Cần giúp: Em Định Đổi Sữa Cho Con Thì Nên Dùng Nan Nga Hay Meji Nhật Hả Các Mẹ ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mẹ Dâu Ta, 13/7/2017.

1. bibi2016

bibi2016 Thành viên sắp chính thức

chất dha thì em cũng nghe thấy nhiều nhưng mfgm thì mới thấy luôn ạ. chất này tác dụng thế nào vậy mẹ

Đang tải...

2. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

MFGM rất là có ích luôn đó mẹ. MFGM là một màng giàu dinh dưỡng bao quanh giọt chất béo được bài tiết vào sữa, được chứng minh đóng vai trò quan trọng trong việc cải thiện chức năng nhận thức, khả năng miễn dịch và sức khỏe đường ruột của trẻ. Cho trẻ ăn sữa có mfgm con vừa thông minh hơn mà lại còn khỏe mạnh tăng cường đề kháng nữa đó

3. bibi2016

bibi2016 Thành viên sắp chính thức

có vẻ như em tìm thử thấy có mỗi sữa enfagrow là có đủ cả dha, ara lẫn mfgm. nghe mẹ nói nhiều tác dụng tốt vậy chắc em cho con dùng thử xem thế nào

4. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

bé nhà mình trước ăn meiji chắc ko hợp hay mát quá ko biết, được 2 thanh thì đi ngoài liên tục. hãi quá lại phải kiếm sữa khác cho con ăn. nan nga thì chỉ cho bé mới tập ăn ngoài thôi vì vị nhạt giống sữa mẹ dễ ăn. còn tăng cân thì mình thấy sữa úc hoặc sữa mỹ vẫn tốt nhất

5. MeBeTao192

MeBeTao192 Thành viên chính thức

Vâng mom :)

6. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

nan nga thì trước mình cũng cho bé ăn lúc mới cai sữa mẹ vì sữa này vị nhạt giống sữa mẹ nên con dễ uống. sau đó một tg thì bé chả tăng cân mấy nen em chuyển sang sữa mỹ, tìm loại enfagrow cho bé ăn tăng cân đều mà khỏe mạnh hoạt bát lắm

7. kelly_nguyen2111

kelly_nguyen2111 Thành viên đạt chuẩn

Mình nghe nhiều mẹ review sữa này nên hôm rồi cũng giới thiệu cho bạn đồng nghiệp. enfa có dòng gentle care dành cho các bé dị ứng đạm sữa. thấy bạn mình dùng cũng ổn lắm, riêng cu nhà mình thì bú mẹ nên bản thân mình chưa thử nên k biết thế nào

8. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

mỗi bé thể trạng mỗi khác nên cũng không biết được bé này dùng tốt thì bé khác dùng có tốt hay không, tuy nhiên mình thấy hầu hết các dòng có đạm thủy phân thì dễ chịu với hệ tiêu hóa cũng bé. Con mình bé mẹ này nhưng cũng bị đấy nhé, phải đi bác sĩ mấy hôm

9. sunshine_1010

sunshine_1010 Thành viên mới

đúng đó. bé vẫn chơi bình thường thì cũng k nghiêm trọng lắm đâu nên mẹ nó yên tâm đi nhé, k nhất thiết phải đổi đâu

10. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Dòng gentle care đó dùng đạm thủy phân để cho các con bị dị ứng đạm sữa bò, lactose đó ạ. Dùng đạm thủy phâm con lại dễ tiêu hóa hơn mà sữa vẫn đầy đủ các dưỡng chất khác, nhất là dha và mfgm cho não bộ phát triển

11. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng đang sử dụng sữa này, thấy lúc đầu bé không thích lắm, cũng tính thay sữa, uống hết được nửa hộp thì bé lại tăng cân, cơ thể khỏe hơn, cũng như bé cũng thích uống sữa này hơn, biết đòi

12. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

đây cũng chính là 1 trong những lý do mình thích sữa enfa này. chất mfgm rất hữu ích đó, vừa giúp con phát triển nhận thức, lại còn hỗ trợ tăng cường miễn dịch nữa. mà không nhiều sữa có chất mfgm này đâu, mình tìm mãi mới thấy sữa enfa có chất này nên mua về cho con ăn thử may mà cũng hợp sữa nên ko mất công kiếm sữa khác

13. hoangmai22

hoangmai22 Thành viên mới

cũng tùy vào thể trạng của con, các mẹ có thể hỏi thêm về ý kiến bác sĩ nhé, chứ mình cũng thấy là có sữa này sữa kia, tùy vào con có thích hay k nữa, với cả các sữa cũng cung cấp chất canxi, dha, choline, giúp con phát triển trí não cũng như thể chất.

14. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

bé nhà em cũng ăn sữa enfa này. em thì không hiểu rõ về những chất dinh dưỡng lắm, em thấy sữa này con ăn tiêu hóa được, tăng cân đều mà lại không nóng, vị ngọt nhẹ con cũng thích nên em mua cho con ăn dài dài thôi

15. ngoclan2891

ngoclan2891 Thành viên mới

bé đã 2 tuổi là ăn dặm được rồi, tăng cân còn dựa theo con ăn dặm nữa chứ, chế độ cảu con như thế nào? con tăng cân thì tốt nhưng tăng cân khỏe nhé mẹ, mẹ có thể sử dụng sữa enfa có cung cấp các chất vitamin khoáng chất này nọ mẹ nhé, chưa kể sữa enfa có cung cấp chất mfgm 1 chất giúp phát triển trí não nữa

16. Muaphun1011

Muaphun1011 Thành viên mới

Sữa nhật thì glico thiên về tăng cân hơn ạ,meiji thì phát triển đồng đều thôi.nhưng nếu có điều kiện thì e thấy cái a2 platium của Úc là dinh dưỡng cao nhất ạ.

17. thanhcarder

thanhcarder Thành viên mới

18. ngocthy00

ngocthy00 Thành viên mới

sữa hợp con nhât thì mới tốt nhât chứ mẹ ơi, mẹ nên xem hàm lượng trong sữa, và hỏi thêm ý kiến của bác sĩ nữa, đâu phải sữa ngoại là tốt nhất, mình đang thử sữa enfa vì sữa có chât mfgm kết hợp với dha, giúp não bộ bé phát triển nhanh hơn, và chât mfgm sẽ giúp phát triển cả cảm xúc lẫn tư duy của bé

Sửa lần cuối: 19/11/2017
  19. yeu_cubin

yeu_cubin Thành viên đạt chuẩn

MFGM thì mình chỉ thấy mỗi enfa là có thôi chứ hãng khác thì chưa thấy. Bé nhà mình cũng đang dùng, con bé ít khi ốm vặt và lanh lợi lắm

20. thien_yet1010

thien_yet1010 Thành viên đạt chuẩn

Theo như mình tìm hieu thi MFGM thuc chat là lớp màng ba lớp bao quanh giọt chất béo của sữa mẹ, được tạo ra trong tế bào biểu mô tuyến vú. Lợi ích rõ rệt và đặc biệt của MFGM: giúp các tế bào thần kinh được bao bọc lại bởi những sợi myelin. Nhờ đó, sự dẫn truyển thần kinh xảy ra nhanh hơn, không bị phân tán, cho các tín hiệu truyền thông tin tốt hơn. MFGM giúp trẻ phát triển tư duy (IQ) và cảm xúc (EQ). Đồng thời MFGM còn giúp tăng khả năng miễn dịch vì trong thành phần của MFGM có những protein mang tính chất kháng khuẩn, giảm nguy cơ tiêu chảy và tiêu chảy máu, tỉ lệ viêm tai giữa, cũng như số ngày sốt ở trẻ.