3 tháng đầu: Em ho quá làm gì bây giờ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ST-Lu!, 25/8/2009.

Tags:
  1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Các mẹ ơi em đang có baby mà mấy hôm nay ho dữ quá,chẳng biết làm gì cho đỡ nữa,mẹ nào có cao kiến gì không?Mách giùm em với!Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

đang mang thai mẹ cần cẩn thận, đừng có tự ý uống thuốc lung tung, thui mẹ nên đi bv khám cho chắc ăn

ST-Lu! thích bài này.
  3. boxitthom

boxitthom Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang mang bầu 25w, cũng vừa trải qua 1 đợt ho xong. Ho khi mang bầu có 2 loại:
    Ho do em bé mọc tóc ( thực hư thế nào không rõ lắm nhé ) : thường xuất hiện từ tuần thứ 11 trở đi, ho không rõ nguyên nhân ( tức là ko bị cảm cúm hay viêm họng gì ). Ho này khá dữ dội và kéo dài khoảng 1 tuần, dù có uống thuốc hay can thiệp gì cũng không khỏi.

Ho do viêm họng hay thời tiết: có thể hấp quất ( tắc )/chanh với mật ong rồi ngậm đều. Nếu không có điều kiện hấp thì ngậm riêng mật ong cũng được. Ngoài ra có chai si rô Bổ phế chỉ khái lộ ( của dược phẩm Nam Hà thì phải ) dùng được cho phụ nữ mang thai, cho con bú, trẻ em. Cái si rô này mình uống trộm vía thấy hiệu quả, dùng vài lần là khỏi luôn. Ngoài ra mẹ nó chịu khó xúc miệng nước muối để khử trùng, đừng để viêm họng biến thành sốt, rất hại cho em bé:p

ST-Lu! thích bài này.
  4. bibi_0409

bibi_0409 Thành viên mới

Lúc thai của mình khoảng tầm 11, 12 tuần tuổi mình cũng bị ho dữ dội lắm. Ho triền miên không dứt. Xong mình thấy mọi người bảo xúc miệng bằng nước muối, rồi mình nhờ ox mua ít ômai mậm hay chanh muối gì đấy ngậm. Ngậm được 1 hôm thì hôm sau hết. Mà mình nghe mọi người bảo ngậm chanh muối cũng hiệu quả đấy, mẹ nó thử xem.

ST-Lu! thích bài này.
  5. mebetao

mebetao Thành viên mới

Mình hấp quả quất hoặc chanh với mật ong và muối rất hiệu nghiệm, me no thử xem sao.

ST-Lu! thích bài này.
  6. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Các bạn ơi. Bà bầu uống được autusin đấy. Hồi bầu đứa thử nhất mình cũng ho quặn ruột vào ko chịu uống thuốc. Khi đi khám bs kê cái đó bảo uống dc. ĐÚNg là nắng hạn gặp mưa rào, uống 2 lần đỡ hẳn. Cả nhà tham khảo nhé. :)

7. Nhimcon02

Nhimcon02 Thành viên mới

Hồi tớ có bầu đứa đầu khoảng 3-4 tháng gì đấy ho khủng khiếp luôn rồi toàn ngậm trepsin thôi rồi xúc miệng nuớc muối cũng dỡ nhiều.

8. mecunbongyeudau

mecunbongyeudau Bắt đầu tích cực

mẹ nó có thể mua thêm lọ nước muối biển về xịt nữa cũng đỡ lăm đấy.Hôm trước mình cũng bị chả dám uống thuốc gì chỉ xịt mũi họng bằng nước muối biển thôi cũng khỏi.Tốt lăm mà sau này khỏi rồi vẫn dùng để phòng bệnh luôn.

9. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Mình đi khám 3 nơi thì toàn được bác sĩ kê đơn Amoxilin của Pháp hoặc Úc. Uống hết vỉ cũng hết hẳn ho, mà hồi đấy mình đang bầu 24 tuần ho dữ dội lắm, đêm ngủ cũng không yên cứ như sắp bật phổi long họng ra đến nơi ấy.

10. meyeucon2000

meyeucon2000 Thành viên chính thức

Vài hôm trước vào web thấy có bạn chỉ mua 1 cốc nước mía nguyên chất cho thêm vài lái gừng chưng cách thủy uống cũng thấy hiệu nghiệm lắm...nhưng mình cũng kết hợp với uống thuốc tây nữa...

11. Mengong

Mengong Thành viên nổi tiếng

Chị mách cho em điều này nha chị đã được bà bác mách cho đấy.
    * Ăn ốc luộc đi em nhé !
    Nghe có vẻ không ăn nhập gì nhưng sau khi được phân tích thì mình thấy cũng có lý: này nhé, trong nước chấm ốc có gừng này, tỏi này, ớt này, xả này cộng với thịt ốc ăn xong mình cảm thấy dễ chịu cái cổ họng nhiều lắm :D
    Chúc bạn chóng khỏe nha !

ST-Lu! thích bài này.
  12. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Em thấy bầu bì hạn chế uống thuốc được là tốt, em cũng hay ho do viêm họng mãn tính mà, bầu bạn đầu ho toàn hấp chanh + mật ong kết hợp xúc miệng nước muối. Nhưng mất hơn 1 tuần mới đỡ. Lần thứ 2 này, viêm họng nặng còn sốt nữa hồi 9-10 tuần, hôm đó đưa con bé chị đi khám tai mũi họng (cũng hay viêm họng lắm) ở bác sỹ Lan ở Đội Cấn (bác sỹ CKII Viện Nhi) bác ý kê cho mình 1 lọ xịt họng của Pháp chuyên dùng cho bà bầu + bột xúc miệng của Viện Tai Mũi Họng + ngậm Xchoay dưới lưỡi, 3 ngày hết ho sốt, vì em viêm họng quá nên sốt, hic, ngày thứ 4 họng hết sưng hẳn. Túm lại nên đi khám bác sỹ hihi
    Thường ho mọc tóc chỉ húng hắng ho như ngứa cổ, không đau họng, khoảng 2-3 ngày tự hết! Cái này em cũng không chắc nhưng bầu lần 1 hay lần này cũng bị ho kiểu đó rùi, hihi...

ST-Lu! thích bài này.
  13. Mẹ Hàlan

Mẹ Hàlan Thành viên chính thức

tìm hiểu thông tin thời kỳ mang thai

May quá váo đây thấy các mẹ có nhiều kinh nghiệm và nhiều cách hay quá!
    Mình cũng đang mang bầu,là mang thai lần đầu nên cũng sợ lắm,chẳng có kinh nghiệm gì cả,nên mình sẽ thử cách của các mẹ xem thế nào?
    :p

14. thaomai2702

thaomai2702 Thành viên tập sự

15. huonghup1234

huonghup1234 Thành viên mới

bài viết hay quá

16. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cứ chuẩn bị ho 1 tí là lại nhấp môi với chanh đào ngâm mật ong, hoặc là lá húng chanh hấp mật ong ạ. phải liên tục như vậy thì khoảng 2 hôm là tịt ạ. đó là kinh nghiệm của tớ

17. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Có thể dùng nước muối ấm súc miệng sáng sớm và lúc tối đi ngủ cũng sẽ đỡ đấy.

18. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

súc miengj nước muối đó b

19. nguyenhoa1189

nguyenhoa1189 Thành viên mới

cảm ơn bạn đã chia sẻ

20. thegioitranhtheu.com

thegioitranhtheu.com Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, bạn dùng nước muối ấm xúc sáng tối, uống chanh mật ong. Kiên trì làm như vậy nhé . Trước đây mình cứ ho là dùng kháng sinh đến lúc mang bầu không thể uống được kháng sinh, mình làm theo cách này, và mình đã thoát đợt gió mùa đầu tiên này đấy. Hai ngày đỡ hẳn