Tâm sự Em Mang Thai Đứa Con Của Người Tình, Nói Thế Nào Với Chồng Đây?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi naocavang, 24/10/2017.

1. naocavang

naocavang Thành viên mới

Dạ, bọn e còn trẻ, e cũng nghĩ tới chuyện đi khám chứ ạ. thấy sự bất thường thì ai chẳng nghĩ tới đi khám để cho ra bệnh mà chữa trị. Nhưng khổ 1 nỗi là ck e 1 mực ko đi cơ ạ. khuyên giải cỡ nào a cũng ko chịu đi. A là ng khá gia trưởng, tính cầu toàn, chính vì thế nên cũng khá ương bướng và ngang ngạnh. đến mẹ ck e có nói thì a cũng ko nghe đâu :(

Đang tải...

2. naocavang

naocavang Thành viên mới

Mình suy nghĩ rất nhiều về chuyện này. Và m nghĩ trc sau sớm muộn gì m cũg sẽ nói với ck mình sự thật, vì a ấy có quyền được biết. M chỉ đang đắn đo về thời gian để nói ra sự thật mà thôi. Bh cu Bon nhà m còn nhỏ quá, nếu t.hợp tệ nhất là ck m ko chấp nhận đc thì mẹ con m sẽ đi đâu về đâu và sống ntn. Mình thì sao cũng đc, nhưg con mình thì mình vẫn mong muốn bé đc nhận sự chăm sóc tốt nhất, toàn diện nhất. Có thể đó là 1 sự ích kỷ nữa của m, nhưng m nghĩ ko ai làm mẹ lại ko nghĩ tới chuyện bảo vệ con m tốt nhất cả. Haizzz

violet532003 thích bài này.
  3. naocavang

naocavang Thành viên mới

Sr các mẹ vì em cũng ko biết cách trả lời tất cả những câu khuyên của các mẹ trong 1 khung trả lời ntn. E đành phải rep từng người 1, như thế này ko biết có bị mod cho là spam ko nữa :(

Em cũng cảm ơn các mẹ vì đã lắng nghe chuyện của e và đóng góp lời khuyên cho e. Thật sự về chuyện đi nghe giảng pháp thì e ko phải là ko muốn, nhưng bh e con mọn, cũng chưa thu xếp đc time mẹ nó ạ :( Cứ ở nhà quanh quẩn ck con, đi làm lại vẫn ck con các thứ các thứ đúng là làm e mụ mị hết cả đầu óc ấy...

@Tôi làm giàu: Lỗi sai này của em thì em phải chịu chứ. nhưng e chỉ đang kb thời điểm nào là thích hợp, vì con trai còn bé quá. Nội ko nhận, ngoại ko thương thì 2 mẹ con e biết làm tn đây:(

@Mẹ Sóc: Chuyện của m sau đó còn trầm luân nhiều nữa mẹ nó à. ko phải chỉ vì đơn giản ck m ysl và mình chậm mang thai mà m ngã vào vòng tay ng khác đâu. Giá như ck m cũng vững vàng để bên cạnh m, bảo vệ m và che chở cho m, 2 vk ck cùng đi qua gđ khó khăn ấy thì cũng sẽ ko có cơ sự này. Hic

4. Thai Anh

Thai Anh

đừng vì đổ lỗi cho ck là ysl để mà làm càn đi ngoại tình rồi sinh con và lừa dối ck và gđ nhà ck. Cái này em sai hoàn toàn và chẳng có lý do nào đem ra để bào chữa cả. Ysl ko phải ko thể có con đc mà cả 2 chữa trị, thụ tinh, rất nhiều cách. Mới có nửa năm chưa có con mà e đã vập vào cái lý do đó để che mắt ck và gđ ck.
    Em sống sẽ luôn mang trong mình cái cảm giác mình là kẻ tội đồ với ty của ck vf gđ ck cho con em, con em thì ko có lỗi, lỗi là ở ng sinh ra nó ko suy nghĩ thấu đáo cái kết cục sau này mình sẽ phải đương đầu. Thú tội với ck nếu anh ta bao dung và chấp nhận thì tâm em sẽ thanh thản hơn, nếu anh ta ko chấp nhận thì hãy cam chịu ra đi nuôi con nên người và đừng oán hận ai về hành động của mình vì mình làm sai mình phải chịu. Dám đương đầu với sự thật thì cái tâm của mình nó mới an đc. Lỗi lầm vấp ngã sẽ đứng lên làm lại, đừng che dấu tội lội của mình mãi vì cái kim lâu ngày nó cũng lòi ra đến lúc đó thì ck em sẽ cảm thấy bản thân bị sỉ nhục, bị lợi dụng lòng yêu thương.
    Hãy mong cho ck em là ng bao dung đủ vị tha và tiếp tục che chở cho e và con đi, còn bản thân mình hãy sống thật với sự thật.

ngoclan080608 thích bài này.
  5. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

vc mà không đồng thuận là không được rồi, nhất là người vk :( mà như thế nốt thì chắc chắn rằng 1 điều, người ck sẽ k bjo tha thứ.

6. lehonghaiduong

lehonghaiduong Thành viên tập sự

Em theo dõi chuyện của chị chủ top và cảm thấy là có thể sau quãng thời gian áp lực, chồng chị sẽ có hành động gì đó ko phải với chị, và dẫn tới chị yếu lòng ngã vào vòng tay của ng đàn ông khác. Tính cách những người đàn ông mà hiền nhưng cục thường rất dễ bị kích động, và khi họ không kiềm chế được thì hậu quả khó lường lắm.

Thế này mà anh chồng biết sự thật ko biết còn kinh khủng tới thế nào. ôi em không dám hình dung thay chị chủ top nữa... Chỉ biết hóng tâm sự của chị và chia sẻ cho với bớt buồn phiền thôi. Haizzz

7. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

e thấy chn cũng đã xảy ra rồi, các mẹ đồng tình hay ko đồng tình cái lý do dẫn đến thì cũng k giải quyết dc hiện tại. chỉ nên tập trung vào giải quyết vde hiện tại thôi thì tốt hơn
    e công nhận có 1 mẹ nói là quá khứ ngủ yên thì đừng khơi ra gây đau khổ cho nhiều người. nhưng mn cân nhắc nhé, nếu chắc chắn chôn vùi dc thì e khuyên nên chôn! nhg phải chắc chắn sẽ k bị khơi ra, vde e thấy ở đây là anh người tình
    còn nếu xác định chưa chắc giấu dc mãi thì nên đau 1 lần rồi thôi, nói ra hết vs chồng và sẵn sàng chấp nhận kết quả - kết quả để cho bản thân dc thoải mái nhất, chứ k phải để làm hài lòng người khác - mn hãy nhớ điều này nhé!.
    Đó ạ, vde chỉ là mn xác định thật tỉnh táo, vì mn là người trong cuộc, chỉ mn mới biết rõ đc cái gì chắc chắn.

8. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

uh, sợ là giết luôn chứ ở đó mà tha thứ, bạn thử đặt mình vào hoàn cảnh của người khác, hết lòng tin tưởng thương yêu đùng một cái ... quá đau đớn và nhục nhã ai mà chịu được.
    Túm lại là: làm gì cũng đặt mình vào hoàn cảnh người khác và cảm nhận nếu chồng mình cũng đi ra ngoài lang chạ và ôm con về lúc đó mình sẽ thế nào, bạn sẽ hiểu phải giải quyết ntn

me.soc.yeu thích bài này.
  9. naocavang

naocavang Thành viên mới

E lại lên tâm sự vs các mẹ đây, nhà em vừa cho em cu Bon lên hóng phố đi bộ cuối tuần. Nhiều mẹ nói e là sao 2 vk ck ko dắt nhau đi thử này nọ. nhưng e nghĩ các mẹ đều làm vk thì sẽ biết chứ ạ? Tâm lý đàn ông thực ra họ rất sĩ diện, vô cùng sĩ diện luôn ấy chứ. Ai e kb ntn chứ riêng ck e, ngày xưa bảo làm cái xét nghiệm tiền hôn nhân mà a ý cũng một mực ko đi làm nhé. Cứ bảo a máu khỏe, ko “X” ko ết gì đâu mà e phải sợ. thế rồi cưới thôi cũng chả xn gì. Căn bản a ý sợ xn lại ra bệnh ra tật thì ko đến đc vs nhau nên bảo thôi cứ về ở vs nhau đi, vk ck con cái là cái số r.

R lại đến vụ ysl. Ngày ấy ck e là ng đàn ông đầu tiên của e. E chưa từng qh vs ai nên vđ này hoàn toàn mù tịt. thậm chí e còn ko dám tin là ck e bị ysl nữa. a ý nói thời bh tìm đc ng con gái còn trinh nguyên như e thật sự rất hiếm, nên a ý càng trân trọng e hơn.

E xin phép ko kể ra lần đầu tiên của 2 đứa, vì e nghĩ mẹ nào trong đây cũng trải qua r, và cũng ko cần thiết lắm trong câu chuyện này. Nhưg những lần sau cũng thế, e cảm nhận đc là ck e hơi… sớm xuất binh. A ý cũng ngượng vs e cơ, kiểu cứ hì hục 2 đứa vừa làm nóng 1 tí thôi, chừng 2-3’ là a ý ko cầm đc mà xuất ra r. lần 1 lần 2 e đều ko nghĩ ngợi gì, e còn an ủi a ý là có khi a “háu” quá nên thế.

Nhưng r càng ở vs nhau e càng biết đc là hóa ra ck e ko đc khỏe như ng khác. Cái này thì e cũg đọc sách báo tìm hiểu thôi chứ thời điểm này e chưa hề có ý nghĩ ngoại tình nhé ạ. Sở dĩ ngày xưa e cứ quyết tâm gìn giữ cũng kp là vì e cổ hủ đâu, mà vì e muốn làm chuyện ấy vs duy nhất ck e thôi, để e kbh có cảm giác so sánh ck e vs bất kỳ ng đàn ông nào khác.

Có lẽ cũng chính vì thế, vì ko test tủng gì nên e mù mịt thông tin sungs ống của ck e. Thôi thì tình dục cũng ko thể bằng tình yêu, vì yêu ngta có thể vượt qua mọi khó khăn các mẹ nhỉ. Nhưng đó lại là suy nghĩ của mấy e ngây thơ mê ngôn tình thôi. Vì bh e lấy ck r e mới biết, tình dục có thể ko quan trọng nhất, nhưng nếu nó ko hòa hợp hoặc ko hoàn hảo thì nó cũg có khả năng làm lục đục tình yêu.

Từ sau khi e vs ck e tự ngầm hiểu vs nhau là ck e ysl, thì e vẫn cố gắng tỏ ra bt để cái tôi của ck e ko bị ảnh hưởng. vì thực chất e yêu a ý, nên e nghĩ thôi m cứ dằn cái ham muốn của m lại, kìm hãm cái bản năng đàn bà của m lại. ck m đc đến đâu thì m hay đến đó. Đằng nào ngoài ck ra m cũng chưa từng qh vs ai nên cứ coi như ck m thế là lâu r, là khỏe r đi… e cứ tự nhủ vs m như thế đấy các mẹ ạ. Nghĩ lại e vẫn thấy tủi thân quá.

Xong từ chuyện ck yếu, thì a ấy cũng ngại gần gũi vs e hơn. Mỗi lần gần gũi thì ngắn ngủi. e nói cái này có thể hơi nhạy cảm, nghe hơi dung tục, nhưng thực tế là cứ a ấy làm cho e nc nôi đầy đủ lênh láng thì e lại bị dội 1 gáo nc lạnh… nên nc là chuyện qh của vk ck e ko tốt đẹp như e hằng mơ ước…

Và cũng chính vì ngọn lửa đó ko thể cháy bùng lên, lại thêm ck e nhất quyết ko chịu đi khám vì a ý sợ đón nhận kq xấu nhất nên bọn e mới cứ để tình trạng như thế xảy ra. Vẫn thả, nhưng là thả trong vô vọng. còn e phận làm dâu mới, ko biết tìm tiếng nói đồng cảm ở đâu, ngày ngày phải đón nhận những chỉ trích vô cớ của gđ ck. Thật ra cũg chẳng phải là vô cớ, vì ông bà có quyền đc hỏi về cháu chắt, về cháu nội của họ. nhưng nội tình thì ai thấu cho e?

Sau cái giai đoạn e chấp nhận sự thật, buông thả tất cả cho tự nhiên. Thì lại đến cái gđ e bị hành hạ cả thể xác lẫn tinh thần. trc là mẹ ck e, dường như bà mặc định e bị “tịt đẻ” chứ kp con trai bà, nên bà nghe ngóng thuốc thag từ đông tây nam bắc đủ cả, r mua cả lố thuốc về cho e uống. mặc dù bà kb là bà càng như thế thì e càng áp lực, càng mệt mỏi và càng khó có con về.

Nhưng e cũng ko dám cự cãi gì, vì bh e là thế yếu r, trong gđ ck ko 1 ai bênh vực cho cái sự “chậm con” của e đâu. Ck e chỉ ậm ừ choa qua thôi các mẹ ạ, ai mà hỏi a ấy sẽ đổ vấy sang cho em. Cứ nói nửa đùa nửa thật là tại D nó kb đẻ, xem xét thế nào để giả về nơi sx…

Xong đỉnh điểm là 1 hôm ck e ra ngoài bia rượu vs bạn bè. E phải nói thật là từ sau khi yêu và cưới e, ck e đều hạn chế tụ tập và bia rượu vì e ko thích. Nhưng về sau chuyện chăn gối r chuyện con cái ko đc như ý, ck e cũg có vẻ mặc kệ và buông xuôi. Xong mỗi lần chán đời a đều tụ tập vs bạn bè, mặc cho e khuyên can là a càng dùng chất kích thích thì càng… yếu thôi, ko mong ngóng con cái đc đâu.

Thế là hôm đấy ck e đi chén chú chén a về, nửa đêm đập cửa ầm ầm. e ra mở cửa thì nhào vào e như con hổ đói. Ck e đúng nghĩa là hãm hiếp e các mẹ ạ. Vừa đè ngửa e ra đòi qh, vừa nói ú ớ kiểu “tao làm cho m có con, t ko tin là t lại ko thể có con…”. Đấy cũng là lần đầu tiên ck e cư xử thô bạo và xưng hô mày tao vs e đấy, trc đây dù có yêu nhau giận hờn cãi nhau gì ck e cũng vẫn anh anh em em cơ.

Nghĩ lại lần ấy e vẫn còn nguyên cái cảm giác tủi nhục vô cùng các mẹ ạ. E biết có thể do ck e đi uống say và bị kích bác bởi bạn bè nên mới thế, nhưng lsao e ko chạnh lòng đc? Huống hồ ng m yêu, ng đầu gối tay ấp lại có những hđ man rợ như thế.

ngoclan080608 thích bài này.
  10. socola_socola1991

socola_socola1991 Làm quen nha^^

Giấu đi chứ sao nữa

11. shiawase

shiawase Thành viên chính thức

Mình thấy mọi chuyện bạn trải qua cũng là đau đớn dày vò và chẳng ai mong muốn như thế cả. Chuyện hiện tại bây giờ của bạn là giấu hay là không giấu sự thật. Cá nhân mình thấy, cứ cho là bạn giấu được 5 năm, 10 năm nhưng cũng không giấu được cả đời đâu. Người tình của bạn đã biết về sự tồn tại của con bạn sẽ tìm đến, hoặc con bạn lớn lên chẳng may chả giống bạn cũng chẳng giống ck bạn, hoặc có lúc xét nghiệm máu... Nghĩa là bạn sẽ sống trong lo sợ, dằn vặt những khả năng này xảy ra. Vậy nên, theo mình, sự thật thì khó mà thay đổi và che giấu được, bạn vẫn nên thành thật với ck mình.

12. Vườn Xanh 24h

Vườn Xanh 24h Thành viên tích cực

Lẽ ra ngay từ đầu b nên đi khám để biết rõ nguyên nhân. 2 vk ck cùng tìm cách có con. Đằng này b lại chọn cách đi ngoại tình với ng khác để có con. B sai rồi. Chỉ 1 bước sai thôi có thể làm hỏng cả cuộc đời b. Haiz. Buồn cho b

13. rapido

rapido Thành viên chính thức

em vào nghe chuyện thôi. mn kể tiếp đi ạ

14. lapdattongdaidienthoai

lapdattongdaidienthoai Thành viên mới

Chả ai chấp nhận được chuyện như thế này cả, kể cả người khoan dung đến mấy. Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, tốt nhất mẹ nó nên để chuyện này coi như chưa xảy ra. Nếu lộ chuyển nhiều người sẽ cùng khổ, mà ng khổ nhất là con trai của mẹ nó.
    Nó chỉ là đứa trẻ con, ko có gì phải chịu tội như vậy nếu chuyện vỡ lở cả gia đình bên nội và gia đình người tình bạn vô cùng khó xử và ko chấp nhận được.

15. newvisionlaw123

newvisionlaw123 Thành viên đạt chuẩn

Thật khó nghĩ quá, mong bạn có quyết định sáng suốt

16. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Bạn kể tiếp đi. Mọi ng đang mong bạn kể tiếp.

17. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Chia buồn cho mẹ nó, em mà là chồng của mẹ nó em XIÊN luôn :)) rồi đến đâu thì đến :))

18. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Mong rằng mọi chuyện sẽ tốt đẹp với bạn , con bạn và hp gia đình bạn.

19. minhchau221

minhchau221 Thành viên chính thức

Ăn với chả nói, ngta có chuyện buồn mới lên đây tâm sự gặp mà nghe cmt của bạn chắc buồn lắm. Dù bạn ấy sai nhưng cũng cần được tôn trọng, ở đây mọi người tư vấn để giải quyết vấn đề k phải để trách móc.

hatran2016 thích bài này.
  20. naocavang

naocavang Thành viên mới

E cảm ơn mọi người đã đọc và chia sẻ câu chuyện với gia đình em. Hiện tại thì người tình em đang ráo riết tìm cách nhận cu Bon nhà em trong khi e ko hề muốn. Mặc khác vk ck e bh rất hòa thuận, cu Bon trộm vía cũng rất ngoan, rất quấn bố. Nhưng e cũng suy nghĩ nhiều về lời khuyên của các mẹ. E đang nghĩ tới chuyện có nên xin nhà ck và ck cho e với cu Bon về bên ngoại ở 1 time ko. Hiện tại e chưa thể tách ra ở riêng 2 mẹ con nuôi nhau đc, vì e ko có dư dả kinh tế, ko có nhà cửa, nên e rất sợ cu Bon thiếu thốn cả vật chất lẫn tinh thần. E dự định cố thêm tới lúc cu Bon 2t thì e sẽ thú nhận mọi chuyện với ck em, trường hợp xấu nhất thì e và cu Bon sẽ xa ck e. Nhưng muốn được thế thì e cũng phải gây dựng nền móng từ bh đã ạ.
    Theo các mẹ thì e nghĩ như thế liệu có ổn ko ạ :(