Cần giúp: Khi Cô Giáo Trả Lại Quà 20-11

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Shop_T&A, 21/11/2017.

1. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

Các mẹ ak, 20-11 em có mua 1 món quà là chiếc ví và phong bì, gói quà cẩn thận đẹp đẽ, sáng 20-11 em cho con mang đến trường tặng co giáo. Con em năm nay học lớp 1, là lớp chọn của trường. Hôm sau cô trả lại quà cho con em cầm về, ko nhắn nhủ lại gì, ko gọi điện hay nt lại cho phụ huynh. Em có hỏi nhưng con chỉ nói không biết.
    Em ko hiểu có phải cô tự ái vì phụ huynh ko vào tận lớp tặng cô mà lại đưa cho con. Em thì nghĩ là trò tặng cô là điều rất tự nhiên.
    Mà trường con em thì buổi sáng ko cho phụ huynh vào trường mà chỉ đc đưa đến cổng cho con tự vào.
    Hoặc con em nhút nhát mặc dù rất thích tặng cô nhưng lại chỉ đặt lên bàn cô nên cô ko nhận quà.
    Em băn khoăn ko biết nên làm j bây giờ. Gọi cho cô hỏi lý do giải thích với côhay im lặng nhận lại quà ???
    Xin các mẹ cho em ý kiến, nếu e sai em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần sau ak

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop_T&A
    Đang tải...

2. hoayeuthuong

hoayeuthuong Thành viên mới

Có khi có phong bò nên cô không nhận không mẹ? Em thú thật là xã hội bây giờ hơi thiên về vật chất hóa rồi. Nhớ tuổi thơ của em chỉ là sổ tay, cây bút, một nhành hoa và cả lớp góp vài ngày đồng và lạch cạch đạp xe đi tặng quà

Yeucon83 thích bài này.
  3. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Bắt đầu nổi tiếng

Mn thử hỏi con xem là ở lớp có bạn nào tặng quà cho cô ko? Và con mn tặng cô trực tiếp hay để lên bàn? Và con mn tặng quà cho cô từ buổi sáng hnay mà hsau cô mới gửi quà lại à? Vì thông thường, các cô sẽ nhận quà vì đó là tấm lòng của phụ huynh cũng như học trò. Mn thử hỏi thêm con mn xem có ttin j ko? Và theo em thì mn cứ ntin trò chuyện với cô xem sao nhé!

4. Marie_K

Marie_K Thành viên tập sự

Theo tớ thì cứ gọi điện cho cô nói rõ là "mẹ cháu tặng cô... nhưng vì abc nên không có cơ hội đưa trực tiếp mà bảo cháu đưa. Có khi cháu còn nhỏ nên nói năng chưa gãy gọn nên cô không hiểu..." => xem cô trả lời ntn. Dù sao đây cũng chỉ là việc riêng giữa mình và cô thôi nên đừng ngại. Nếu vẫn chưa hiểu nổi thì hãy hỏi các phụ huynh khác tham khảo, ko lại gây hiểu lầm diện rộng nguy lắm.
    Theo tớ phải làm rõ để lần sau còn biết cách làm việc chứ, cả năm bao dịp tặng quà mà.

5. Nguoiphunututin004

Nguoiphunututin004 Thành viên chính thức

tốt nhất mn cứ hỏi thằng cô cho chắc, nói khéo 1 chút xem sao. ko lại suy nghĩ lung tung khổ con khổ mẹ

6. Banagau

Banagau Bò sữa nhập khẩu

Chuẩn. Nghĩ nhiều làm gì cho mệt đầu.

7. Lâm Hạ Phương

Lâm Hạ Phương Thành viên tập sự

Mình nghĩ mom thử alo cô xem. Nói là vì khó gặp được cô nên mới nhờ cháu đưa. Phong bì chỉ là chút lòng thành vì không biết cô giáo thích gì chứ không phải như cô nghĩ. Mình nghĩ khuất mắt thì nên hỏi thẳng là tốt nhất. Có điều chỉ sợ mình hỏi thẳng mà người ta không thành thật thì cũng vậy :p

8. Shop_T&A

Em thấy quà vẫn nguyên, cô không hề bóc quà. Nên chắc cũng ko biết có phong bì trong đó mn ạ. Em cũng biết ý, gói bọc cẩn thận, phong bì để bên trong cho tế nhị ạ

9. Shop_T&A

Cô chưa bóc quà nên ko thấy phong bì đâu mẹ nó ạ. Em cũng nghĩ là con tặng cô là đúng ý nghĩa chứ ko có ý nào coi thường. Nếu cô giao là người không thích nhận quà của hs thì khi trả quà cũng nên nt lại cho PH, trả cho PH. Trả lại cho trẻ như vậy, trẻ rất buồn và không hiểu j cả, chỉ biết đem tặng quà cô giáo mà bị cô trả lại, Nói chung em cũng rất thất vọng về cách hành xử của cô giáo với một đứa trẻ 6 tuổi, 1 học trò của mình. Nên em không muốn gọi hỏi gì nữa.

10. huyentelecom

huyentelecom Thành viên tốt bụng

Có khi cô giáo là người không thích nhận quà, kiểu tư tưởng của cho là của lo ấy :D

11. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mình nghĩ mẹ nó nên đến nhà cô tặng thì hơn ko đưa cho bé tặng như vậy.

Yeucon83 thích bài này.
  12. nguyenhoailam

nguyenhoailam Thành viên rất tích cực

Em nghĩ nếu có phong bì thì phụ huynh là người nên tặng chứ đưa quà cho bé lại kèm theo cái phong bì mang đi tặng cô nó cứ sao sao ý ạ

13. Toilamgiau@

Toilamgiau@ Thành viên tích cực

Em thấy cách tặng của mn hơi thiếu tôn trọng cô giáo. Không biết khi mẹ nó đưa cho bé tặng mn có dặn dò bé phải nói gì không, vì trẻ con mới 6t đã biết gì đâu lên tặng quà cho Cô con chẳng biết gì lại làm cô tự ái. Người ta bảo của cho không bằng cách cho nhiều khi mình cũng nên khéo léo, tặng cho Cô giáo của con không biết quà lớn bé gì nhưng mình cũng nên tâm lý một chút mn ạ.

14. rchato

rchato Thành viên chính thức

Kể ra thì cũng lạ. Nếu cô giáo không nhận thì đúng ra lúc đó trả luôn chứ. Còn đã cầm về rồi lại trả lại thì chắc có lẽ ... hơi ít nên cô không muốn nhận chăng?

15. Yeucon83

Yeucon83 Thành viên tích cực

Chuẩn đấy bạn. Em bé còn quá nhỏ. Nếu em bé tặng hoa tươi cô sẽ nhận. Theo như mình nghĩ cô biết được trong đó kiểu gì cũng có phong bì nên mới ko nhận như thế.

16. virgo28

virgo28 Thành viên tích cực

trường con mình thì cấm ph vào khuôn viên trường ( vì sợ có kẻ gian trà trộn vô bắt cóc các bé,con mình học bán trú), nên mình cũng chỉ có cách đưa cho con, nói con tặng cô.Cô nhận quà xong cũng ko nói gì cả(20/11,kèm p bì).Trung thu thì tớ viết giấy cho cô,nói là cái balo của con nhỏ quá, hộp bánh thì to,nên bỏ hộp ra,mong cô nhận quà đừng buồn vì ko có cái hộp( lần đầu thấy cô ntin cảm ơn).bình thường cô có việc thì nhắn zalo cho ph, nhưng khi ph hỏi thì chả thấy trả lời lại gì.
    Nói chung ,theo mình đừng suy nghĩ nặng nề quá, cũng đừng quá "sợ" cô.Mình nói thật,cô hồi đầu làm con mình sợ quắn cả lên.
    Mình thì nghĩ, tôn trọng cô , nhưng không sợ cô.Có gì khúc mắc, lần sau có dịp tặng quà, bạn nên viết tờ giấy cho cô,gấp vô quà ấy.Chứ giờ cô mới từ chối thì mình nghĩ chưa nên hỏi.

Đôi lời tâm sự, cùng cảnh ngộ 6 tuổi đi học ngơ ngác như chú bò con.

17. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

Vấn đề lớn là bạn hỏi thẳng con bạn là con có tặng quà cho cô k hay chỉ để lên bàn cô xong cô gửi lại quà, trước khi gọi cho cô nói kéo và hỏi rõ ak, chứ ngày đó thì thầy cô nào cũng nhận quà vf đó là tấm lòng của phụ huynh, học sinh dành cho cô. Còn nếu như cô trả lại hết quà cho học sinh thì ok, k vấn đề j phải lo cả.

18. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Không biết tình hình mn xử lý vụ này đến đâu rồi? Như mình thì mình vẫn gọi lại cho cô để hỏi khéo chứ cứ để trong lòng áy náy, khó chịu lắm.

19. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Nếu là mình ở trường hợp như vậy cũng sẽ thấy áy náy vì không biết nguyên nhân gì. Nhưng theo mình bạn cứ gọi điện hỏi cô giáo về tình hình học của cháu rồi xem thái độ của cô ra sao rồi hỏi về chuyện kia nhưng nếu không hỏi luôn mà để xa quá thì cũng ngại cho cả cô giáo nữa.

20. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Theo em thì mn cứ gọi điện trực tiếp, để giải quyết vấn đề cho nhanh. :D