Cần giúp: Học Phát Âm Và Giao Tiếp Tiếng Anh Ở Đâu Ở Hà Nội?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi minhlyly, 23/11/2015.

1. TranPhuong313

TranPhuong313 Thành viên đạt chuẩn

Thấy cái thớt hay, đang định vào tư vấn cho mọi người qua Moon ESL học thì lại gặp bạn hỏi ngay. M chia xẻ kinh nghiệm cá nhân của m thế này.
    M là 1 trong số học viên đời đầu của khóa học ONLINE tại Moon ESL. Biết cô qua facebook và sau đó là các video cô làm trên Vnexpress nên m đăng ký học "đại", nói "đại" vì thực sự m cũng ko đặt kỳ vọng lắm, OFFLINE còn chưa xong nói gì tới ONLINE. Nhưng từ lúc bắt đầu đến khi kết thúc khóa học thì m hài lòng 95%, 5% do yếu tố khách quan như sự cố đường truyền, tạp âm... Nhờ cô mà đứa học anh trên 20 năm như m mới biết mỗi âm trong từ là 1 chuyển động miệng mà m phải làm, ko được bỏ qua; cũng như khái niệm vô thanh hữu thanh, thật "xí hổ". Mỗi khi lớp phát âm chưa đúng, cô luôn cố gắng hướng dẫn và chỉnh kỹ nhất có thể. Hiện tại, m sẽ đang học tiếp 1 khóa nữa của thầy Quang, cũng rất thích.
    Túm lại, học online cũng liều, nhưng m hài lòng với quyết định của m. Gv giỏi, nhiệt tình, nói tiếng Anh như người bản xứ, chữa btvn và nhiệt tình chỉnh sửa trên lớp.
    Một điểm nữa m thích là mặc dù nói học 1 tiếng, nhưng nhiều hôm thầy/cô dạy đến 1.5 tiếng để đảm bảo mn đều hiểu vấn đề. Quả cũng ít gặp gv nhiệt tình như thế

Đang tải...

2. huyenhuyen12

huyenhuyen12 Thành viên đạt chuẩn

biết chỗ chị nói rồi. Đọc đoạn đầu đã đoán đoán, đến chỗ thầy Quang thì biết ngay.
    :) phát âm ở bên đó dạy chuẩn, giao tiếp cũng hiệu quả nữa. #1

3. puki88

puki88 Thành viên chính thức

sao mọi người chăm chỉ thế, m muốn học mà nghĩ lười quá :(

4. Skypetalk

Skypetalk Thành viên đạt chuẩn

Học phát âm thì bạn có thể lên youtube để học có rất nhiều video hướng dẫn bạn ah. Bạn có thể học theo bảng phiên âm quốc tế IPA. Về học giao tiếp thì hiện tại mình thấy hình thức học online khá phổ biến và tiện lợi.

5. LeHuong89

LeHuong89 Thành viên đạt chuẩn

học phát âm quan trọng nhất là có người nghe để sửa âm cho mình. Học online cũng tốt, nhưng phù hợp hơn với những bạn đã giỏi sẵn rồi, còn ù ù cạc cạc mà tự học thì dự là không đi đến đâu.
    Học giao tiếp thì online cũng hay, vì kiếm người nói chuyện offline nhiều khi khó chết đi được :)

6. linhlinh12

linhlinh12 Thành viên mới

Review khóa phát âm tiếng Anh online mình học ở Moon ESL, bài này mình copy từ review mình đã viết, dành cho những bạn quan tâm tới việc học tiếng Anh:

Vì thời gian bận bịu của cuộc sống mình đã lãng quên tiếng anh 4 năm nay. Công việc chỉ dùng đọc vài email ko quá khó. Nhưng mình vẫn muốn dc làm dc sống trong môi trường tiếng anh. Mình đã thử mua 1 khoá online giao tiếp tại 1 nơi 3 tháng để cho mình môi trường dùng tg anh thường xuyên. Và mình nhận thấy các nơi khác họ PR tốt quá vì họ dạy ko có tâm và chất lượng lớp ko như mình mong muốn về giáo và kỹ thuật dg truyền lớp học. Mình ko tin tưởng vào lớp online nên mình tìm kiếm các nơi khác với tâm trạng dè chừng và kỹ lưỡng hơn.
    Đến khi mình đọc các trang web,xem video cô Moon mình dần tò mò và lôi cuốn cách hướng dẫn phát âm. Mình quyết định tham gia khoá phát âm bên Moon ESL dù tiền học cao hơn các nơi khác kha khá. Nhưng mình nghĩ người Việt dạy cao chắc chắn họ cũng đạt đến độ chín nghề và trình cao rồi. Tiền nào của nấy mà khi học thì đừng tiếc vì đi đôi với nó chất lượng. Ngoại ngữ là cả 1 quá trình, không phải chúng ta học cái là giỏi ngay. Xin thưa chắc số đó rất ít, và hầu hết chúng ta tiếp thu kiến thức của thầy giáo cô giáo để định hướng và có kho tư liệu để ta tự trau dồi nâng cao cho mình.
    Mình đã join lớp thầy Quang và thực sự khả năng nghe của mình đã khá hơn 85% so với lúc đầu sau 4 năm ko chú tâm học. Khả năng nói của tui cũng đã khá hơn dù còn1 số từ vẫn bị lỗi( lỗi chung của người vn) nhưng mình tin mình sẽ sửa dc từ những bí kíp thầy cô chỉ cho. Xin cảm ơn Moon ESL đặc biệt thầy Quang đã giúp mình khắc phục dc khả năng phát âm tiếng Anh.
    Tôi thực sự hài lòng về chất lượng lớp Online tui ko bị nghẽn mạng hay sóng kém để ko nghe thấy ai nói gì. Tôi nghĩ hình thức Online rất phù hợp với những người đi làm như tui và cả các bạn trẻ. Tiết kiệm thời gian ko phải di chuyển, tiện ích là ở nhà học hành [​IMG]:))). Tiếng Anh là học hỏi không ngừng nghỉ và tôi nghĩ tôi sẽ join thêm các lớp Online tại Moon Esl để hoàn thiện mình hơn dù tuổi ko trẻ nhưng chắc chắn với vốn kinh nghiệm và lượng kiến thức dồi dào thực tế của cô Moon thầy Quang những người lớn tuổi cũng sẽ dễ dàng sửa và học giỏi như các bạn trẻ 9x. Mong là Moon Esl luôn thành công và ngày càng có nhiều video để mình tiếp tục dc mở mang kiến thức.

Trần Bình T&T thích bài này.
  7. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

TPHCM có trung tâm ILI q10 dạy giao tiếp và phát âm chuẩn, tham khảo thêm chỗ này nhé mọi người , chỗ đó dạy giáo viên bản ngữ với lại mức học phí cũng rẻ nữa.

8. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Mình marketing cho Thầy mình xíu nhé. Mình học 1 khóa ở TIMMY ENGLISH, thấy rất hài lòng
    1. Giáo viên đêu là du học sinh, thầy dạy minh du học Úc
    2. Lớp 6-9 bạn. Nhưng lơp mình học có 6 bạn
    3. Chỉ dạy người đi làm, nên rất phù hợp.
    4. Học phí thì khỏi phải lăn tăn.
    Minh nhớ cách đây 3 tháng mình lên forum tim hiểu về aroma, sau đó ra được TIMMY ENGLISH vì ở TIMMY cũng chỉ dạy người đi làm, thầy trươc kia cung dạy cho Aroma, sau đó mở lớp riêng. Mình thấy có nhieu ưu điểm nên đã đk. Giờ TA chưa giỏi nhưng thưc sự minh k còn sợ, bươc đầu minh happy lăm.
    Chúc các bạn tim dc khóa học phù hợp nhé.

thinhtvdhtm thích bài này.
  9. thinhtvdhtm

thinhtvdhtm Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng đang cân nhắc lớp học TIMMY ENGLISH. Đăng ký 1 khóa xem sao

10. J Baby

J Baby Thành viên mới

Mình thấy tiếng Anh của chúng ta đa phần là ổn về ngữ pháp, khá về từ vựng nhưng lại kém giao tiếp vô cùng. Có nhiều khi từ thì có nhiều nhưng chẳng sử dụng được để diễn đạt, nhất là khi giao tiếp với người nước ngoài.

11. maunang_baby

Học phát âm với thầy nhé mọi người.

12. nguyenannhien23

nguyenannhien23 Thành viên sắp chính thức

mình thấy trung tâm cô Lê Nguyệt dạy hay mà tận tâm lắm

13. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Bắt đầu nổi tiếng

Mình vote cho Step up nhé!

14. meocon_15

meocon_15 Thành viên mới

Thầy Richard day ok lắm, rất nhiệt tình mà vui lắm.

Chim Quyen Nho Coi thích bài này.
  15. Hương Minh Bùi

Hương Minh Bùi Thành viên tập sự

Mình xin đề cử lớp học tiếng Anh miễn phí của tổ chức tình nguyện HOPE ạ.
    với nhu cầu của bạn thì nên tham khảo lớp giao tiếp cơ bản, mỗi buổi học theo từng chủ đề trong đời sống hàng ngày với các bạn TNV nước ngoài rất nhiệt tình và phát âm chuẩn. sau 1 thời gian đảm bảo bạn sẽ nâng cao khả năng nghe nói và phản xa giao tiếp. số bạn học viên mới đầu rất rụt rè, bí từ và ngại giao tiếp với người nước ngoài, nhưng sau 1 khóa học các bạn ý đã không còn ngại và có thể tự tin diễn đạt ý mình muốn nói rồi ạ. lớp học vào các buổi tối ở nguyễn trãi thanh xuân hà nội ạ

16. mevacha

mevacha Thành viên tập sự

Ở Hà Nội thì chỉ có thầy Thắng Accent dạy được cả 2 giọng Anh và Mỹ thôi. Mẹ nó nên tham khảo những học sinh học ở đó ấy. http://accent.edu.vn/video-cua-hoc-vien.htm

17. trangkhuyetvang

trangkhuyetvang Thành viên tập sự

mẹ nào ở Hồ Chí Minh thì mình recommend trung tâm Apollo và trung tâm ILI cho chương trình giao tiếp người lớn và chương trình thiếu nhi luôn nha

maunang_baby thích bài này.
  18. maunang_baby

Mình chọn ILI vì vừa học chất lượng mà học phí rẻ hơn nhiều nữa.

19. Khúc Thị Lan

Khúc Thị Lan Thành viên tập sự

lên youtube mà học các mẹ à, free luôn. em tự học ielts cũng 6.0

20. thaotran09

thaotran09 Thành viên tập sự

Học trên youtube cũng tốt, nhưng sẽ không nhanh và hiệu quả như học trực tiếp với giáo viên đâu. Nhiều người nghĩ học phát âm thì giáo viên bản xứ tốt hơn, nhưng với những giáo viên giỏi tiếng Anh và có kiến thức về phát âm thì họ giảng dạy ổn hơn nhiều.