Những Lưu Ý Về Giảm Béo Sau Khi Sinh Mổ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Mẹ Mìn 88, 18/10/2017.

1. Mẹ Mìn 88

Mẹ Mìn 88 BÍ QUYẾT THON GỌN BỤNG: http://bit.ly/2m6ZC1K

Mến chào các bạn! Sau quá trình sinh nở, người phụ nữ có những thay đổi lớn trong cơ thể đặc biệt là vóc dáng. Với những phụ nữ sinh mổ, cần phải có những phương pháp giảm béo đặc biệt. Hôm nay, Giambeobungnhanh.com sẽ mách các bạn những lưu ý nhỏ về giảm béo sau khi sinh mổ để đảm bảo mẹ đẹp, bé khỏe nhé!
    Giảm béo sau khi sinh mổ

Giảm béo sau khi sinh mổ khác với giảm béo thông thường

1. Ăn uống khoa học
    Sau khi sinh, các mẹ nên bồi dưỡng thật nhiều để có sữa cho bé và không bị mất sức. Nếu thiếu dinh dưỡng vào thời điểm này, cơ thể người mẹ sẽ suy yếu và gây những biến chứng nghiêm trọng sau khi sinh. Các mẹ không nên giảm béo sau sinh mổ ngay lập tức mà hãy ăn theo một chế độ khoa học. Tuy nhiên, sản phụ nên tránh những đồ ăn chứa nhiều chất béo, ăn nhiều hoa quả và rau xanh để tránh cơ thể tích lũy mỡ thừa.

2. Tập thể dục nhẹ nhàng
    Với các mẹ sinh mổ, vận động nhiều và tập thể dục nặng không được khuyến khích. Các bà mẹ mới sinh cơ thể còn chưa ổn định, nếu vận động mạnh sẽ dễ ảnh hưởng đến vết mổ. Thay vào đó, các mẹ có thể lựa chọn những động tác Yoga nhẹ nhành, thư thái hoặc đi bộ để đốt cháy mỡ thừa. Khi sức khỏe đã bình phục, giảm béo sau sinh mổ sẽ dễ dàng hơn. Các mẹ có thể tập những bài luyện tập giảm mỡ bụng như lắc vòng, nhảy dây, bơi lội…

Các mẹ nên chọn tập yoga để giảm béo sau khi sinh mổ

3. Ngủ đủ giấc
    Khi có em bé, thời gian ngủ của mẹ sẽ bị cắt giảm vì phải trông con. Các mẹ cũng có thói quen sẽ ăn nhiều hơn khi thức để có sức trông bé. Vì vậy, nếu các mẹ muốn giảm béo sau khi sinh mổ hiệu quả thì nên cố gắng duy trì thói quen ngủ đủ giấc để đảm bảo cơ thể khỏe mạnh và tránh tích tụ mỡ thừa trong cơ thể.

Mặc dù đây là những phương pháp giảm béo sau sinh mổ hiệu quả nhưng hiệu quả sẽ chỉ xuất hiện sau một thời gian dài. Nếu bạn muốn một sản phẩm vừa an toàn cho phụ nữ sinh mổ, vừa mang lại hiệu quả nhanh chóng thì nịt bụng quế là sự lựa chọn hoàn hảo. Tinh dầu quế kết hợp với nịt bụng sẽ làm ấm bụng, giảm mỡ bụng nhanh chóng và ngăn ngừa sự tích tụ trở lại của mỡ bụng.

Nguồn: www.GiamBeoBungNhanh.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Mìn 88
    Đang tải...

2. mu00013

mu00013 Thể thao Thiên Trường - Vì sức khỏe cộng đồng!

Mình cũng mới sinh bằng phương pháp mổ và cân nặng vẫn chưa giảm được. Không biết mấy cách này có hiệu quả không nhỉ?

Mẹ Mìn 88 thích bài này.
  3. Mẹ Mìn 88

Bạn nên áp dụng thể dục với nịt bụng quế sau sinh nhé :)

4. leduchai

leduchai Thành viên chính thức

cảm ơn ạ[​IMG]

Mẹ Mìn 88 thích bài này.
  5. Mẹ Mìn 88

:inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:

6. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Phải hạn chế đồ ăn nhiều chất nữa, đợt đầu mình ít sữa mẹ ck cũng bồi bổ đủ thứ sau 1 tháng mình tăng hơn 5kg sợ quá mình phải phanh gấp.

7. nguyenngochadung

nguyenngochadung Sản phẩm thiên nhiên cho mẹ và bé

Giảm eo sau sinh dù sinh mổ hay thường quan trọng nhất bạn chọn biện pháp an toàn từ thảo dược tự nhiên
    Mình dù sinh mổ nhưng sau khoảng 2 tháng sử dụng Túi muối Thảo dược kết hợp việc massge đã giảm vòng eo đáng kể ạ . sau sinh mình dùng gen chun định hình vòng eo
    Ngoài ra mình kết hợp chế độ ăn uống hợp lý và tập thể dục nữa . hàng ngày mình uống thêm chè vằng thay nước nữa nha..