Toàn quốc: Thuốc Giải Độc Gan Nào Tốt Giữa Bạt Ngàn Loại

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi minhttk, 20/1/2018.

1. minhttk

minhttk Thành viên tập sự

Có mẹ nào như em không: Dạo gần đây đọc nhiều tin tức về bệnh gan quá, lại thêm thông tin người Việt mình ung thư gan cao nhất thế giới. Nghe ơn quá các chị ạ.
    Ông nhà em lại phải cái công việc hay nhậu nhẹt nên em lo lắm. Đi làm thấy mọi người kháo nhau đặt mua thuốc giải độc gan này nọ mà em mù mờ quá. Mỗi người chỉ một loại.
    Có chị em nào đã từng mua dùng thuốc giải độc gan rồi không tư vấn cho em nên dùng loại nào với.
    Cảm ơn các chị nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhttk
  2. Phanthuy1195

Phanthuy1195 Thành viên tập sự

Đúng vấn đề chị em nào cũng quan tâm. Mình cũng đang đau đầu đây, nếu mà nói tốt về lâu dài thì mình không dám dùng thuốc tây vì tác dụng phụ nhiều lắm. Cứ nghe ông bà mách có bài thuốc gì hay lại thử. Hiện vợ chồng mình chưa bị chứng bệnh gì về gan nên cũng cứ lo trước vậy đó. Bạn có thể tham khảo vài bài thuốc sau:
    1. Chế độ ăn uống: ăn thêm gan lợn cào nghệ, gan lơn hầm đu đủ. Cầu kỳ hơn thì nấu chè xanh bọc gan lợn nướng.
    2. Bài thuốc: theo như ông bà truyền lại thì có vài cây thuốc chữa được viêm gan, giải độc gan bạn nhé:
    - Dứa dại (cây này mua quả có bán ở quê)
    - Cây nhân trần: dùng thân, lá, cành.
    - Cà gai leo: Dùng toàn bộ cây bộ phận nào cũng được.
    Thân.

3. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

Công nhận là bây giờ có nhiều sản phẩm giải độc gan trên thị trường thật đó ạ!

4. Gemmarose12

Gemmarose12 Thành viên tích cực

Em có bán nước bổ gan giải độc rượu của Hàn Quốc
    Sản phẩm công ty em nhập khẩu độc quyền, chính hãng (có in hướng dẫn bằng tiếng việt). Em lấy hàng từ kho công ty nên giá cả phải chăng. Em buôn bán nhỏ lấy tiền mua sữa cho con thôi.
    Các chị có thể tham khảo ạ
    https://www.lamchame.com/forum/thre...an-quoc-hovenia-dulcis-taewoong-food.2245962/ c927d96d4bb6a4e8fda7.jpg 26992591_1568157023299293_7917683739255466176_n.jpg

5. Linhnt22

Linhnt22 Thành viên tập sự

Bạn ơi cứ bệnh viện thẳng tiến, để bác sĩ khám và điều trị bằng thuốc Tây là tốt nhất. Chứ dùng lung tung toàn mấy bài thuốc truyền miệng không được kiểm chứng nguy hiểm lắm nhé.