Kinh nghiệm: Dạy bé học chữ sớm

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi omma, 16/6/2015.

1. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

2. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

minh ko tim thay trong app

3. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

em cũng áp dụng cho bé xem sách vở với nghe nhạc từ lúc trong 1 tháng nên em thấy bé nhà em mỗi lần cầm sách đọc sách có vẻ hứng thú lắm, rât tập trung xem. Tuy nhiên, bây giờ em đang nghiên cứu tìm ra phương pháp dạy hiệu quả cho bé nhà em, chứ không chỉ cho nhìn sách, rồi em đọc cho nghe nữa. Bé mới được 5.5 tháng nên chắc đầu tư từ bây giờ vẫn còn kịp ạ. Hi vọng bé lúc 1 tuổi sẽ đọc được như bé nhà chị. hi.

4. me iu nghé

me iu nghé

con mình 3 tuổi rồi mà chưa biết chữ

5. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

sang năm e bắt đầu dạy cu nhà e học viết chữ e học thêm kinh nghiệm của các mẹ à

6. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

con mình cũng được 3 tuổi, chỉ biết số thui.

7. kukitmeyeucon

kukitmeyeucon Call me : 097.9000.997

Mình đang loay hoay k biết bắt đầu từ đâu, như thế nào, con mình 3 tháng, 2 anh lớn chẳng biết pp Glenn Doman nên cũng chẳng dạy, giờ 1 anh đi học lớp 1 nên biết chữ và ở tình trạng hs bình thường ở lớp, 1 anh gâbf 4 tuổi rồi cũng mới chỉ biết số 1 , dạy mỗi số 2-3 còn k nổi, hic, tại mẹ kém
    Mình muốn được chia sẻ để dạy bé thứ 3 này đây, hichic, ....các mẹ tư vấn mình với!

8. mebesau1911

mebesau1911 Bắt đầu nổi tiếng

thanks mn trước đã, mai mày mò phần mềm mới đc ^^

9. omma

omma Thành viên mới

Mình có đứa bé thứ 2 rồi (2 tuổi), cũng đang tiếp tục áp dụng cách này như trước đó đã áp dụng trên anh hai. Bé này không tập trung học bằng anh hai, nhưng giờ cũng đã đọc được khá nhiều từ đơn. Hy vọng 3 tuổi sẽ đọc được ạ (lúc trước anh hai 25 tháng là đọc được nhiều bài thơ trong sách Tiếng Việt 1 rồi ạ). Ngoài app này, các mẹ cũng có thể làm thêm flash card (giấy) hoặc đọc truyện ạ. Bé sau nhà mình đọc truyện thì chỉ nhìn hình thôi. Nên chỉ hình gì cũng biết, nhưng chữ thì 1 số từ không đọc được. Giờ mình đang chuyển sang chế độ đọc chữ và thấy khá hiệu quả ạ, các mẹ có thể chọn chế độ này trong phần cài đặt.
    Mình có thêm rất nhiều từ mới và cải tiến app lên nhiều rồi, các mẹ có thể cài đặt ở đây, hoặc vào Google Play và tìm "babygenie" nhé.
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.babygenie.bitofintelligence

Nên nhớ là phải kiên trì, mỗi ngày 5 phút cũng được. Khi nào bé không chú ý thì dừng lại nhé.

Đây là video anh hai (4.5 tuổi) đọc truyện cho em (2 tuổi) nghe:

10. Chess For Kids

Chess For Kids Bắt đầu tích cực

Hay nhỉ, giờ mình mới biết đến phương pháp này. Không biết có tốt không hả mẹ nó

11. omma

omma Thành viên mới

Các bạn vào kênh youtube này cũng có hướng dẫn về các cách giáo dục sớm nhé. Bé mới 17 tháng mà đọc chữ được rồi đấy!

12. Lâm Đặng Thị Tố Khuyên

Lâm Đặng Thị Tố Khuyên Thành viên tập sự

Chào mọi người!
    Mình thật hạnh phúc vì đã phát hiện ra một phương pháp dạy con học chữ sớm ít mất thời gian và công sức cho trai của mình.
    Và hôm nay mình rất sẵn lòng để giới thiệu với các bậc cha mẹ có con trong độ tuổi từ 0-10 tuổi chương trình học tiếng Anh rất hiệu quả và hấp dẫn Monkey Junior.
    Bé nhà mình đã học được 8 tháng và vẫn đang học hàng ngày ở nhà và bản thân mình rất hài lòng với kết quả.
    Hiện tại, bé nhà mình tròn 4 tuổi đã nhận biết được tất cả các chữ cái tiếng Việt và tiếng anh, đọc được số đếm đến 200, màu sắc, đồ dùng gia đình và hiểu được một số câu tiếng anh đơn giản,
    Cách bé học là mỗi ngày giành ra 5 phút để học, mỗi ngày một bài, ba mẹ đừng cố cho bé học nhiều vì như thế sẽ làm cho bé mệt và chóng chán, sau mỗi bài học bé được tặng một sticker để ghép vào bức tranh, bé nhà mình rất hào hứng với việc này.
    Thú thật, trước đây mình cũng từng cho bé đến trung tâm tiếng anh để học nhưng được 3 tháng là mình out ngay vì 3 lý do: không có thời gian đưa đón bé, học phí khá cao 200k/buổi 1.5h, trình độ học của các bé trong lớp không đồng đều, và mình biết đến chương trình này vừa tiện lợi vừa kinh tế, chỉ cần bỏ ra chưa đến 699.000đ là được sử dụng trọn đời, bé trước học xong đến bé sau và được cập nhật đến 5 ngôn ngữ: việt, anh, pháp, trung, tây ban nha... thật đáng đồng tiền bát gạo.
    Mình thấy hay quá và cũng giúp ích được cho các con có nền tảng ngoại ngữ sau này.
    Số là mình được tặng mã giảm giá cho chương trình học này, mọi người có thể đăng ký mua bằng cách gọi điện đến 1900 63 60 52 đọc mã giảm giá SQQMJ hoặc vào đây http://www.monkeyjunior.vn/?lp=1&coupon=SQQMJ để được giảm giá 40%
    Thời buổi kiếm tiền khó khăn quá, tiết kiệm được đồng nào hay đồng nấy mà!
    Thông tin về khóa học:
    Link:
    Link:
    1. Monkey Junior giúp trẻ làm chủ tiếng Anh ngay từ nhỏ Link:
    2. Ứng dụng Monkey Junior lên ngôi tại Mỹ Link:
    3. Monkey Junior: Học tiếng Anh chưa bao giờ dễ đến thế! Link:

13. Tuấn- Miền Đông Anh

Tuấn- Miền Đông Anh Thành viên sắp chính thức

Bạn giỏi thật, xin khâm phục tình yêu bạn dành cho con và gia đình!