Cần giúp: Thi Học Kỳ 1 , Bé Nhà Các Mẹ Được Mấy Điểm Ạ ?????

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Shop_T&A, 9/1/2018.

1. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

Các mẹ ơi ! Nhà trường đã có hết điểm thi học kỳ 1, năm nay cấp 1 đều chấm điểm. Bé nhà em lớp 1 thì Toán và Tiếng Việt, cô giáo bảo trên 5 là đủ qua lớp. Bé nhà em Toán 8, Tiếng Việt chỉ được 5. Em lo quá , bé nhà các mẹ điểm mấy ak ? Em băn khoăn không biết cần cho con đi học thêm không ?????
    Các mẹ tư vấn giúp em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop_T&A
    Đang tải...

2. buithuthuy27

buithuthuy27 ĐỒ LÓT XUẤT KHẨU

Nhà chị thì đứa bé học lớp 2 rồi. Điểm toán 10, tv 8. Chị cũng k cho đi học thêm gì, toàn mẹ kèm con.
    Ông lớn học lớp 5 thì có cho đi học cô. Mà điểm lại kém hơn bạn ạ. Toán 8, tv 7, ngoại ngữ 5, khoa học 9, sử 8, địa 7.
    Nếu bạn cảm thấy mình kèm con ko chắc chắn thì đi học thêm 1 chút cũng được.

Shop_T&A thích bài này.
  3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Vẫn còn học kỳ 2 nữa mà bạn. Từ 5 điểm là qua rồi. Bạn nhà mình năm ngoái bị rớt 1 môn tin học học kỳ 1 được 3 điểm, học kỳ 2 được 10 điểm. Vẫn kéo được thành tích cả năm lên bạn ạ.

4. Bunny English

Bunny English Thành viên tập sự

mẹ buithuthuy27 có ý định cho bé lớn học để nâng cao điểm số tiếng anh của con và kỳ thi chuyển cấp 2 thì qua trung tâm của Bunny English cô giáo Ly hướng dẫn nhé! cám ơn mẹ

5. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Con em năm nay lớp 2. TV 6, toán 7. Không thể tả được, còn kém hơn hồi lớp 1. Lớp 1 kỳ 1 còn được 2 điểm 9, kỳ hai 2 điểm 8. Bạn ấy học hành ko tự giác. Năm nay bị 3 tháng đầu kỳ mẹ sinh em bé nên thả rông tới khi sắp thi mẹ ktra kiến thức, bực ko tả nổi, em còn bảo với chồng em là em mà là cô giáo em cho 2 điểm. Thôi kỳ hai em phải dành nhiều thời gian và cho vào khuôn khổ. Lớp 1, 2 kiến thức còn mỏng nên cũng dễ lấp thôi. Chỉ chăm chỉ chút là OK mà. Mẹ nó cũng đừng lo lắng quá.

6. Shop_T&A

vâng cảm ơn mẹ nó đã chia sẽ. Ngay sau khi biết kết quả e đã nói chuyện với con và bắt tay vào kèm cặp chi tiết rồi. Được cái con trộm vía ngoan, dễ bảo, đầu óc không quá dốt nát. Hiii. Hôm qua đi họp phụ huynh xấu hổ quá vì con thi điểm kém các mẹ ạ!

7. DoTuan1087

DoTuan1087 Thành viên đạt chuẩn

Ôi bé cấp 1 các mẹ đừng nên nhồi nhét quá... các mẹ có thể kèm thêm chứ nhiều bé thấy sáng học tối học khổ thân

8. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Bây giờ quan trọng thành tích quá các mẹ ạ. Thực ra là các cô kéo lắm rồi ý, 5 điểm là phải thành phần viết rất xấu và sai nhiều lắm. Con mình lớp 3 đc 3 con 10. toán, tiếng việt, tiếng anh. Ấy thế mà so với lớp vẫn chưa là gì cơ vì mất tin học đc 8. Bây giờ học hành chuộng thành tích mà con không có chủ động sáng tạo như mình ngày xưa.

9. chiase.lamchame

chiase.lamchame Bắt đầu tích cực

cháu nhà mình thì được loại A, 9.6 tổng kết môn Anh văn, còn toán và tiếng việt thì 9 và 8 thôi. mình không quan trọng lắm môn toán và tiếng việt đâu. giờ nhất là anh văn, chương trình quốc tế, nhì mới là phổ thông vn

10. ngocantruong

ngocantruong Thành viên rất tích cực

con nhà mình vừa rồi thi được 4 điểm 9 cũng học lớp 1 nhé. Mình thì hài lòng với điểm đó vì
    Bé nhà minh ko thuộc dạng thông minh, nhưng được cái cần cù, chịu khó
    Mình cho cả bé đi học thêm. đi học thêm cô giáo cho bài về, mình dựa vào bài đó cho thêm dạng bài tương nhự vậy
    Con tiếng anh, Mình cũng cho bé đi học thêm, về học bài nào mở ra nghe phần đấy, trước khi đi ngủ hai mẹ con nói với nhau các từ hôm nay đã nghe. Đồng thời, phiếu dặn dò của các con mình cho học hết, có nghĩa là hôm nay 1 phiếu ôn hết ngày hôm nay phải thuộc một cách nhuần nhuyễn mà mẹ chở con đi đường mà chỉ vào cái đó là con bật được ra và hết 1 phiếu đó học sang phiếu mới. Gối từ bài cũ hết mới sang bài mới chứ không phải là bài cũ à ờ sau rồi lại chuyển bài mới như vậy con rất dễ bị rối. Còn viết, mỗi ngày mình cho con viết thuộc một từ, một tuần 5 từ như vậy là con cũng đã chịu khó rồi.
    Mình cũng chia sẻ với các mẹ như vậy thôi, tùy theo học lực của từng bạn, nói thật có bạn thông minh, trí nhớ tốt chẳng cần học thêm, nhưng con nhà mình mình biết hơn ai cả do đó học thêm hay không tự các mẹ đã biết.

11. Mạnh Kiên

Mạnh Kiên Thành viên đạt chuẩn

Học cấp 1 điểm mà như vậy là cũng khá lo đấy. Tìm hiểu nguyên nhân sâu xa xem

12. bonbinbo

bonbinbo Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình học lớp 1 mà tv 8 toán 9 mà cô bảo học vẫn học chưa tốt ở lớp các bạn học đọc thạo hết rồi . Còn chị học lớp 4 thì học lớp chọn nhưng tiếng anh và lịch sử chỉ được 9 toán và tv 10 mà mình đi họp dã nản rồi . Bé nhà bạn phải kèm để con ko bị mất gốc sau con nản học bạn a

13. Shop_T&A

bây giờ đi học cứ phải 9 hoặc 10 mới đạt yêu cầu ak các mẹ???

14. xedayhang-maxbuy123

xedayhang-maxbuy123 Thành viên tập sự

Inbox báo giá nhé

15. nguyenthachhanoi

nguyenthachhanoi Thành viên đạt chuẩn

Em thấy giáo dục VN nặng về điểm số, nhiều khi thông tin các thầy cô phản ánh lại theo những điều phụ huynh muốn nghe chứ chưa hẳn đó là học lực thật của các con