Cần giúp: Xong

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Chuhongnhung, 23/1/2018.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

2. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

thôi 1 điều nhịn 9 điều lành bạn ạ, mẹ chồng bạn có thể k phải là kiểu người suy nghĩ sâu sắc nên mới nói những câu như thế, làm găng lên chỉ làm không khí gia đình căng thẳng thêm mà chồng mọi người đứng giữa khó xử, có gì mn nói chuyện với chồng để góp ý riêng với bà thôi. Phụ nữ đi làm dâu nhà người ta thì không thể đòi mẹ chồng thương và bảo vệ như con gái người ta đẻ ra. Lần sau chị chồng đến ăn xong mà k chịu dọn dẹp thì để chồng bạn lên tiếng, đã mời ăn còn lười thế là k được. :)

3. Nguyen Thao Thao Nguyen

Nguyen Thao Thao Nguyen Bắt đầu tích cực

Tớ thuộc dạng thù dai nhớ lâu, những gì ai đã gây ra là tớ nhớ trọn đời và tìm cơ hội trả đũa, biết là tính xấu nên bỏ nhưng ko thể. Ngày xưa hồi mới cưới, tớ vẫn đang đi học lại sinh con, khổ trăm bề, nhà chồng khinh ko kiếm ra tiền ko bằng dâu này dâu nọ. Tớ uất hận mổ đẻ 20 ngày phóng xe đi làm. Trộm vía trời thương, công việc thuận lợi, giờ có tiền mua nhà ko ra riêng nữa ( nhà tớ mấy gia đình chung sống) ở lại cho những ai đã khinh mình thấy xấu hổ vì giờ tớ oách xà lách nhất họ luôn. Đấy, nhiều khi bị đối xử ko tốt lại tốt cho nghị lực của mình mn ạ.

4. Chuhongnhung

Thực ra e k trông mong bà thương e. Nhưng e thấy mẹ ck e thiếu tôn trọng nhà e. Ngày trc lúc chưa cưới biết con trai đang tán e thì thân thiết thế. Thế mà giờ khác hẳn. E mà biết thế này e chẳng cưới. Tính e ai tôn trọng bố mẹ e thì e k tiếc nhưng kiểu mát mẻ thế này e khó chịu cực.

5. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

mẹ ck, chị ck, cả ck...người rưng. có tiền cứ găm phòng thân trời thương có đứa con mà lo cho nó

6. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hic, cái chuyện mẹ ck nàng dâu này đúng là vấn đề nan giải thật ý, nhưng cái ý tưởng bố mẹ ai người ý chăm thì khó lắm mn ạ. Thôi tết nhất gần đến rồi, cố gắng bỏ qua cho vui vẻ mn ạ, chứ trong nhà mà cứ giận nhau thì người khó chịu đầu tiên là mình ý, thấy ức chế trong lòng lắm, ko khí gia đình thoải mái thì con người mình mới dễ chịu dc!

7. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Nàng giống tớ cái gì ông bà cũng quyết định , ông bà ngoại ko có gì.Tớ mất 2 năm sau sinh mới bình tĩnh lại . Giờ kệ đi mình cứ uh ko cần nói gì nói chung ít nói đỡ mệt , ngày xưa tớ cái gì cũng phải đến cùng , hiếu thắng , có con cái tớ thấy nhẹ nhàng lại , bình tĩnh và đôi khi kệ thấy lại nhẹ nhàng

8. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Em y hệt mẹ những năm đầu có con em ức chế nhiều lúc muốn bỏ chồng nhưng giờ kệ ko thích thì để trong lòng và ko thân thiết nói cho ông bà ngoại thông cảm. tết nhất nghĩ ít đỡ mệt vì con cái với lại nghĩ nhiều chỉ mình khổ, chứ chồng và bố mẹ chồng ai quan tâm cái vấn đề ấy với họ gia đình nhà nội đối xử với con dâu thế còn kêu gì

9. tinhdaucntt

tinhdaucntt Thành viên đạt chuẩn

những chuyện nói ra được thì nên nói ra và nhẹ nhàng thôi bạn ạ, làm dâu là cả 1 nghệ thuật chứ chẳng đùa

10. Chuhongnhung

Ôi bà chị ck e hình như k xót mẹ hay sao ấy. Mẹ bà ấy ốm đau mà bà ấy cứ lờ đi. Mẹ e mà ốm thì e chăm từng tý

11. mecutit2017

mecutit2017 Thành viên tích cực

2 nhà sát vách luôn hả mẹ nó, thế chuyện bóng gió gì cũng nghe rõ cũng nan giải nhờ

Mc có cẻ ghê gớm quá

12. Chuhongnhung

Vâng nhà sát vách. Nói thẳng ra là trc kia k ai nghĩ làm thông gia. Làm hàng xóm thì cũng k đc lòng nhau lắm. Vì nhà a nổi tiếng trong phố là khó tính. Trưởng khu phố đến vận động đóng góp chỉ đóng 10k cho có lệ. Cũng k giao du xóm giềng j. Nên sát vách đi ra đi vào cũng chẳng chào nhau chứ đừng nói chơi với nhau. Nhưng lúc biết ck e có ý định tán e thôi thì xun xoe nhà e lắm. Thấy tình cảm thân tình với bố mẹ e lắm cơ. Thế là bố mẹ e cũng tặc lưỡi vun vào bởi nghĩ lấy ck gần thì ở gần bố mẹ là tốt nhất. Giờ cưới r mới biết tốt đến đâu

lelumber thích bài này.
  13. hoatrangnhung

hoatrangnhung Bắt đầu nổi tiếng

Kiểu người như mẹ chồng đó tránh càng xa càng tốt, nói đi nói lại sẽ bảo con dâu hư bla bla. Còn nếu tức quá con mời ông bà nói chuyện... . Tóm lại nói chỉ hả giận cho đỡ tức thôi chứ không thay đổi được con người đó đâu. Mình có mẹ chồng và em chồng còn kinh khủng hơn tỷ lần, nếu kể ra không ai tin luôn. Hehe. Bây giờ có gặp mình chỉ chào đúng 1 câu. Không nói thêm gì hết. Mặt bình thường tỉnh khô. Chỉ cốt chăm con học giỏi và kiếm nhiều tiền là OK thoai!!!

14. nguyentranmailientu

nguyentranmailientu Thành viên tập sự

làm dâu là một nghệ thuật , người làm dâu là một nghệ nhân mà bạn :D:D:D
    mà lúc tán tỉnh bạn phải tìm hiểu chớ , để giờ khó xử quá !

ngoctranlinhthao thích bài này.
  15. Chuhongnhung

Em cũng nghiệm thấy mẹ chồng nàng dâu càng k nên thân thiết. Thân thiết quá hoá ra lắm chuyện

16. Chuhongnhung

Lúc tán tỉnh thì nhà a rất tốt với nhà e. Thân tình lắm. Đi đâu cũng gọi e là con dâu. Cưới r ở với nhau mới biết. Mà thực ra các mẹ ở đây ai chả tìm hiểu trc khi cưới. Có mấy ai bị ép uổng đâu. Thế mà lúc cưới vẫn bị vỡ mộng hết đấy. Tìm hiểu vài năm làm sao biết hết đc. Sống chung mới nhiều phát sinh

nguyentranmailientu thích bài này.
  17. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

bơ đi mà sống thôi mn, làm dâu mà có mấy ai được như ý đâu hiếm lắm. Mình không phải do người ta dứt ruột đẻ ra thì làm sao ngta thương được. còn với thông gia thì theo kiểu con trai bà trước đi làm đưa tiền cho bà giờ đưa cho vợ ko đưa bà nữa nên bà ko vui thì vậy thôi. Nếu ở riêng được thì tốt

18. Chuhongnhung

E đang ở riêng mn ạ. Nhưng nhà là của bố mẹ ck cho. 3 nhà sát vách. Vợ chồng e xong đến nhà bố mẹ ck rồi đến nhà bố mẹ đẻ e. Nên vẫn phát sinh suốt. Vì e ở trong nhà bố mẹ ck nên ông bà cũng có 1 bộ chìa khoá. Mẹ ck e vẫn ra vào suốt, ktra xem có bẩn k. Còn mở tủ lạnh xem e có chịu nấu nướng đủ món k ( bà yêu cầu mỗi bữa 4 món : 1 canh, 1 mặn, 1 xào, 1 tráng miệng). Rồi bà tự ý sắp xếp phòng ( toàn đợi e đi vắng mới vào). Ch đấy e cũng nhịn r đấy. Kể cả ch bà sang chơi mà thấy ck e phải làm j là bà lại trách e ngay. Cứ như lễ cưới là lễ tuyển dụng ô sin trọn đời k lương ý

19. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

mn gặp phải bà mn khó tính rồi, ở riêng kiểu ấy thì cũng có khác gì ở chung đâu. Thôi bức xúc thì cứ lên đây than thở xong rồi thôi cho qua ch. còn bà bảo gì thì cứ vâng dạ xong để đấy thôi. kể ra ở sát vách thế sang mẹ đẻ chơi thôi cũng ko được thoải mái chứ chưa nói mang biếu cái gì. cảnh làm dâu mà, biết sao được

20. thungabnbg

thungabnbg

nếu bạn nhịn được thì nhịn ,được cái chồng bạn biết phải trái
    còn đỡ nhiều thằng nó kệ
    bố mẹ nó trên hết
    nhưng với tính cách của mình với bà mẹ chồng này chắc giận bực ko bỏ qua đươc mất
    ăn uống chị em cùng chung tay vào mà làm
    nhà tớ có việc nấu nường gì chị dâu trưởng chẳng biết làm gi
    mình mà lao vào làm bá ấy lẩn đi

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.