Cần giúp: đã ai cho con uống tp chức năng protein của amway?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi sad_sad, 24/8/2011.

1. sad_sad

sad_sad Thành viên tích cực

đã ai cho con uống tp chức năng protein của amway chưa ạ? mẹ em dịnh mua cho em gái em uống vì nó gầy quá,mong nó tăng cân.hjx,em ko biết cso hiệu quả khôgn vì chỉ là thực phẩm chức năng,lại là hàng đa cấp nên em lo.Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé.em gái em năm nay lên lớp 6,mà đã cao 1m64,nặng có 34 kg thôi :((
    nhìn nó em xót cả ruột

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sad_sad
    Đang tải...

2. hoang_tuan

hoang_tuan Thành viên tập sự

Ðề: đã ai cho con uống tp chức năng protein của amway?

Nó chính là bột đậu nành hàm lượng cao gấp 2 bột đậu nành thông thường nhưng giá cao gấp 6 lần

sad_sad thích bài này.
  3. sad_sad

cám ơn bạn.......................................

4. mebapcai_hn

mebapcai_hn Thành viên đạt chuẩn

Cô bé này sau này làm người mẫu đây, không có gì phải lo cả bạn ạ, đến tuổi dậy thì em nó sẽ tự nhiên phổng phao lên ^^ nếu có lựa chọn 1 loại thực phẩm dinh dưỡng nào đấy thì cũng có rất nhiều sự lựa chọn khác, one a day for women hoặc là cho uống protein dành cho trẻ con, rất tốt luôn mõi tội hơi tốn.

5. sad_sad

lo lắm chị ạ,nó gầy kinh lên dc.tại thời điểm hiện tại,lớp 6,nặng 34kg,cao 1m65 :(( cả nhà em lo luôn

6. Blast_unicore

Blast_unicore Thành viên mới

thực phẩm chức năng thì dùng luôn tốt bạn ạ! Những sản phẩm làm theo hình thức KDTM đều là sp tốt cả! Trên thị trường hiện có hơn 5000 loại TPCN. Tuy nhiên để lựa chọn sản phẩm phù hợp với cơ thể thì cần rất nhiều yếu tố. Cơ thể em bạn tuy gầy nhưng nên tìm hiểu nguyên nhân tại sao gầy, do ăn uống hàng ngày ko hấp thụ được, hay do lười ăn. Bởi nếu cơ thể ko hấp thu được mà liên tục bổ sung chất sẽ có phản ứng ngược lại. Cơ thể muốn đẹp thì phải khỏe, và muốn khỏe thì phải sạch. Vì mình đang làm về dinh dưỡng đông y nên trước khi cho dùng bất kì 1 dòng sản phẩm bổ nào đều phải thanh lọc cơ thể, bởi vì đường ruột không sạch sẽ làm giảm khả năng hấp thu chất dinh dưỡng. Nếu cần hỏi thêm bạn liên lạc trực tiếp cả mình. Hoặc 8h sáng mai ở 27A trần Hưng Đạo - VP Quốc Hội sẽ có hội nghị sức khỏe và dinh dưỡng, bạn có thể đến để nghe và học cách chăm sóc bảo vệ sức khỏe và dinh dưỡng cho cả nhà.
    _Nguyễn Giang
    _SĐT: 0983110503
    _Email: blast_unicore

Chuot*con*cua*me thích bài này.
  7. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Mới học lớp 6 thì em cần tham khảo ý kiến bác sĩ khi dùng protein nhé. Protein hay còn gọi là viên đạm, dùng cho trường hợp người suy nhược cơ thể, ốm lâu ngày ko ăn được, người già kém ăn hay các vận động viên. Trong các sp vitamin dành cho tre em ở Vn, người ta thường có thêm 1 thành phần là Lysin, đây là 1 axit amin cấu thành nên protein. Nếu mẹ em cho bé uống protein cần xem hàm lượng cũng như công thức các acid amin có trong đó nhé, xem có phù hợp với lứa tuổi 12 không nhé.
    Tuổi đó chỉ nên uống các vitamin th thôi.

8. thanhnh

thanhnh Thành viên mới

protein của amway chất lượng tốt, nó còn có rất nhiều axit amin quan trọng. sản phẩm này hoàn toàn sử dụng được cho trẻ từ ăn dặm tới người già. Sản phẩm dễ hấp thu.
    Tuy nhiên để tăng cân bằng 1 sp này thì cũng khó, bạn có thể dùng thêm canxi, multivitamin của AW luôn
    Có thể vi nhung mao ruột non của em bạn đang bị tổn thương nhiều dẫn đến khả năng hấp thu dinh dưỡng kém
    Tạo thói quen uống nước đầy đủ: uống 0,4lit/10kg thể trọng, uống rải đều trong ngày.
    mình cũng không có thông tin cụ thể về em bạn nên cũng không tư vấn sâu được.
    chúc bạn tìm được 1 giải pháp hợp lý :)

Sửa lần cuối: 27/11/2011
  9. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

mình cũng uống Protein nhưng là c ho ng cần giảm cân của Herballiffe :) Chẳng biét là hiệu quả như thế nào nữa

10. Chuot*con*cua*me

Chuot*con*cua*me Bột rau, coffee AN, Tiêu sạch, mật ong rừng

Mẹ này nói chí phải quá
    Muốn khỏe thì phải sạch
    sạch từ trong ra ngoài :)

11. Haba

Haba Đủ quyền lập Họ

Mình thì rất tin tưởng protein của AW vì thời gian mới mang bầu mình nghén khủng khiếp, ăn uống bất cứ cái gì cũng nôn ra. Uống protein cũng nôn nhưng khi nôn thì mình thấy nước trong chứ không như sữa vẫn nguyên (xin lỗi cả nhà nhưng đây là kinh nghiệm bản thân đã trải qua). Hết nghén vẫn thấy khủng khiếp không hiểu sao mà mình sống được :). Sau đấy thì mình vẫn duy trì uống trộm vía bé sinh được 3.6kg, tăng trưởng tốt.

Em bạn vẫn đang giai đoạn tăng trưởng nên chắc k fai lo nhiều, em lại cao thế chắc là không thiếu dinh dưỡng. Bạn đại học của mình còn 38kg mà đến khi đi làm lên được 45kg liền. Dùng Protein nếu muốn tăng cân thì cần uống vào bữa phụ+sữa. Chứ bản thân đạm không làm béo. Còn nếu lười ăn thì khó lắm.

12. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Tớ cũng muốn dùng để tăng cân.....

13. hoangoclan2501

hoangoclan2501 Bắt đầu tích cực

Cho mình hỏi mình đang mang bầu có nên dùng canxi và viên uống hàng ngày daily của Amway ko? Mình đang có 2 hộp này ở nhà không biết có dùng được cho ng mang thai ko?

14. angela8915

angela8915 Thành viên tập sự

Mình chưa sử dụng hãng này bao giờ, nhưng mình nghĩ bạn có thể mua một số sản phẩm xách tay từ Mỹ. Chất lượng có khi đảm bảo hơn

15. TAMAGO_FARM

TAMAGO_FARM Farm to table

Theo như mình biết, protein dạng viên hay dạng bột có rất nhiều loại, có loại chuyên dùng để tăng cân, có loại chuyên dùng để giữ cân nhưng giảm mỡ, có loại chuyên dùng để giảm cân nữa.

Nên trước mắt việc quan trọng nhất là bạn nên xem loại Protein đó sử dụng cho mục đích gì. Điều quan trọng tiếp theo là test khả năng hấp thụ của em bạn với loại protein mà bạn chọn. Điều quan trọng thứ 3, đó là ngoài protein, để tăng cân được em bạn cần chế độ dinh dưỡng cân bằng và hợp lý, kết hợp với chế độ sinh hoạt đều đặn và tập luyện môn thể thao nào đó ở cường độ cao để tăng khả năng hấp thụ. Mình ví dụ như các vận động viên thể hình kể cả chuyên hay không chuyên đều chăm uống Whey Protein, có thể nói đây là dinh dưỡng quan trọng nhất của dân thể hình, để tăng cơ bắp (nhưng không đồng nghĩa tăng cân, vì cơ bắp tăng nhưng lượng mỡ giảm). Tuy nhiên nếu chỉ uống Whey Protein mà không hề tập luyện thì nó chả có tác dụng gì trong việc tăng khối lượng cơ bắp cả. Việc uống Protein theo thời gian nào (sáng, trưa, chiều, trước hay sau bữa ăn, trước, trong hay sau khi tập thể thao) cũng rất quan trọng.

Vì vậy mình nghĩ, ngoài việc lựa chọn hãng sản xuất Protein, bạn cần phải tìm hiểu cả những điều trên nữa. Kiến thức về Basal Metabolic Rate (BMR), Body Mass Index (BMI) sẽ giúp bạn rất nhiều trong việc điều chỉnh cân nặng. Chúc bạn thành công!

16. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

trộm vía bé nhà e phát triền bình thường khỏe mạnh ko phải dùng đến các thực phẩm bổ sung gì các mẹ à

17. chelseavinh306

chelseavinh306 Thành viên tích cực

đây của mẹ nó đây

18. Vườn Xanh 24h

Vườn Xanh 24h Thành viên tích cực

Mình cũng bị gầy. Cao 1m6 mà chưa bao giờ vượt quá 40kg ::)(

19. KrisCullen

KrisCullen Thành viên tập sự

V cậu có muốn tăng cân ?

20. thienthanh3171

thienthanh3171 Thành viên đạt chuẩn

Không nên bạn ạ, cứ dần dần thúc cháu ăn thôi, thêm động viên cháu thể dục nhảy múa gì đấy.