn lắm các chị ạ

13. Hoa đồng tiền 125

Hoa đồng tiền 125 Thành viên mới

Mình nghĩ cũng có thể mang nghi vấn báo với công an chứ

14. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Mình nghĩ bây giờ nói ra cũng không giải quyết được gì nữa, bởi vì không còn bất kỳ bằng chứng nào cả, nếu như ngay từ đầu nhà bạn yêu cầu khám nghiệm tử thi thì mới có cơ hội, còn một điểm nữa, nếu như công an phát hiện chị của bạn bị ép hút thuốc dẫn đến sốc thì cũng chưa có bằng chứng nào nói là chị bị ép chứ không phải tự nguyện hút.
    Sự việc đã rồi thôi thì mong chị sống khôn, chết thiêng phù hộ cho 2 bé nhỏ và mong sao sự thật sớm được phơi bày, ng làm chuyện ác phải gặp quả báo.

15. ChuyennhaKienVang

ChuyennhaKienVang Thành viên đạt chuẩn

bọn chúng bán heroin thế thi phải báo công an chứ, cứ báo để cho chúng vào tù hết cả lũ đi. còn cháu mình mang về nuôi, đỡ bị ảnh hưởng

16. Huy Nguyễn ATC

Huy Nguyễn ATC ATC Wicker Furniture Manufacturer

Mình vẫn tin vào nhân quả, bạn không nên quá căm hận mà làm chuyện dại

17. lapdattongdaidienthoai

lapdattongdaidienthoai Thành viên mới

Nếu mà đã thiêu rồi thì ko thể khám nghiệm tử thi để xác minh rồi. Dù sao mọi chuyện cũng đa rồi, bạn và gia đình hãy can đảm lên để cùng nhau nuôi nấng 2 đứa cháu cho tốt nhé.

18. Kho Gach - san go

Kho Gach - san go Thành viên đạt chuẩn

xin chia buồn cùng gia đình bạn. Nhưng mình cũng lo cho 2 đứa con của chị bạn. Nếu vẫn ở với bố thì sớm muộn gì cũng nguy mất.

19. hoatranthi150253

hoatranthi150253 Thành viên tập sự

Mình tin là chị bạn không hề làm việc đó. Kẻ đó sẽ bị quả báo nhanh thôi

20. bonbonsieuquay

hi vọng trời có mắt các chị ạ