Kinh nghiệm: Phương Pháp Dạy Tiếng Anh Cho Con

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi mai0025, 14/11/2017.

1. mai0025

mai0025 Thành viên tập sự

Bé nhà em năm nay 5 tuổi, nhà em quyết định cho con đi học tiếng Anh ở trung tâm, cũng được khoảng 2 tháng nay rồi.

Mà vợ chồng em đau đầu nhất khoản dạy con ở nhà. Vợ chồng em thì thống nhất là con đi học không phó mặc hoàn toàn cho nhà trường, nên về nhà vẫn thay phiên nhau kiểm tra từ vựng của con, cho con làm bài test… Nhưng việc này sao mà nó tốn thời gian khủng khiếp. Trung bình tối nào vợ chồng em cũng mất trên dưới 2 tiếng đánh vật với con, nguyên khoản học tiếng Anh thôi ý, mà bé nhà em như cô giáo nhận xét là cũng thuộc dạng thông minh nhanh trí.

Có điều lo ngại hơn là 2 vợ chồng tiếng Anh cũng khá, nhưng phát âm thì...chỉ sợ nhất là dạy con bị sai :(

Không biết các bố mẹ khác cho con đi học tiếng Anh sớm thì thế nào ạ? Các bố mẹ có hay dạy thêm con ở nhà không? Và dạy thì dạy theo phương pháp nào hay chỉ cho nhà em với ạ.

Hơi miên man tý, nhưng mà em đang nghĩ giá mà có cái app gì hay ho, vừa sát được với nội dung con học trên lớp hàng ngày, dạy thêm phát âm, xong lại có bài kiểm tra… để mẹ con vừa học học chơi chơi, mình dạy cũng đỡ vất vả thì thích nhỉ. Em tìm mỏi mắt mà không có app nào như thế. Vợ chồng em cũng đã thủ qua vài app và một vài khoá online nhưng hiệu quả thấy không ăn thua. App của trường cung cấp thì nội dung quanh quẩn có mấy từ vựng học đi học lại, con em ngồi làm thử tý đã nhớ hết đáp án. Nêú các bố mẹ có biết app nào hay cũng chỉ cho em với nhé.

Em cảm ơn các bố mẹ lắm lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mai0025
    Đang tải...

2. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

Tiếng Anh cho bé cần phải có sự kiên trì nhé các mẹ.

3. ngochiephanoi

ngochiephanoi Thành viên sắp chính thức

em cũng hay đọc chia sẻ của thầy Tú Phạm trên face nói về cách dạy tiếng anh cho trẻ, cần phải kiên nhẫn lắm các mom ạ

4. sunflower10

sunflower10 Thành viên chính thức

M thấy monkey junior có vẻ đk, mom thử tham khảo xem sao. Hình như đk học thử 5 bài thì pai.

5. Goivongmonopoly

Goivongmonopoly Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn add vì bài viết nhé, mình không học được tiếng anh nên cũng mong con mình sẽ học được tiếng anh

6. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Hồi xưa đâu co điều kiện đâu , vì thế cũng mong con mình sẽ có nhưng điều kiên tốt nhất dù cha mẹ có khổ đi nữa.Bé mình đang học anh văn ở chỗ này nay. Nói chung là giờ cho con tiếp xúc với môi trường anh ngữ để làm quen trước chứ con mới 5 tuổi cũng không ép quá nhiều, mọi người tham khảo thêm nhé
    https://www.kids.ili.edu.vn/

7. APABEE

APABEE Thành viên chính thức

Phụ huynh nào muốn cho con học tiếng anh ở trung tâm tham khảo iGEM LEARNING nhé.
    Chương trình đào tạo được thiết kế theo quy chuẩn kiến thức và kỹ năng từng cấp độ của khung tham chiếu Châu Âu – CEFR
    Thông tin: https://igemlearning.vn/lop-hoc-tieng-anh-cho-tre-em-i-english/

======
    Các mạng xã hội của APABEE