Cần giúp: Cần Học Tiếng Anh Giao Tiếp Cấp Tốc Dành Cho Người Đang Đi Làm .....

Thảo luận trong 'Học tập' bởi luxuries, 12/12/2017.

1. luxuries

luxuries Thành viên mới

Chào mọi người,
    Em đang cần tìm chỗ học tiếng Anh giao tiếp cấp tốc. Chả là em đang làm trong công ty xuất nhập khẩu. Vì là thư ký nên ngày nào em cũng phải theo sếp đi gặp đối tác nc ngoài. Mà khả năng giao tiếp tiếng Anh của em lại không được tốt. Vậy nên công việc của em bị hạn chế nhiều lắm.
    Em cũng đã học ở trung tâm nhưng do công việc bận k thể thu sếp được thời gian nên e nhờ mn tư vấn giúp trang web học tiếng anh giao tiếp online với (gv bản ngữ càng tốt)…..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi luxuries
    Đang tải...

2. Lonesome

Lonesome Thành viên đạt chuẩn

Cho bạn tham khảo nè.....

BRITISH COUNCIL
    Hội đồng Anh thì quá nổi tiếng rồi, nhưng đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học tiếng anh đắt hơn chỗ này. Nghe đâu học phí 1 giờ khoảng 250.000 gì đó (1 khóa 32 giờ khoảng 8 triệu :-s). Chỗ này chuyên dạy tiếng Anh thông dụng, tiếng Anh thương mại nhưng chủ yếu là luyện thi IELTS và nghe nói chất lượng dạy rất tốt. Nhìn chung theo mình ai muốn luyện thi IETLS mà tài chính kha khá thì học ở đây là tốt nhất, sau này đăng ký thi IELTS ở đây luôn.

LANGUAGE LINK & APOLLO
    Hai chỗ này thì tốt cho trẻ con hơn là người lớn đi học tiếng Anh… chất lượng thì có nhiều ý kiến trái chiều. Mình cũng có đứa cháu học ở Language Link chán chê. Ban đầu con bé thích lắm, học với người nước ngoài phát âm chuẩn, mà hoạt động trong lớp thì vui nên nhà cho học lâu dài, nhưng học tới chục khóa rồi trình độ tiếng Anh chẳng thấy lên, ngữ pháp lẹt đẹt. Nhìn chung càng học càng thấy đắt (mỗi khóa giờ đã tầm 5,6 triệu rồi) mà về lâu dài không hiệu quả. Bên Appolo cũng tương tự như vậy.

EIV ONLINE

EIV thì đã thành lập từ lâu rồi nhưng chưa nổi lắm…Dạo gần đây được nhiều người review tốt về trang học tiếng anh online này nên khá là hot hiện nay.ChỖ này có một điểm mới so với các trung tâm khác : đó là học chương trình 1 kèm 1 với giáo viên bản ngữ nên có giáo trình riêng đối với từng học viên tham gia khóa học.Thêm một điểm khác biệt so với trung tâm khác là rất đa dạng khóa học cho các lĩnh vực khác nhau mà giá thì mềm hơn so với APOLLO hay BRITISH COUNCIL.Nên EIV ONLINE là sự lựa chọn đáng cân nhắc cho người học.

AROMA
    Chỗ này có 1 vũ khí rất lợi hại là dạy tiếng Anh dành riêng cho người đi làm, nghĩa là chỉ chuyên tiếng Anh dùng cho công việc. Chỗ này phù hợp cho mấy anh chị đi làm muốn có môi trường học riêng vì ở dạy toàn người đi làm, đối tượng học khoảng 22-45 tuổi ấy, nhưng tối thiểu là 25-35 tuổi. Như chị bạn mình đang học ở đấy, chị ấy học về khen lắm, học theo các tình huống làm việc điển hình hàng ngày, học cái ứng dụng thực tế luôn nên tiết kiệm đc thời gian đeo đuổi học tiếng anh, mà giá cũng phải chăng (khoảng 3tr rưỡi 1 khóa gần 30 buổi học). Nhìn chung chất lượng tốt, tuy nhiên có ai không thích giáo viên người Việt Nam thì mình chịu thui .

3. luxuries

luxuries Thành viên mới

Oh cảm ơn bạn nhé… nhưng bạn đưa ra nhiều cơ sở học tiếng anh quá…mình chỉ muốn tìm 1 chỗ nào phù hợp,uy tin thôi

4. Lonesome

thực ra cũng tùy thuộc vào nhu cầu học tiếng anh của mỗi người mà lựa chọn cho mình nơi ngoại ngữ phù hợp thôi…mình tóm gọn lại như thế này

-nếu có điều kiện kinh tế thì học Apollo,hội đồng anh—cái này phù hợp với trẻ nhỏ và học sinh

-nếu muốn học tiếng anh phục vụ cho công việc hiện tại, giao tiếp được thì học ở Aroma

-Còn về học online thì tốt nhất học ở EIV Online (thấy bảo EIV Online rất đa dạng khóa học từ cho trẻ nhỏ cho đến người đi làm với cả hình thức học 1 gv kèm 1 học viên nên cũng khá hay khi học ở đây) giá cả cũng phù hợp với mn…

Đây toàn là nhưng cơ sở co tiếng lâu rồi với gv là người nước ngoài

5. luxuries

luxuries Thành viên mới

Bạn nhiệt tình với mình quá….cảm ơn nhiều nhé!

hàng xuất nhập khẩu thích bài này.
  6. Lonesome

Kcg,cho đi là nhận lại mà bạn,giúp mn là minh thấy vui roi

7. felixlove007

felixlove007 Thành viên mới

Hình thức học online tiếng anh đang rất là phổ biến đấy. Nếu bạn là người bận rộn thì mình nghĩ hướng đi học online là đúng đấy!

8. felixlove007

felixlove007 Thành viên mới

Các trang bạn có thể tham khảo…..
    gv bản ngữ : eivonline,aroma
    gv việt : eilght,mr.hoa….

9. star_lucky

star_lucky Thành viên mới

Học online cũng tốt mà mình lại chủ động được

10. meocon_15

meocon_15 Thành viên mới

Mình thì hài lòng với phương pháp dạy của trung tâm ILI, mình học nhiều nơi, mục đích cuối cùng cũng chỉ muốn nói được tiếng anh nhưng nhiều khi chán lắm, vừa tốn tiền vừa mất thời gian nhưng không hiệu quả, mình tim hiểu nên biết tới ILI , nó cũng vừa gân fnhaf nữa nên tới đăng ký học, mình đã tham gia được 3 khóa rùi, level được cải thiện , cảm thấy ok , học rất thích mà giáo viên cũng nhiệt tình chỉ nữa.

11. thaibinh1212

thaibinh1212 Thành viên tập sự

12. thaibinh1212

thaibinh1212 Thành viên tập sự

Muốn học để giao tiếp tốt thì bạn nên học ở trung tâm anh ngữ tome nhé,mình đã từng học ở trung tâm này và thấy rất hiệu quả. Bây giờ mình có thể tự tin giao tiếp với người nước ngoài rồi đó, học ở đây được thực hành nhiều lắm nên có thể nhớ bài ngay tại lớp, giáo viên thì nhiệt tình nữa. Bạn tham khảo trung tâm này thử nhé

13. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Học phí bạn tự chém ah, mình đã hỏi rồi, mắc lè lưỡi, một buổi hơn 200k, sĩ số khoảng 15 bạn/ lớp nhé.

loantdp thích bài này.
  14. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

cho mình đăng ký học chung với

15. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

các bạn tìm hiêu lớp học dành riêng cho người đi làm của nhóm du học sinh Úc TIMMY ENGLISH tổ chức nhé. Minh học có 8 bạn 1 lớp, tiền thì có 130k/1 buổi. Đung là trên đời vẫn còn có nhung thứ đủ 3 tiêu chí NGON BỔ RẺ.
    Lúc đâu tiên minh cugn phân vân như bạn đây, nhưng sau vào timmy english fanpage đọc review thì tự tin đăng ký, cuoi cung thi cung k bị thât vọng như nhưng lần trươc đó.

binhminhftu1 thích bài này.
  16. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

Mình tự học tiếng anh với chương trình efforless english của tiến sĩ A.J Hoge cũng ok lắm mẹ nó ơi, mẹ nó lên google tìm hiểu xem đi nhé.

binhminhftu1 thích bài này.
  17. đào văn lãm

đào văn lãm Thành viên mới

đi đâu xa , bên anh ngữ ILI q10 dạy anh văn cũng ok rồi, học trung tâm lớn học phí cũng mắc mà chất lượng cũng nhiều khi quá nhiều nên cũng chắc gì đã bằng , ILI tuy có sở nhỏ nhưng mình thích chất lượng và học phí bên đó , được học với 100% gv nước ngoài và uy tín đứng đầu

18. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

mình thấy mọi người review trung tâm ili cũng nhiều,mình cũng có đến tìm hiểu và định tham gia thử 1 khóa xem sao,nhưng học 1 khóa thì mình thấy khá ổn và rất thích,,,mà trung tâm này hơi khó tìm xí,bạn nào muốn học trung tâm thì tới tìm hiểu thử,chứ riêng ý kiến của mình thì mình thấy nó ok,

19. angiang00211

angiang00211 Thành viên tập sự

đồng ý hai tay với b lun nhé, m học ở đây rùi nên chỉ lại cho bạn nào cần nha

20. Mẹ Bống90

Mẹ Bống90 Bắt đầu tích cực

topica b ơi