Thông tin: Mẹ Chồng Bảo: “mỗi Tháng Đưa 3 Triệu, Tao Trông Cháu Cho”

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi support6, 26/12/2017.

1. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

2. Xe Tiện Chuyến

Xe Tiện Chuyến Thành viên mới

ok ạ. Thế lại mừng quá. Mẹ cũng rõ ràng, con k phải nghĩ đưa bao nhiêu hợp lý. Mẹ đã nói thẳng thì bạn cũng cứ thẳng thắn gửi mẹ, nhưng đừng chỉ gửi nhiêu đó thôi nhé :D nhà kha khá chút thì sắm sửa cho mẹ hoặc biếu thêm. Giờ thuê giúp việc không yên tâm đâu mom ơi, mà giúp việc ít cũng 5 triệu 1 tháng rồi

3. thanhthuy0331988

Càng dễ nói chuyện mẹ chồng nàng dâu cứ rõ ràng thì ko ai nói gì được ai

4. thanhthuy0331988

Nhà mình tết có chạy lịch ko em đăng ký cho em ké tí

5. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Thực ra thì người nghèo họ sẽ không biết được vì sao họ nghèo. Nhà đã kinh tế eo hẹp lại còn suy nghĩ bon chen, vì tư duy của họ như thế cho nên gia đình họ mới thế em. Và giờ nếu em muốn thay đổi thì em phải nghĩ khác đi, ít nhất đừng bị cuốn theo những suy nghĩ của các cụ. Vì con mình, nghĩ thoáng làm khác đi em ah.

6. iamprincess2012

iamprincess2012 Thành viên tích cực

có ông bà là yên tâm nhất mn ạ

7. nguyenhoailam

nguyenhoailam Thành viên rất tích cực

Con cháu điều kiện khá thì cũng chẳng bao giờ chi li tính toán với các cụ mấy triệu đâu. Nhưng nếu con cháu khó khăn cụ lên trông giúp mà tính toàn sòng phẳng quá e cảm thấy chẳng có tình cảm gì.

8. chocopie0208

chocopie0208 Thành viên chính thức

Ôi ông bà mình cũng thế đấy. Bảo đưa tiền thì tao trông cho ko cho cháu ve quê, còn lên Hn ông bà ko lên có lên trả ông bà 5tr/tháng. chẳng biết thật hay đùa nhưng nghe mà nản

nguyenhoailam thích bài này.
  9. nguyenhoailam

e nói thật, nếu đưa 5tr thì e thuê giúp việc sống cho thoải mái, giúp việc nhà nào lắm việc với 2 đứa con thì mới 5tr chứ k cũng 4tr đến 4,tr là cùng thôi ạ

10. chocopie0208

chocopie0208 Thành viên chính thức

đấy. thì chắc ông bà nói cho sợ đó mà, chứ ai nỡ. Nhưng em chăm đứa đầu ko nhờ ông bà nào giúp cả. toàn tự túc nhau trên Hn thôi. giờ sắp đứa thứ 2 cũng thế. Ông bà kệ luôn. cả 2 nội ngoại. lúc đầu thì ghét lắm nhưng thôi giờ cũng quen.hii

11. nguyenhoailam

e cũng k muốn nhờ mẹ ck, e mà sinh thì e nhờ mẹ e lên chăm mấy tháng cữ thôi chứ vợ ck e làm tự do e cũng k cần nhờ ai cả, e ở với mẹ ck k thoải mái :D

12. Mamacuathoc

Mamacuathoc Thành viên đạt chuẩn

Mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người 1 cách nghĩ. Nhưng phải đứng trên cương vị của người khác và xem mình muốn gì thì họ muốn thế. Nhà mình 2 vợ chồng trẻ lấy nhau 2 bàn tay trắng, bố mẹ cho cái nghề, mỗi tháng 2 vợ chồng mình tổng thu nhập chỉ bằng 1 mình chồng chủ top thôi.
    Mẹ ck mình ở nhà bế cháu và lo cơm nước cho cả nhà. Bố ck mình làm tự do. Ck mình chẳng nói nhưng mình vẫn biếu bố mẹ ck mình tiền để bà có đồng ra đồng vào, nhưng ông bà toàn không lấy. Nên thi thoảng mình nén lúc ông không có nhà thì biếu bà nói là để mua quà cho cháu. Còn lại ăn uống điện nước sinh hoạt trong nhà mình cáng đáng hết, tháng nào ốm đau thì không bỏ ra được nhưng tháng nào trộm vía ko phải đi viện thì bỏ ra được 1 ít để dành khi cần. Thiết nghĩ tiền ông đi làm chỉ đủ đám xá, bia bọt và đồng ra đồng vào thôi. Bà thì ở nhà bế cháu làm gì có đồng nào. Nên vk ck mình muốn sống chung lo ăn uống sinh hoạt, thi thoảng muốn biếu bà để bà mua quần áo theo ý bà nữa. Nếu có điều kiện hơn mình cũng muốn biếu nhiều hơn.
    Chủ top cứ nghĩ mà xem, khi cái chân mình đau thì mình có lo cho cái chân của ng khác được không? Nên muốn ông bà chuyên tâm trông nom cháu thì trước tiên ăn uống, sinh hoạt, chi tiêu của ông bà phải được đảm bảo đã.
    Mình nghĩ vậy đó.

13. Mai Ka_11

Mai Ka_11 Thành viên chính thức

Như em sẵn sàng đưa bà hẳn 5 triệu, dù gì cũn là cháu bà mà hihi, còn hơn thuê giúp việc mà ko an tâm

14. vnexpress

vnexpress Thành viên tích cực

Nếu hợp nhau mà chi tiêu trong nhà mà đôi , ba triệu là mình ko tính toán vì LỌT SÀNG RỒI CŨNG XUỐNG NIA .
    Còn ông bà nhiệt tình thì mình nhờ , ko nhiệt tình thì mình thuê giúp việc.
    Bố mẹ ck mình phải câu nệ đấy chứ ko như bố mẹ mình được đâu.
    Phải ông bà có tiền thì chảnh kiểu có tiền, ko có tiền chảnh kiểu ko có tiền.
    Còn hợp nhau thì lại ko nói làm gì.

15. seotop1503

seotop1503 Thành viên chính thức

Thế thì quá đơn giản ? với ba triệu mình thấy vẫn là ít

16. nguyenannhien23

nguyenannhien23 Thành viên sắp chính thức

mẹ chồng với con dâu chuyện muôn thuở :(((

17. shoptpsach

shoptpsach Thành viên chính thức

Mình thấy mẹ này nói chuẩn. Cứ sống tốt ắt sẽ được cho lại. Các mẹ chưa gì đã đòi mẹ ck phải thế này thế kia? Nếu như trường hợp là mẹ vợ thì liệu có nghĩ thế không?

18. Megaobap

Megaobap Thành viên tập sự

Em thì cứ tránh được tí nào hay tí đấy. Bà nhà chị đề cập rõ ràng thế còn đỡ. Nhà đây đứa đầu gửi tiền không lấy nhưng ai nói con đưa cho tiền thì khen sướng thế. Ở chung mà em thì cũng không muốn nhờ gì đâu nhưng mà đã là gia đình thì phải giúp nhau lúc khó khăn chứ. Nhà e thì ông bà thấy e vừa trông vừa nấu cơm cũng kệ nói chung làm gì cũng kệ mày không mó cháu nhưng ai vào là chạy ra bế như yêu cháu lắm. Gửi thì e phải ninh cháo băm đồ ăn rau để gon trong tủ. Bà chỉ việc trộn vào cho ăn. Quên một hôm tố luôn với mẹ đẻ em là dạo này nó không thèm nấu đồ cho con nó. Hàng xóm kêu sướng ở chung nhà ông bà lo cho từ a tới z. Vâng lo cho mà điện nước ga em trả. Về nhà phải mua tủ lạnh máy giặt còn mỗi cái tivi không phải sắm vẫn mang tiếng ông bà sắm hết. Gửi cháu thì đám ma đám cưới tiêm phòng nói chung các ngày bà đi ra ngoài kể cả bà có thể dắt cháu theo con em đều phải gửi. Bà không bao giờ trông hai cháu thằng chú đem con vào là con em phải di cư sang bà ngoại, ốm cũng di cư sang ngọai không mẹ nghỉ ở nhà trông kể cả chỉ có sốt. Năm mấy lần bà đi chơi nhà con mà không hề bảo em gửi con cứ vậy là bà đi gọi về hỏi là nó có đem gửi không. Bầu đứa 2 không hỏi han một lời sang mắng vốn e ở bên ngoại siêu âm biết trai gái ko về bảo bà cháu ốm mà bà chửi ko nói bà lên bà không hỏi. Đẻ đứa hai ở nhà bà cả tháng bà nhìn cháu được 5 lần không biết. Giờ chuẩn bị đi làm mà em chưa biết gửi ai đây. Đứa kia kêu e không trông cho nữa e gửi ngoại thì nói hàng xóm là vck em đổ điêu chứ bà không nói thế nhưng cháu không bế. Huhu

19. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Hihi 3 tr là quá rẻ rồi. Ông bà ko có trách nhiệm chăm con cho mình. Do đó ông bà giúp được tới đâu thì giúp, ko được phép đòi hỏi... Nếu tính như này bố mẹ mình cho mình mấy trăm triệu rồi đấy, vì 7-8 năm nay ông bà toàn chăm cháu, giúp đỡ việc nhà không công cho thôi.

20. Megaobap

Megaobap Thành viên tập sự

Dạ thế như nhà em ông bà có lương hưu nhưng chẳng phải ck em nói mà chính mồm ông bà nói là ck em phải nuôi mấy đứa em ăn học rồi cụ mất ck em cũng phải lo. Ck e tai nạn mất mấy trăm tr ông bà không cho một đồng. Em ck em còn kêu không được cuộc điện hỏi thăm. Em dâu em nói thì bà kêu không có tao nó chết lâu rồi hỏi thì bà đi xem bói. Tiền em dục ck em đóng nhưng không lấy nhưng khen hết nhà này nhà kia con cho tiền thì sao ạ. Gửi tiền ăn không lấy mua đồ về không ăn tao có tiền của tao. Em chồng xuống kêu không có tiền phải đi nhặt thóc để lấy thóc ăn thì sao ạ. Mà em sống tiền gì em cũng dục ck là trả cho ông bà. ck em còn bảo lo nhiều rồi kệ ông bà dù sao rồi cũng đến tay mình. Mà rồi em cũng có yên đâu ạ. E dâu em bà chửi nó 1nó cãi một bà chê nó láo bà chửi em em nhịn thì kêu e câm đến hôm em nói có một câu bà không nói được bà nói em tao nói thế thì sao mày dám cãi tao à. Thế nào ạ. Ck em còn kêu em anh cho phép em cãi bà nói sai em cứ cãi. Còn mẹ vk ạ. Ck em về nghỉ 5 ngày thì trừ khác ngủ ông ấy ở nhà không thì mở mắt ra rủ vk sang ngoại chơi. Tối ông sang một mình chơi rồi ông mới về ngủ. Sang thì tranh phần đi chợ của mẹ vk ạ. Mẹ ông ấy con về bà chả biết chỉ nằm xem tivi rồi đi buôn dưa lê. Ck e làm xa lâu mới về chẳng khi nào được câu mày về mua ít đồ cả nhà ăn.