Cái Tên Nói Lên Vận Mệnh. Các Mẹ Đã Đặt Tên Con Như Nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Bách Xuân, 3/1/2018.

1. Bách Xuân

Bách Xuân Thành viên chính thức

Tên con trai Phạm Bình Minh, số này thuận lợi tốt đẹp, có quyền lực, mưu trí, chí lập thân, sẽ phá bỏ được hoạn nạn, thu được danh lợi. Tuy nhiên tính cách quá cứng rắn, thiếu sự bao dung nên dễ gây chuyện thị phi. Hơi hướng nội, có thể phát triển, có của cải nhưng ích kỷ, làm người giữ của, dễ có mâu thuẫn với vợ con
    Tên này bình thường bạn nhé

Đang tải...

2. sieunhankhi

sieunhankhi Mẹ MyBon

Cảm ơn bạn! Xem tên bé trai Phạm Bình Mình giúp mình nhé!

3. sieunhankhi

sieunhankhi Mẹ MyBon

Cảm ơn bạn nhiều!

4. Bách Xuân

Bạn chờ chút, mình xem ngày sinh các các con và bố mẹ nhé

5. Anh Tôm

Anh Tôm Thành viên mới

bé nha e sinh 12h5p trưa có đc ko ạ,bé là Bùi Khắc Nhật Anh. cho e hỏi chút vk ck e làm ăn có dc ko ạ

6. buihuyen41

buihuyen41 Thành viên chính thức

Xem cho em với ạ: bé nam Lê Tiến Doanh sinh tầm 7-8h tối ngày 17/11/2014 dương lịch (25/09/2014 nhuần âm lịch). Bố 1983 âm, mẹ 1985???

7. Bách Xuân

Về tên: Bùi Khắc Nhật Anh. Vận cách ôn hoàn thuần lương, đường đi cũng có chút ít gập ghềnh, nhờ có tài trí trời cho đầy đủ, cần kiệm lập nghiệp, tay trắng làm nên, tiền của dồi dào cho đến già. Đó là phúc con cháu được kết thừa dư khánh. Số này là số phúc thọ viên mãn, có tiếng tăm, có đức độ, được trên dưới tin tưởng, đến đâu cũng được ngưỡng mộ, thành sự nghiệp, phú quý vinh hoa, nhưng lúc đắc trí mà sinh kiêu ngạo sẽ gặp kẻ địch, dẫn đến tàn tật, suốt đời sẽ gặp vận suy. Nên giữ được hòa bình để tránh tai họa
    Về ngày sinh: thường được quý nhân phù trợ, Trắng tay tạo nên sự nghiệp, nhưng đời sống cũng không được bền vững, khi thịnh khi suy. Âu đó chẳng qua là sự thử thách. Tuổi trung niên được nhiều người thương kẻ mến. Người này đường đời gặp nhiều nghịch cảnh để sẳn sàng làm đổ vở sự nghiệp. Ở mẩu người này cần đòi hỏi họ phải có một là số với các sao đi đúng bộ thật tốt mới mong nên danh phận nhưng cũng vẩn phải trải qua nhiều cuộc thăng trầm. Đời gặp nhiều trở lực. Ngoài ra người này có cung mệnh ở thế sinh xuất (cung mệnh ở cung âm) tức là người hào sảng phóng khoáng, dễ tha thứ. Người này nếu muốn thành công thì phải có nhiều nghị lực vì cuộc đời họ sẻ gặp nhiều trở ngại để làm hỏng đại sự.

8. Bách Xuân

Mùi và Dậu có thể hợp nhau hơn khi là bạn làm ăn hơn là trong cuộc sống gia đình. Sẽ vẫn có sự ganh đua quyền lực, nhưng dễ thấy hơn là sự bổ sung cho nhau trong công việc. Dậu là người có con mắt tinh tế và có đầu óc, rất phù hợp với việc quản lý tài chính và những công việc tương tự khác. Còn Mùi có thể đưa những ý tưởng, sang kiến hay trong kinh doanh. Mùi khá may mắn còn Dậu khá “có duyên” với tiền, nên hai tuổi hợp lại làm ăn sẽ rất phát đạt.

9. Bách Xuân

Bé Lê Tiến Doanh,
    Về ngày sinh: tính tình liêm khiết ,không ham dời đổi. Tài lộc vượng và được vững bền. Con cái sau nầy làm nên danh phận. Người này được trời ưu đãi để làm việc. Vừa có khả năng vừa gặp may mắn thuận lợi để đưa đến thành công dễ dàng. Ngoài ra người này có cung Mệnh ở thế sinh nhập (cung mệnh ở cung dương). Thế thu vào, thế hưởng lợị. Thường là người kỷ lưởng làm việc gì củng suy xét, tính toán cẩn thận trước khi bắt tay vàọ.
    Nhân hậu, thông minh, có mưu trí, có óc kinh doanh, khéo léo trong các nghề tay chân. Ngoài ra người này còn giỏi cả văn lẫn võ, đa mưu, túc trí có tài về ngôn ngữ, có khiếu về chính trị, chiến thuật, chiến lược. Đây chỉ người vừa có tài vừa có đức và được hưởng giàu sang, sống lâụ Đặc tính nổi bật của người này là rất lễ phép. Có đức tính như một nhà nho phong hiền triết
    Về tên: Số này thuận lợi tốt đẹp, có quyền lực mưu trí, chí lập thân, sẽ phá bỏ được hoạn nạn, thu được danh lợi. Nhưng cứng rắn thiếu sự bao dung, cúng quá dễ gãy, sinh chuyện thị phi nên tập mềm mỏng, phân biệt thiện ác, nơi hiểm đừng đến. Gặp việc suy nghĩ kỹ hãy làm, sẽ thành công cả danh và lợi. Tuy nhiên, số này họa phúc khó lường nên cần làm nhiều việc thiện mới mong hưởng phúc sau này

10. sunflower92

sunflower92 Thành viên chính thức

cảm ơn b nhìu nhé. b xem thêm giúp em là em sn 92, anh xã sn 91, sinh bé cuối năm nay có thuận ko ạ

11. noname_89

noname_89 Thành viên chính thức

mình chưa dự kiến đặt tên bé thế nào, tớ hỏi về tên mình nhé,hi
    Mình Phạm Thị Ngân ,sinh giờ Đinh Hợi, ngày Canh Dần, tháng Ất Hợi, năm Kỉ Tị
    Cuộc sống sau này của mình thế nào có vất vả như những năm trở về trước không, hi

12. Súp Lơ 2015

Súp Lơ 2015 Thành viên chính thức

Bé nhà e là Hoàng Nguyên Khôi, sinh ngày 2/12/2015 âm lịch, nhờ bác xem giúp ạ

13. Bách Xuân

Bé nhà b nếu sinh cuối năm nay là tuổi Dậu, mệnh Hỏa
    bạn tuổi Thân, mệnh Kim
    Ck tuổi Mùi mệnh Thổ
    Về quan hệ ngũ hành, hỏa sinh thổ, thổ sinh kim và hỏa khắc kim. bé nhà bạn sẽ xung khắc với bạn nhé
    về tuổi, Mùi, thân, dậu không tương sinh hay tương khắc, là bình thường bạn nhé
    Bạn sinh giáp tết đúng không? Mình nghĩ nếu sinh trước tết sẽ tốt hơn đó. Vì 2018 là tuổi Tuất mệnh Mộc. Sẽ xung khắc cả tuổi và mệnh với bố

sunflower92 thích bài này.
  14. maxbuyshop1

maxbuyshop1 Thành viên tập sự

Thanks bạn nhé, mình đang tìm thông tin này

Bách Xuân thích bài này.
  15. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình bạn lớn tên Lê Trung Kiên, bạn nhỏ dự địnhtên là Lê Phúc Nguyên. có đc k bạn nhỉ

16. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Chả biết thật không nhưng nhiều khi mình cũng để ý, bé nhà mình định đặt 1 tên xong về ngoại ai cũng chê tên nghèo nên bố nó tiu nghỉu lại phải lên mạng nghiên cứu tên khác :D

17. sunflower92

sunflower92 Thành viên chính thức

cảm ơn b nhé. bé nhà mình dự sinh là 28 tết ☹

Bách Xuân thích bài này.
  18. Lâm Anh Nguyễn

Lâm Anh Nguyễn Thành viên tích cực

bác biết bói hả, làm em quẻ coi

19. Bách Xuân

Như tên mình nè, ai biết chút bói toán cũng đều nghe tên là nói lận đận tình duyên. Nhìn nét chữ với tướng mặt, chỉ tay, cách đi đứng, ăn nói cũng có thể nhìn ra được vận số bạn ạ

20. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

mình nghĩ cũng có ảnh hưởng nhưng cũng còn phụ thuộc vào ngày giờ sinh nữa chứ không phải cái tên có thể nói lên tất cả được.