Tâm sự Lời Tự Sự Của 30 Gửi Cho Tuổi 25

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thiendoanhnhan, 23/8/2017.

1. thiendoanhnhan

thiendoanhnhan Thành viên đạt chuẩn

Khi tôi 18 tuổi, tôi đã có một kế hoạch, tuy hơi sáo rỗng nhưng đó là những gì tôi chuẩn bị cho cuộc đời. Tôi sẽ gặp chồng tôi ở đại học, và ngay sau khi tốt nghiệp, chúng tôi sẽ lập gia đình, cố gắng mua một căn nhà đắt đỏ trên Hà Nội, có 2 đứa con - tất cả khi tôi 25 tuổi.

Thấm thoắt lên 25 tuổi, không có chồng, không có căn nhà, và không có con, và cũng "không buồn" về nó. Kế hoạch cuộc sống của tôi lúc đó thật khác biệt: tôi đã từng làm nghề báo và muốn trở thành một phóng viên được đi đây đi đó hay phượt chẳng hạn.

Bây giờ khi tôi 30 tuổi, tôi cưới chồng - mặc dù vẫn không có căn hộ nào hay trẻ con - và làm việc như một nhà văn và biên tập viên.

Tôi không xa rời tuổi 20 của tôi, nhưng nó dường như cách đây rất lâu rồi, và tôi thậm chí không thể tin rằng tôi là chính là người đó khi 18 tuổi. Vấn đề là, nếu tôi đã học được gì trong 30 năm Trên hành tinh này, đó là cuộc sống là những gì xảy ra khi bạn đang bận rộn làm kế hoạch khác . Nếu tôi có thể, đó là chính xác những gì tôi sẽ nói với 25 tuổi của tôi: "Thư giãn" . Đừng cố gắng hình dung tất cả mọi thứ ra, bởi vì mọi thứ không phải luôn luôn làm việc theo cách mà bạn đã lên kế hoạch, và đó không phải là điều xấu.

Trên thực tế, đó là câu hỏi phổ biến được hỏi trong cuộc trò chuyện. Giờ làm việc tại công ty và tôi luôn tìm thấy những câu trả lời từ xung quanh. Một số người đang hy vọng, những người khác bị nhức nhối, nhưng họ luôn khiến tôi băn khoăn về cuộc sống và nó dẫn dắt chúng ta theo những hướng khác nhau như thế nào.

Và với điều đó trong tâm trí và năm mới sắp đến, tôi nghĩ rằng tôi muốn hỏi một số đồng nghiệp 30 tuổi của tôi về những gì họ sẽ nói với bản thân mình 25 tuổi và gợi ý một số lời khuyên cho cuối năm 2017. Đây là những gì họ đã nói. (Và ai biết được? Khi tôi 40, tôi có thể có một cái nhìn hoàn toàn khác về cuộc sống - mặc dù có lẽ vẫn không phải là một kế hoạch cuộc sống.)

Những gì tuổi 30 các bạn nên biết
    "Tôi muốn nói với bản thân mình 25 tuổi rằng hãy bảo vệ thính giác của mình tốt hơn khi đi chơi tại bar hay đeo tai nghe suốt ngày. Tôi đã bị ù tai suốt nhiều năm và nó không chịu khỏi"- Thúy Vi
    "Đừng đánh giá thấp chính mình khi thương lượng lương - bạn có giá trị và nó xứng đáng với một con số" - Hoài Thu

"Đánh giá cao cha mẹ, ông bà của bạn. Thưởng thức thời gian cùng với họ trong khi họ đang hoạt động và khỏe mạnh. Du lịch thường xuyên . Hãy tha thứ một cách dễ dàng. "- Thái Hà

"Yêu cơ thể của bạn! Trong năm hay 10 năm, bạn không có cơ hội để lấy lại những điều đã mất "- Bảo Ngọc

"Đừng vội vã sống. Thưởng thức hiện tại mà không gây áp lực cho bản thân về tương lai. Và tận hưởng cái chất trẻ 25 đang chảy trong bạn. "- Võ Hoài Tâm

"Dành tiền cho một ngôi nhà ... không phải đám cưới." - Hải Yến

"Có niềm tin vào chính bản thân bạn và biết rằng khi nói đến bất cứ điều gì trong cuộc sống, bạn là người biện hộ tốt nhất của bạn , do đó, đừng thay đổi bản thân bạn!" - Hoài Thương
    "Hãy tận hưởng từng giây từng phút, hãy học cách ngồi thiền để sống trọn vẹn từng ngày"- Anh Thư

Lời khuyên tốt nhất về cuộc sống mà bạn đã từng nhận được là gì? Hãy cho mình biết ý kiến của bạn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thiendoanhnhan
    Đang tải...

2. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

tôi sắp 30 và thầm cảm ơn vì 5 năm qua đã đi lên chứ k đi xuống, cảm ơn gđ vẫn khỏe mạnh, hy vọng nhiều vào tương lai

thiendoanhnhan thích bài này.
  3. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Mình đã ngoài băm mấy nhát rồi... Cái ngày ở tuổi 22 cũng suy nghĩ sau mình sẽ lấy một anh chồng hơn mình khoảng 5-7 tuổi, đơn giản là vì các chú, cậu mình cũng toàn lập GĐ chênh như thế, và như thế mới có cảm giác an toàn...., nào là phải lấy một anh chồng tự lập vì trong GĐ mình các chú và cậu mình cũng thế mà kinh tế vẫn ổn, có hiếu với ba mẹ, cs vẫn hạnh phúc.... Rồi mình lấy đúng cái mẫu người mà mình suy nghĩ.. cs ban đầu cũng vất vả, nhưng tâm hồn luôn thanh thản, mình tâm niệm tuổi trẻ vất vả là lẽ tự nhiên, ta phải cảm ơn nó....5 năm sau khi cưới mình có nhà, nó cũng trong dự tính của mình.... Mình cảm ơn tất cả những gì đã đi qua...

4. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

lưu vào tí đọc

5. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Em cũng 30 em đã cảm ơn cuộc sống vì cho em vượt qua được 5 năm năm đầu hôn nhân giờ Oke hơn

6. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Được sống là 1 điều tuyệt vời