Thông tin: Mẹ Nào Cho Con Uống Sữa Hikid Cẩn Thận Sữa Giả

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi tapulisu, 1/2/2016.

1. haiphamt90

haiphamt90 Thành viên mới

Em mua sữa không bao giờ dám mua online toàn phải tự xách tay về hoặc mua trong siêu thị nhà thuốc. Con uống vào lỡ có chuyện gì lại phải lo lắng trăm bề.

Đang tải...

2. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Online mà mấy chỗ uy tín như Lazada thì mấy mẹ cứ mua chứ có sao đâu. Chứ tự xách tay có cực không, vừa nặng mà trong khi thị trường việt nam có phân phối

3. mebingo2013

mebingo2013 Thành viên tập sự

Đúng là mua sữa xách tay các mẹ phải tìm nguồn uy tín mà mua. Thường hàng xách tay sẽ có bill air, hoặc dán tem Hàn ở thùng, hoặc gửi bưu điện thì có bill từ Hàn gửi về, nếu nhà nào xách tay mà ko có thì chắc chắn là sữa nhập khẩu hoặc hàng ko chuẩn. Mình mua sữa nhà 1 mẹ chuyên hàng xách tay nên mới biết. Tháng nào con mình cũng uống hết khoảng 4-5 hộp.

4. bobena2015

bobena2015 Thành viên tập sự

Mình trước đây tìm hiểu nhiều loại sửa lắm để cho con nhà em uống. Mình nói thật các bác quan điểm của mình là sữa cần thiết và nên cho bé uống khi bé bắt đầu ăn dặm. Trước đây vợ chồng mình ở Hàn Quốc thấy đa phần dân Hàn dùng sữa Hikid, hầu như rất thịnh hành tại Hàn.

Sau này 2 vợ chồng về Việt Nam, con em cũng quen với sữa này, nhưng thị trường VN đa phần thích loại sữa của Mỹ. Nếu bạn mua hàng xách tay thì nên mua người quen hoặc nguồn gốc rõ ràng. Bản thân em mua của bé Tiên bên shetbe. Vì trước đây mình ở bên Hàn có quen anh chị bạn ấy cũng đang du học và gởi hàng về bán. Hiện tại 2 bạn đó đã định cư tại Hàn nên mình dùng cảm giác rất yên tâm với sữa Hikid https://www.shetbe.com/sua-hikid-han-quoc-co-tot-khong-cac-loai-tang-can-chieu-cao/

Một chút chia sẻ kinh nghiệm của mình là có nhiều loại Hikid lắm, tùy thể trạng của bé mà bạn chọn loại sữa cho phù hợp. Ví dụ, mình dùng sữa có béo và hương socola vì bé nhà mình thích hướng này. Bạn nên thử 1 vài loại sẽ biết con mình phù hợp nhất với loại nào, vì hương vị nhiều khi là do khẩu vị bé nam và bé nữ cũng khác nhau.

Đa phần sữa ngoại thì mình cũng tin tưởng, mình đã từng ở Hàn mình biết, đồ ăn của họ bạn mua trái táo, b ạn có thể ăn ngay mà ko lo thuốc sâu... họ dùng tiêu chuẩn cao hơn VN. Do đó chọn mua nguồn uy tín là rất cần thiết.

Hy vọng chia sẻ của mình giúp con cái chúng ta khỏe mạnh và cao lớn hơn!

5. Vi Hảo

Vi Hảo Thành viên tập sự

6. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Giờ cái gì cũng làm giả được, Haizz

7. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

nguy hiểm thật, cảm ơn b đã chia sẻ nha

8. bothangke1

bothangke1 Thành viên tích cực

9. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng đôi lân điên đầu vì sữa cho con

10. thaotrieuan

thaotrieuan Bắt đầu tích cực

mình toàn mua ở concung, kidplaza hoặc bibomart thôi. Chỉ mua trong này mới thấy yên tâm chút.

11. revayem

revayem Thành viên tích cực

Ki Plus là sữa bột tăng chiều cao được nhập khẩu nguyên lon từ tập đoàn Namyang (Hàn Quốc) – đơn vị từng gây tiếng vang với hai dòng sữa XO và I am Mother tại thị trường Việt Nam. Tập đoàn Namyang đã luôn nỗ lực cải tiến, nghiên cứu thêm các dòng sản phẩm mới để phục vụ cho nhu cầu sử dụng của mẹ và bé. Dòng sản phẩm Ki Plus chính là một trong những sản phẩm dinh dưỡng sáng chế độc quyền của Namyang giúp hỗ trợ, thúc đẩy trẻ tăng trưởng phát triển chiều cao hiệu quả.