Sữa Nào Trị Táo Bón Cho Trẻ Là ""chuẩn""nhất Các Mẹ Ơi ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hatrang1828, 20/12/2017.

1. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

Mẹ nào cũng ao ước vậy hết, thấy con uống sữa to béo mà mê cả lên.

Đang tải...

2. Mai Chi Cát

Mai Chi Cát Tập làm mẹ

Cháu nhà em vẫn đang dùng sữa Friso trước giờ ạ, đúng là thấy cân nặng bình thường nhưng chiều cao thì vượt trội đấy ạ. Được cái người con chắc lắm. Trước đây ko đc vậy đâu ạ, uống sữa trước đây nóng quá, bé cứ táo bón xuống, mỗi lần đi vệ sinh là mẹ con ôm nhau khóc đó ạ! Thấy con rặn mặt đỏ ké, nước mắt nước mũi ròng ròng mà lòng mình đau ko tả nổi. Nhờ có chị kế bên nhà mách thử uống Friso ... mà cháu nhà em hết táo bón, chướng bụng. Mừng lắm các mẹ ạ

3. Đông Mai Thu

Đông Mai Thu Thành viên mới

Nhóc con nhà em gần được 7 tháng rồi, thi thoảng lại bị táo bón. Em lo quá!! em có nghe nói là sữa của các nước Châu Âu (Pháp,Đức, Hà lan,..) thường nhiều chất xơ, tránh táo bón. Nhưng em chưa biết chọn loại nào. Thấy nhiều mẹ mách sữa Friso (halan). Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẽ giúp em với ạ!

4. Ái Linh Lê

Ái Linh Lê Thành viên mới

Mẹ nhóc con ko nói rõ là dùng sữa gì? Theo mình thì cơ địa mỗi trẻ sẽ phù hợp với mỗi loại sữa khác nha. Như cháu nhà mình hồi xưa ko thể uống được Abbott vì thường xuyên bị táo bón (Thậm chí đi phân xanh rât nhiều do ko hấp thụ được nhiều Fe). Sau đó mình đã chuyển sang Friso Glod thì rất hợp, ko còn bị bón nữa. Mà đối với dòng sữa Friso thì mình đã nghe nhiều mẹ khác thích dùng vì tốt cho tiêu hóa ko gây táo bón. Có 1 số mẹ thì thích dùng S25( Sữa úc). Tuy nhiên theo quan điểm cá nhân của mình thì nên cho bé dùng thử sữa Friso nha , sữa này phổ biến trên thị trường và cũng rất chất lượng à.

Thu Phương 87 thích bài này.
  5. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Bé nhà mình cũng dùng Friso từ lúc mới sinh ạ. Trộm vía đến nay 5 tháng tuổi được 9k5, sữa mát, bé đi phân tốt, chưa 1 lần bị táo bón luôn í. Hiện tại mình thấy sức đề kháng bé tốt, mình có dùng thêm sữa non cho bé nữa. Mình nghĩ bé hợp Friso nên sẽ cho bé dùng đến lớn ạ. hihii. Mẹ nhóc thử xem thế nào ạ

6. Diễm My 1992

Diễm My 1992 Cá Tính Là Em

Mẹ cho bé uống Friso nhé , sữa mát, nhạt dễ uống,dễ hấp thụ chất dinh dưỡng giúp bé tiêu hóa tốt, phát triển cân năng, trí tuệ nhất là chiều cao. Mỗi ngày cho bé ăn thêm 1-2 hủ sữa chưa nữa, cho lợi khuẩn ạ

7. Đông Mai Thu

Đông Mai Thu Thành viên mới

Cảm ơn các mẹ đã chia sẽ. Mình sẽ mua cho con dùng thử xem thế nào ^^

8. Bích Hằng 92

Bích Hằng 92 Thành viên mới

Các mẹ cho mình hỏi là Frisolac Gold và Friso Gold có khác nhau ko ạ? Con mình dùng Friso Glod thấy lên cân tốt ạ.

9. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

trị táo bón tốt nhất chính là sữa mẹ đó bạn

10. Cẩm Vi

Cẩm Vi Thành viên sắp chính thức

cũng tùy ah mẹ không phải mẹ nào cũng có sữa cho con :( nên phải dùng sữa ngoài, còn có sữa mẹ quá tốt rồi.

11. Cẩm Vi

Frisolac Gold cho trẻ từ 0-6 tháng tuổi. Còn Friso Gold thì tùy theo từng step mẹ ạ

12. Nắng của mẹ

Nắng của mẹ Thành viên mới

Thấy trên nhiều trang các mẹ bảo là uống Friso ko lên cân nhiều , ko biết thế nào hả các mẹ?

13. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Trừ những trường hợp cực đặc biệt thì mẹ mới không có sữa cho con. Còn lại là do mẹ chưa biết cách nuôi con bằng sữa mẹ thôi bạn. Và sữa công thức cho trẻ từ 0-6 tháng tuổi rất không có lợi và nhiều hệ lụy. Mình biết topic này mọi người seeding quảng cáo sữa công thức. Nhưng mình cũng không muốn im lặng.

14. Bích Hằng 92

Con mình cả 2 đứa đều cho uống Friso mình thấy rất tốt, chả lo nghĩ về viêc táo bón. Vụ lên cân thì mình thấy còn phải thụ thuộc vào chế độ ăn nữa mẹ ah

15. Cẩm Vi

Nếu mẹ nói sữa công thức ko có lợi và có nhièu hệ lụy cho trẻ từ 0 đến 6 tháng tuổi thì những bà mẹ sanh mổ ko có sữa mẹ hoặc sữa về ko kịp thì lấy gì cho con bú mẹ? lấy nước gạo ah????

16. Bích Hằng 92

Đúng rồi mấy mẹ ơi, chuyện mua sữa cho con cũng là giải pháp bất đắc dĩ thôi, chuyện đem lên đây bàn để cho mấy mẹ không có thông tin trải nghiệm sữa mà chọn lựa, còn ai thích mua thì tùy chẳng ai ép được. Hãy là người mẹ hiểu biết và đúng đắn nhé các mẹ, :D:D:D

17. chaudieungoc

chaudieungoc Thành viên đạt chuẩn

Con mình dùng Friso Glod 1 nè. Mình thấy bé tăng cân đều mỗi tháng và trộm vía ít bệnh vặt. Giờ bé hơn 6 tháng rồi, 2 tuần là hết 1 hộp 900g. Mình sắp đổi sang số 2, các mẹ nào có kinh nghiệm nào đổi từ 1 sang 2 mách cho em với?

Ái Linh LêCẩm Vi thích.
  18. chaudieungoc

chaudieungoc Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy đa số các mẹ mua sữa để cho con ăn dậm thêm khi con chưa đủ đô mà mình cũng đẻ mổ cũng ít sữa phải dùng máy nè hix tội con thấy con đói cũng sót, thấy mẹ gì nói vậy chắc bác sĩ dặn em cho con bú sữa ngoài không được hả??

Cẩm Vi thích bài này.
  19. Cẩm Vi

Mẹ bé ơi! Đổi sữa từ giai đoạn 1 sang giai đoạn 2 cùng một hãng sữa thì cứ vô tư mà đổi ạ, mình đã từng có thắc mắc như bạn và đã hỏi bác sĩ rồi. Nếu trên hộp sữa step 2 ko có warning thì cứ đổi bthường nhé !

20. Cẩm Vi

Chắc không đâu mẹ, mẹ cứ theo lời dặn bác sĩ chứ .... trên đây chỉ là diễn đàn giúp các mẹ có thông tin các nhãn sữa hợp với con thôi, còn các mẹ có quyền lựa chọn nhãn sữa mình thích thôi. Mình không thích nói nhiều. Vì các mẹ trên đây là người hiểu biết muốn con khỏe mạnh thôi. Thân