Tranh luận: Lương Giúp Việc Các Mẹ Đang Trả Bao Nhiêu/tháng Ạ? (có Trông Trẻ)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi meohh, 4/5/2015.

1. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Nhà m nhỏ, thuê trông e bé là chính, việc nhà nữa nấu cơm, giặt đồ, dọn dẹp lương 3t/tháng.
    M thấy giá còn phụ thuộc vào từng khu vực, chỗ m thì tầm 3-3,5t và phụ thuộc vào độ cáo già của các bà gv nữa. Cao quá thì nghỉ ở nhà trông con cho nhanh

Đang tải...

2. guitar1

guitar1 Thành viên chính thức

mình đang cần người giúp việc, nó rất hữu ích

3. Đội xây dựng ALV

Đội xây dựng ALV Thành viên mới

:D nhiều còm đọc xong buồn cười chảy cả nước mắt, như xem phim tình cảm Hàn.3D1%004

4. shopdaubap-VNXK

shopdaubap-VNXK Thành viên đạt chuẩn

Con bạn đi học rồi thì thuê ng gv cả ngày phí ra bạn ạ. Lúc nhà bạn đi làm và con bạn đi học thì ng ta ngồi chơi mà vẫn trả lương à?
    Nói chung bây giờ mình thấy lương gv cũng khoảng 3,5-4 triệu đấy, nhưng mà được bao ăn bao ở, hàng tháng vẫn để ra đc từng ý tiền, trong khi mình đi làm về trả tiền cho gv + chi phí hàng ngày trong nhà, còn thiếu trầm trọng ý các mẹ ạ :(((
    Còn gv thì cũng có ng này ng kia, như cô bạn mẹ mình thuê đc ng tử tế lắm, sống như kiểu ng nhà luôn, ở nhà cô ý phải đến hơn chục năm, gia đình đi du lịch yên tâm để gv trông nhà luôn cơ mà...nhưng mà nhiều gv thì quá đáng lắm, ng ta càng quan tâm thì lại càng làm cao, càng đòi hỏi, nhiều cái đòi hỏi quá đáng lắm các mẹ :(

5. honghung16

honghung16 Thành viên chính thức

Đa phần đều trả 3,5tr. Như ở nhà mn công việc thế là nhàn rồi.

6. amthucviethavana

amthucviethavana Thành viên tập sự

3-4,5 triệu là hợp lý đó bạn, sau 2 tháng xem ngta làm ntn rầu mình coi nên tăng lương cho ngta ko, vì chí ít ngta làm vì lương là nhìu, lương cao ngta sẽ tận tâm hơn bạn ah

7. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Giờ m thấy toàn gv lương 3.5tr trở lên thôi, gv trước nhà mình từ năm 2013 đã là 3.5tr rồi, chủ yếu là trông trẻ con thôi, việc nhà chỉ quét nhà, lau nhà thì 1 tuần 2 lần, và rửa bát, cơm nước, giặt quần áo hầu như không phải làm.
    Nc thì cũng có người nọ người kia, người chăm thì ở được lâu, người lười thì cho lên đường sớm.
    Các mẹ nói đúng, họ là vì tiền mà, nhưng có người đặt quá nặng lương lậu, có người thì biết cân nhắc.

8. kieuvanhai2009

kieuvanhai2009 Bắt đầu tích cực

dù công việc nào cũng có sức lao động, người giúp việc họ bỏ sức rồi lại chấp nhận xa gia đình của mình, nên bạn lựa chọn thuê osin thì phải chấp nhận thôi bạn

9. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Nếu có con lớn thế rồi thì mẹ nó nên thuê giúp việc theo giờ, vừa tiết kiệm vừa thoải mái.

10. mehancoi93

mehancoi93 Thành viên nổi tiếng

oài em cũng đang đau đầu đây! Các mẹ có kinh nghiệm rồi cho e xin tí í kiến với ạ. E có con nhỏ đc hơn 5m, hiện tại bà nội đang trông con e nhưng e còn 2 cụ ở quê giwof tuổi cũng cao hay ốm, 1 mình ông nội ở quê với 2 cụ( quanh nhà cũng có các bác, cô, chú ở gần đó). Mẹ chồng e thỉnh thoảng cuối tuần phải về quê vì 2 cụ ốm mà 2vc e phải đi làm sáng t7, có hôm đùng cái bà báo hôm t5 là mai chiều t6 tao về quê thế là e phải nghỉ làm chiều t6 và sáng t7. Giờ cv e quá bận, e mà nghỉ liên tục như thế thì sẽ phải nghỉ hẳn luôn. Mà chiều T7 bà về quê thì bà ko đc nghỉ ngơi nhiều( sáng t2 bà lên, nhà e cách quê hơn 50km), e đang định tính thuê thêm GV theo giờ hàng ngày và trông con thêm chiều T6 và sáng T7 nhỡ hôm nào bà về quê đột xuất đc ko các mẹ nhỉ? Em xin các mẹ ý kiến với ạ? E cảm ơn các mẹ nhiều!

11. resona2070

resona2070 Bắt đầu tích cực

Đa số những người giúp việc họ đòi lương cao vì cũng cuộc sống gia đình họ khó khăn nếu gia chủ đủ tài chính thì có thể cho lương 4 ,5tr tùy theo vào công việc nhiều hay ít, thái độ như thế nào.