Bé Lười Ăn, Sức Đề Kháng Kém, Đường Hô Hấp Yếu!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Chanh mẹ, 31/5/2017.

1. Chanh mẹ

Chanh mẹ Thành viên tập sự

Bé nhà e nhẹ cân, lười ăn và hay bị bệnh về đường hô hấp, tiêu hoá cũng kém. Bé hơn 6 tuổi mà chưa được 19kg. Ăn mỗi bữa không được 1 bát cơm với ít thức ăn dù bé không được ăn vặt. E cũng tìm nhiều cách để khắc phục mà ko ăn thua. Bé hay viêm họng, sốt cao. Bé ốm dậy cũng không ăn lại bữa. Không nỡ ép bé nhưng quả thật là sốt ruột và sót con vô cùng. Bác sĩ chỉ e với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chanh mẹ
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Giờ uống thêm siro tăng sức đề kháng cho con. Ăn tổ yến. Chứ nếu hay bị đường hô hấp con lại càng hay lười ăn.

3. Chanh mẹ

Tổ yến với các loại tăng cường mà tuổi bạn ý có thể dùng đều đã chiến đấu mà chả si nhê gì bạn ạ. Tổ yến thì vừa nịnh vừa trợn mắt mà bạn ý cũng chỉ uống cho vài thìa. Chán không ép bạn ý nữa nhưng cứ đến lúc bạn ý ốm là căng thẳng dễ sợ luôn! Hix!

4. bepgasdanang

bepgasdanang Thành viên chính thức

Theo mình thì mẹ nên cho bé hoạt động thể chất, chạy nhảy vui đùa nhiều vào tự nhiên sẻ tiêu tốn năng lương và ăn nhiều thôi. Cũng ko nên cưng bé quá, cứ để bé thoải mái đi. Giờ đa số thấy các mẹ nuôi con cứ như là trứng mỏng.

5. Chanh mẹ

Cảm ơn bạn. Mình nuôi con cũng dân dã thôi bạn ạ. Nhưng hoạt động thể chât của bé đúng là vẫn còn thiếu. Mình vẫn cố gắng cải thiện nhưng công việc cũng ko thuận lợi về thời gian. Bạn ý lại dễ ốm nên cũng bị lỡ nhiều chuyến đi chơi. Hi! Như hôm nay đi nghỉ ko có mẹ về lại ốm rồi ạ. Hix!

6. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

Gioongs nhà em quá, gần 3 tuổi mới đc 15 kí lô. hay ốm vặt, đi chơi về cũng ốm, ăn thì cũng đc mà k biết đổ đi đâu hết nữa.

Chanh mẹ thích bài này.
  7. Chanh mẹ

Hì! E cũng ko suy nghĩ nhiều nhưng vẫn có lúc chạnh lòng. Có khi mình lập team các mẹ có con siêu nhân còi đi ạ!

8. Bủm Yêu Của Mẹ

Bủm Yêu Của Mẹ Thành viên mới

Cơ thể đang phát triển của trẻ nhỏ là lúc hệ miễn dịch chưa hoàn thiện, sức đề kháng kém, bên cạnh đó do sự thay đổi thất thường của khí hậu, môi trường luôn bị ô nhiễm... nên tỷ lệ trẻ hay bị ốm vặt càng tăng.

9. hoaiphuong2017

hoaiphuong2017 Thành viên sắp chính thức

mình nghĩ mẹ nên cho con ăn thêm sữa và các chế phẩm từ sữa như sữa chua, váng sữa... uống thêm sữa bột nữa chú ý thành phần probiotic ấy nó là lợi khuẩn hỗ trợ tiêu hóa tốt hơn

10. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

mình đọc trên mạng thấy bảo có chất MFGM vừa giúp phát triển não bộ lại còn hỗ trợ tăng cường miễn dịch, kháng khuẩn với giảm số ngày sốt ấy mẹ ạ. Mẹ mua sữa công thức cho con uống chú ý cái chất này xem

11. kelly_nguyen2111

kelly_nguyen2111 Thành viên đạt chuẩn

nhưng hiện giờ rất ít hãng sữa có chứa luôn cả MFGM, em tham khỏa cũng nhiều rồi chỉ thấy có mỗi enfa

12. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

e cung thấy các bé nhỏ bên cạnh chú trọng phát triển trí não thì hệ miễn dịch cũng cần được lưu tâm lắm, con mà ốm vặt thì khó mà cao lớn được lắm. em thấy công dụng của MFGM k chỉ tốt đối với hệ thần kinh mà còn giúp bé hoàn thiện hệ miễn dịch nữa. nhiều khi thức đêm ngồi vắt sữa cho con mà ngáp dài ngáp ngắn giờ thì thì có thêm động lực duy trì sữa mẹ cho con rồi

13. LolaChang

LolaChang Thành viên đạt chuẩn

ít hãng có còn hơn không nhỉ. sữa công thức cũng có cả MFGM thì rất đáng vui cho các mẹ không có điều kiện nuôi con bằng sữa mẹ lắm ấy

14. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

chắc ít sữa có vì chất MFGM này cũng giá trị lắm đó ạ. em nghe bảo là 150 cân sữa mới chiết xuất được 1 cân dưỡng chất MFGM đấy các mẹ ơi, mà mới có mỗi sữa enfa là có thôi

Sửa lần cuối: 15/12/2017
  15. yeu_cubin

yeu_cubin Thành viên đạt chuẩn

enfa cũng ổn về chất lượng lắm ấy, bạn bè mình dùng cũng nhiều. đều review tốt cả, hơn nữa giá cả cũng hợp lý. mình thấy các mẹ cứ tìm mua sữa ngoại chẳng biết chất lượng đến đâu lại còn nhiêu khê trăm bề

16. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

hicc, kinh tế hạn hẹp như mình mà mua tổ yến thì con ốm đói mất, mình cố gắng cho con ăn uống đủ chất, với cả cho bé chơi thể thao, hoặc đơn giản hơn là mở nhạc cho bé nghe để nhảy theo nhạc, mình cũng hạn chế cho con chơi ipad hay điện thoại, mà thay vào đó là chơi đùa với con, mình cũng cố gắng chế biến nhiều món cho bé, để không bị trùng lập và cuối cùng là sữa bé đang sử dụng là enfa, mình cho con 2 hộp mỗi ngày, bé đang sruw dụng enfa a+ 4

17. babyB23

babyB23 Thành viên đạt chuẩn

mình thấy có tổ yến thì cũng chưa chắc là tốt, chẳng biết thật hay giả, để con ăn vào còn hại thêm, nhưng mình đồng ý với mẹ là hạn chế việc cho con chơi các thiết bị điện tử, để con có thể tập trung hơn, mình cũng hay dạy con là đồ ăn rất khó để mua nên mình cần trân trọng thức ăn

18. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Với các bé mà sức đề kháng kém là sẽ dẫn theo các bệnh và đặc biệt là đường hô hấp. Bé nhà mình cũng thế, năm nay đi học nên từ hôm đi học tới giờ uống bao nhiêu các loại thuốc rồi.

19. duongmaianh

duongmaianh Thành viên tập sự

bé nhà mình 15 tháng tuổi, ngày trước cũng gầy còi sức đề kháng yếu.Mình đang dùng An khí vương và chubby kids cho bé gần 2 tháng nay thấy tình hình cải thiện lên nhiều.