Cần giúp: Chồng Em Bị Viêm Gan B Mãn Tính, Chữa Mãi Không Khỏi.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Linhnt22, 7/12/2017.

1. Linhnt22

Linhnt22 Thành viên tập sự

Các anh các chị đọc qua topic này cho em xin 1 bình luận để không trôi bài. Em đang rất rối ạ. Vợ chồng em lấy nhau được 1 năm rồi, 2 vợ chồng em cũng muốn năm đầu tập trung làm ăn nên kế hoạch, tính sang năm này sinh.
    Anh chồng nhà em công việc phải tiếp khách, nhậu nhẹt cũng nhiều, nhưng ảnh uống cũng chừng mực lắm. Vậy mà cách đây 2 tháng chồng em đi khám mới phát hiện ra bị viêm gan B mãn tính. Em đi khám lại đủ bệnh viện, vẫn một kết luận. 2 tháng qua 2 vợ chồng em chạy chữa đủ nơi, đủ bác sĩ giỏi mà bệnh tình của ảnh không thuyên giảm, da anh bắt đầu chuyển vàng hơn, vợ chồng em như ngồi trên đống lửa.
    Vợ chồng em còn trẻ lắm, lại chưa có cháu, em đang rất rối. Mong anh chị trong diễn đàn ai có kinh nghiệm hoặc biết cách chữa viêm gan B mãn tính chỉ vợ chồng em với. Em đội ơn rất nhiều.
    Cho em xin 1 bình luận để khỏi trôi bài. Em cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linhnt22
    Đang tải...

2. minhttk

minhttk Thành viên tập sự

Rất thông cảm với bạn về tình trạng của anh nhà. Chỉ muốn góp ý cho bạn song song với việc tìm cách chữa cho anh nhà, bạn cũng nên xét nghiệm xem mình có bị viêm gan B hay không ( vì bệnh có thể lây qua đường tình dục), bạn nên tiêm phòng để đảm bản mình không mắc bệnh cũng như con sinh ra không mắc bệnh.

3. Linhnt22

Em có tìm hiểu sơ, thật tình không nghĩ nó nguy hiểm vậy, có thể lây qua con. Vợ chồng em chưa có mụn con nào cả chị ơi

4. minhttk

minhttk Thành viên tập sự

Bạn yêu tâm, nếu bạn đã chích ngừa, và sau này con sinh ra cũng chích ngừa cho con, thì khả năng lây truyền từ bố là rất thấp. Tuy nhiên nên tìm cách chữa vẫn hơn, con khỏe mạnh vẫn hơn.

5. Phanthuy1195

Phanthuy1195 Thành viên tập sự

Chia buồn với chị. Viêm gan B chữa được nên còn nước còn tát, chị với anh ráng chữa khỏe rồi có em bé. Chứ con mới sinh ra phải tiêm thuốc thương lắm.
    Ông bà mình mách mấy cách chữa chị xem thử nè:
    1. Chế độ ăn uống: ăn thêm gan lợn cào nghệ, gan lơn hầm đu đủ. Cầu kỳ hơn thì nấu chè xanh bọc gan lợn nướng.
    2. Bài thuốc: theo như ông bà truyền lại thì có vài cây thuốc chữa được bệnh viêm gan B chị nhé:
    - Dứa dại (cây này mua quả có bán ở quê)
    - Cây nhân trần: dùng thân, lá, cành.
    - Cà gai leo: Dùng toàn bộ cây bộ phận nào cũng được.
    Em thì chưa thử nhưng thấy ông bà mình truyền lại là vậy đó chị. Chúc anh nhà nhanh khỏe, chị sớm có em bé nhé.

6. Minh_Nhat123

Minh_Nhat123 Thành viên tích cực

dù có bệnh tật nhưng anh chị nên lạc quan, suy nghĩ tích cực, và luôn hi vọng

7. Linhnt22

Cảm ơn bạn. Vợ chồng mình vẫn đang tìm cách và cố gắng không bi quan đây.

8. Thuyntk12

Thuyntk12 Thành viên tập sự

Chào bạn,
    Trước hết bạn và chồng phải thật bình tĩnh, Việt Nam mình nhiều người bị viêm gan B nhưng cũng có không ít người chữa khỏi, trong đó có anh ruột mình.
    Thứ 2: Việc chồng bạn bị viêm gan B thực ra vẫn có thể giúp con không bị bằng cách được bác sĩ tiêm vắc- xin và huyết thanh đặc hiệu chống siêu vi B trong vòng 24h đầu sau khi sinh.
    Thứ 3: Để tránh lây nhiễm từ chồng, bạn nên dùng BCS khi quan hệ. Và tiêm vắc xin phòng.
    Thứ 4: Viêm gan B mãn tính hoàn toàn có thể chữa được. Vấn đề là thời gian mà thôi. Nếu ông xã đã ở giai đoạn mãn tính thì cần thời gian lâu hơn. Ngày trước anh trai mình bị, 2 vợ chồng cũng chạy đôn đáo khắp nơi, chữa không biết bao nhiêu tiền ( nếu ai từng bị viêm gan B thì có thể biết được chi phí chữa rất cao). Sau chữa Tây y không thuyên giảm 2 anh chị chuyển sang các loại thuốc Nam.
    Những bài thuốc mà bạn PhanThuy chia sẻ anh trai mình đều đã dùng qua, dùng đến nhân trần thì bệnh tình có thuyên giảm 1 chút, nhưng khá chậm. Rồi đọc được trên báo chí, truyền hình về cây cà gai leo, cũng là cây thuốc Nam chữa bệnh gan duy nhất được nghiên cứu bài bản, anh mình quyết định thử. Không ngờ chỉ sau 3 tháng dùng bệnh giảm hẳn, dùng thêm được 1 năm thì hết bệnh.
    Bây giờ ổng vẫn duy trì uống để bảo vệ gan. Bạn có thể cho chồng thử, chúc 2 vợ chồng sớm có tin vui. Cố lên bạn nhé.

9. Linhnt22

Bạn ơi mình có xem về cà gai leo, có vẻ sẽ hiệu quả cho chồng mình đấy. Nhưng mà anh trai bạn dùng cà gai leo của hãng nào vậy? Mình thấy nhiều hãng quá.

10. donghieu93

donghieu93 Thành viên tích cực

Hóng. E có ông a cũng bị viêm gan B, điều trị khắp nơi mà chẳng ăn thua gì cả. :(

11. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên tích cực

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm). Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây:
    https://www.facebook.com/groups/658168738135790