Có Nhà Mẹ Nào Như Em Không

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi ratladetinh84, 7/12/2017.

1. Cá Nhỏ Cosmetic

Cá Nhỏ Cosmetic Thành viên chính thức

2. halinh00

halinh00 (¯`°•.¸`°•KIKI• °´¸.•°´¯)

Mẹ nó quá hiền luôn ý :-S
    Như nhà em chồng làm được bn thì nộp hết, rồi sau đó chi tiêu cái gì em đưa cho bn thì biết bấy nhiêu thôi.

Công việc gia đình là hai vợ chồng phải chung tay lo. Thế con của bố ý ở vs bà ngoại, bà ngoại chăm bẵm, bố ý đã hiếu kính được bà ngoại cái gì chưa?
    Thế mà mẹ nó cũng chịu đựng được ngần đấy thời gian thì mình cũng thấy tài thật. Mẹ nó đừng nhu nhược nữa, đòi lại quyền lợi của mình đi chứ ạ. Tiền của chồng cũng là tiền của mẹ nó cơ mà? Của chồng thì công vợ. Không có mẹ nó chăm lo con cái gia đìn bố ý lấy đâu thời gian công sức ra mà kiếm tiền? Chưa kể nói hơi duy tâm một tí là nhờ lấy mẹ nó, hợp mệnh hợp tuổi mới có lộc làm ăn.
    Mẹ nó nên kiên quyết vào. Nói lần 1, lần 2 ko được, thì phải lần n cho đến khi chịu thì thôi. Phải cứng rắn phân tích thiệt hơn, đừng tự cho mình về phía yếu. Còn nói thật nếu chồng mn mà ko chịu, cứ bom bỏm mang tiền về bên nội mà ko chăm lo cuộc sống cho hai mẹ con, thì cũng nên cân nhắc việc đi hay ở đấy ạ.
    Nền tảng gia đình được xây dựng trên tình cảm hai vợ chồng và sự rạch ròi về kinh tế đấy ạ.
    Chúc mn có quyết định sáng suốt!

Huy Lân thích bài này.
  3. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

như thế kể cũng k dc rồi, 6tr chi tiêu đâu phải nhiều, lại còn ở HN nữa

4. virgo28

virgo28 Thành viên tích cực

Mình trước kia cũng y hệt bạn .Nhà chồng có 4 anh chị, cộng thêm dâu rể nữa là 8, mỗi lần về quê toàn là mình bỏ tiền mua quà cáp,chồng làm ra bao nhiêu cũng chả nói , đến khi mình có con thì chịu không thấu .Trẻ con nhiều khi còn đau ốm nữa. Nuôi con nít đâu có đơn giản.
    Mình cũng có bố mẹ mà, nghĩ như kiểu mấy ông ấy, thì mình cũng mang tiền về phụ giúp bố mẹ mình,còn con thì ai lo ? Công nhận mình phục mẹ nó thật .

5. chinhim2106

chinhim2106 Thành viên rất tích cực

1. Nói luôn nếu vẫn ntn thì chỉ sinh 1 đứa, đừng hòng nghĩ đến đứa thứ 2. Nếu chồng k thay đổi và đưa tiền sinh hoạt thì cứ nói thẳng thừng ra thế.

2. nếu k đóng góp tiền nuôi con, thì đưa con về cho chồng nuôi. Tiền mình mình tiêu, 1 thời gian xem ông ấy ntn

6. mountain90

mountain90 Ổn áp Standa chính hãng

Con trai độc nhất thì những chuyện lớn phải đến tay là phải đạo rồi. Đừng có lôi chị em gái của chồng ra bì tị mn ạ!

7. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Mn ơi!

Do tính từng người ý ạ. Ck em cũng vậy gần 10 năm em nói, em nói mà vẫn vậy
    Bố ck em không đưa tiền mk chi tiêu và giờ ck em cũng vậy. Em nghĩ Trời thương đến đâu biết đến đó, thi thoảng em moi bằng cách mua cái này cái kia, ...mà đàn ông kẹt sỉ đôi khi moi được 1 đồng ông ý nói ra nói vào nhiều, lắm khi em phải chụi nhục 1 chút cốt để ông ý có dần trách nhiệm gia đình.
    Nhưng ck em làm nhà nước lượng cơ bản là thấp, chắc ko nhiều như ck mn

8. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

Mình thấy chồng bạn có trách nhiệm với gia đình như vậy là đúng mà, vì có mỗi ông ý là ctrai thì phải đứng lên, tuy nhiên cv chung như bố mất hay sang áo bố thì ck b đứng lên còn các chị ck cũng phai đóng góp chứ, sao mà để mình ổng lo được. Còn về việc tiền ông ý chỉ để lo cho nhà ông ý thì nghỉ khỏe, vợ con mình chả lo sao mà cứ lo chuyện bao dồng làm chi, nếu như vậy ít nhất bảo ông ý đi làm đủ nuôi miệng ông ý vs 1 nửa nuôi con, là em còn lâu e mới nghe như thế, nhất là bét luôn.

9. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Anh ck của mn đặc biệt quá, con thì co chung mà khoán hết cho vợ còn tiền mình thì bo bo cất đi làm việc khác ko có trách mhieemj gì với vợ con. Giờ mn Phải liệt kê rõ chi tiêu ăn uống, tiền lo cho con nếu ko đưa khỏi ăn

10. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

hình như nhà mn đang xây nhà, mn xây xong chưa

halinh00 thích bài này.
  11. halinh00

TrỜi ạ lần nào gặp cũng hỏi tui câu này là sao @@

Nhà tớ xong rồi nàng ạ, hê hê. Cảm ơn nàng nhé.

Huy Lân thích bài này.
  12. Huy Lân

hehe, nhanh thía, e hỏi mn rồi à, thế mà e chả nhớ gì, hihi, nhà e giờ mới đang đi vào hoàn thiện, k bít có kịp xong trước tết k

13. halinh00

Ô nhanh nhỉ @@ mới hôm nào còn chuẩn bị xây, giờ đã hoàn thiện rồi @@
    Mn có định sơn luôn ko

Huy Lân thích bài này.
  14. Huy Lân

Em chưa biết ạ, vì giờ mới xây thô xong, cậu e tính có xong cũng phải 20/12 âm lịch, k bít có kịp sơn sửa gì không, nhà mn đã sơn chưa ạ? bme e dưới quê cứ bảo để vài tháng cho tường khô mới sơn

halinh00 thích bài này.
  15. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Là chồng mà không lo cho vợ con thì làm chồng làm gì. Có con mà không đưa vợ tiền đường sữa cho con thì thật chẳng thấy có trách nhiệm nào cả.
    Cũng thấy lạ với mấy ông chồng kiểu này, không biết các ông nghĩ trách nhiệm của người chồng, người cha là gì nữa?

16. halinh00

Nhà em xong xuôi hết rồi. Nhưng vì nhà em xây 8,9 tháng mới xong, nên lúc xong là tường cũng khô rồi mn ạ.
    Như nhà mn xây gấp thế này, thì nên để 1 vài tháng nữa rồi sơn, tiền sơn giờ sắm sửa vật dụng trong nhà, sau đó mình lại tích cóp sơn sau :D

Huy Lân thích bài này.
  17. Huy Lân

đồ nhà e cũng hòm hòm rồi, chắc chỉ mua thêm máy giặt vs tủ lạnh thui, vì kte có hạn ạ, còn các đồ khác e mang từ nhà bên này sag cũng đỡ đc 1 khoản :D :D e tính chưa sơn xong thì chưa chuyển sang ở, vì cứ phải bê đô đi lại mệt lắm, vs lại đang bầu bí nữa ngại di chuyển vật dụng

halinh00 thích bài này.
  18. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

31/12 rồi cả nhà ơi. Đang nằm trong chăn và nghĩ tủi cái thân mình quá. chúc cả nhà năm 2018 ấm êm , no đầy, khoẻ mạnh.

Huy Lân thích bài này.
  19. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

mình nói có đứa thứ 2 phải phụ giúp mình thêm để nuôi con. noá chơi bài cùn là mỗi đứa nuôi 1 đứa cho em tuỳ chọn, nhà nội ngoại có việc gì thì chia 2 . lương em có vậy thì noá khinh thường và bảo kiếm nhiều tiền vào. trong khi đó có đẻ thì em với bà ngoại lại è cổ ra chăm và trông. thật, mấy loại đàn ông này em phải quỳ xuống lạy mất

20. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Mình thấy gọi ck chẳng qua là do tờ giấy đăng ký kết hôn thôi. Ck gì thế này đc.