Cần giúp: Em Định Đổi Sữa Cho Con Thì Nên Dùng Nan Nga Hay Meji Nhật Hả Các Mẹ ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mẹ Dâu Ta, 13/7/2017.

1. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Mình còn nghe bảo MFGM và DHA trong sữa enfa giúp tăng cường gấp đôi liên kết não bộ, cho con phát triển khả năng nhận thức, tư duy tốt hơn hay sao ấy các mẹ à

Đang tải...

2. LolaChang

LolaChang Thành viên đạt chuẩn

mình thấy con ăn ngoan chơi khỏe là tốt rồi, với lại con bạn cũng đã ăn được nhiều rồi thì sữa chỉ còn đóng vai trò hỗ trợ chứ bé k còn phụ thuộc chính như trước nữa, tăng cân cũng phải tăng hợp lý thì bé mới khỏe được

3. babyB23

babyB23 Thành viên đạt chuẩn

cần gì sữa mỹ, sữa ngoại vậy mẹ ơi, mình đang sử dụng sữa nội nè, có sao đâu, mình đang dùng sữa enfa của hãng mead johnson đây, con mình hợp sữa, rất khỏe mạnh, không bị ốm vặt gì cả

4. hoangmai22

hoangmai22 Thành viên mới

à, hãng này mới có chất mới mfgm gì đó phải không mẹ, chất này được tìm thấy trong sữa mẹ nên các mẹ được uống sữa mẹ rất tốt cho trí não, kết hợp với DHA thì còn gì bằng, trí não bé sẽ được phát triển tốt hơn

5. babyB23

MFGM còn giúp bé tăng hệ miễn dịch nữa, nên việc bổ sung cho bé chất này thì càng sớm càng tốt nữa

6. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng nghĩ đúng là cần như vậy vì trong 24 tháng đầu đời, bé sẽ lắng nghe và quan sát, học cách nhận biết thế giới xung quanh cách điều khiển các chi của cơ thể như thế nào, tất cả hoàn toàn phụ thuộc vào sự phát triển của bộ não. nên việc bổ sung chất MFGM, DHA, ARA thì tốt cho việc trí não của trẻ

7. babyB23

DHA và MFGM kết hợp với nhau tăng khả năng kết nối giữa các tế bào thần kinh nhanh hơn so với các tế bào não chỉ được bổ sung DHA riêng lẻ nha các mẹ

8. Võ Xuân Đạt

Võ Xuân Đạt YÊU TRẺ NHỎ

Con mình bao nhiêu tuổi vậy ạ !!!

9. coupon2018

coupon2018 Thành viên tập sự

Mua sữa chính hãng online vừa an tâm mà lại rẻ
    Mới cập nhập toàn bộ chương trình khuyến mãi từ lazada, tivi, adayroi, lotte.. qua đây lấy mã giảm giá mua đồ sắm tết nào -->http://1dong.com.vn/

10. nguyenhoaitrang

nguyenhoaitrang Thành viên mới

bé nhà t dùng sữa pháp celia cho trẻ thấp còi cũng bị tiêu chảy. t nếm thử thì thấy hơi tanh tanh chả hiểu có pải do nhiều sắt không nữa.
    Giờ chuyển sang sữa nhật nhưng t dùng wakodo chứ không phải meji vì wakodo t thấy đặc chế cho thị trường việt nam nên dưỡng chất khả năng cao sẽ phù hợp hơn với bé.

11. vancanchinh

vancanchinh Thành viên chính thức

Nói chung là tùy vào cơ địa của từng bé có thích hợp với loại sữa mình chọn hay không mẹ nó ạ. Chẳng biết thế nào, mẹ nó cứ dùng thử một thời gian xem sao. Mình cho bé nhà mình dùng sữa Wakodo của Nhật (cả bú mẹ nữa), sữa mát nên bé không bị bón nhưng bé không lên cân nhiều, chỉ đủ theo chuẩn của WHO thôi, không bụ bẫm mũm mĩm lắm. Mấy hôm nay bé đi hoa cà hoa cải, ngày 2 lần, không biết do sữa mẹ hay sữa ngoài nữa. Bé mình được 3 tháng nặng 6kg dài 62cm đấy.

12. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Bé nhà mình thì dùng Morinaga từ hồi 3 tháng, thấy bé lên kg vừa đủ chứ không nhiều, được cái dùng sữa này con không bị táo với lại vị nhạt cũng dễ uống mà sữa Mori lại có cả kháng thể giống sữa mẹ nữa nên đến giờ bé nhà mình cũng vẫn dùng, trộm vía con ít ốm mà cũng hoạt bát nữa. Meji giờ nhiều hàng giả lắm

13. ninhmong

ninhmong Thành viên mới

Quan trọng là phải cho con thử và xem hợp loại nào nhất. Con nhà mình ở Nhật gần 2 năm, đi mua sữa và được tư vấn là loại nào cũng tốt gần như nhau, vấn đề là em bé thich loại nào hơn thôi.

14. phuongmoc

phuongmoc Thành viên mới

sữa tốt nhất là sữa hợp với con mình các mom ạ, bé uống sữa có output đẹp tăng cân tốt là tốt nhất . output k đẹp đương nhiên do khả năng hấp thu thì k thể tăng cân đc, output đẹp mà k tăng cân cũng k tốt. Trong 2 loại nan và meiji thì đều là dòng sữa nhạt, mát cho bé dễ thích nghi nhưng mn nên cho con dùng xem sao, có hợp k? Nếu k thì còn nhiều loại cùng dòng khác mẹ nó có thể tham khảo như wakodo, mori, glico, aptamil, celia v.v...

15. hinhda

hinhda Thành viên mới

Em thấy so sánh sữa nào tốt hơn thì hơi khập khiễng, vì mỗi bé lại hợp với 1 loại sữa khác nhau, chưa chắc bé này uống hợp bé kia uống đã phát triển tốt. Em cũng nghiên cứu rất nhiều trước khi sinh, và chọn sữa meiji cho con, vì phần lớn ý kiến đều cho rằng meiiji là loại sữa ưu việt hơn hẳn, ngoài ra giá thành cũng cao hơn nữa. thế nhưng con em uống hết 1 hộp meiji thì đành phải chuyển vì cháu bị táo bón, mặc dù em rất tiếc vì sữa thơm vô cùng, hic. chuyển sang cho con uống wakodo thì con output rất tốt và lại lên kg đều, nên em duy trì cho con uống wakodo từ đó tới giờ. con em uống 100% sữa ngoài.

16. Thuỳ Trang 95

Thuỳ Trang 95 Trang - ú nu

haizzzzzzz mua sữa nào đây

17. vanan77

vanan77 Thành viên tập sự

bé trên 12 tháng thì dễ chọn sữa mà bạn, bé ăn được khá nhiều thứ rồi nên kể ra cũng không đáng lo lắm. Về vấn đề sữa thì mình nghĩ bạn không nên dùng meji vì sữa này thật giả lẫn lộn, mua tiền thật mà chất lượng chả biết ra sao. Hồi xưa t cũng dùng meji xong thấy nhan nhản sữa giả nên bỏ không dùng nữa. Còn Nan Nga thì thú thật mình chưa dùng- nên không dám nhận xét. chỉ biết là đi khám ở các bác sĩ viện sản hà nội, thấy khen rồi cứ khuyên mình mua, làm mình có cảm giác như bác sĩ bán bán hàng cho mình ấy. thế là tớ cũng không thích luôn.
    T dùng loại wakodo, chả thấy bác sĩ nào khuyên dùng, cũng chả bao giờ thấy khuyến mại giảm giá. Nhưng trộm vía hợp với con nên cứ dùng thôi