Cần giúp: Sữa Morinaga 1 Nội Địa Có Kén Bé Uống Không, Em Muốn Đổi Từ Nan Nga Sang Mori Ạ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi sctvhanoi, 26/9/2017.

1. sctvhanoi

sctvhanoi Thành viên chính thức

bé nhà e hiện đc 11m. bé đang uống nan nga. e muốn đổi sang morinaga nội địa 1 cho bé uống. k biết sữa có kén bé uống k, e có nên mua thử hộp giấy cho bé uống thử hay mua luôn hộp sắt to. Bé 11m phải đi lớp vì không có ai trông giúp. :'(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sctvhanoi
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. phuongmoc

phuongmoc Thành viên mới

híc mình vừa mua cho con dùng thử mori nè nhưng dc 1 tháng nay hình như bé không hợp lang thang trên diễn đàn thấy bài này lâu rồi nhưng vào com đôi chút. mình nên đổi sang sữa nào cho con dùng đây, có loại nào hỗ trợ tiêu hóa không ạ

3. hinhda

hinhda Thành viên mới

đi ngang qua thấy mẹ nó nên ghé vô tư vấn, cùng cảnh nuôi con với nhau thì mình thấy sữa có nhiều loại lắm loại nào cũng có thành phần na ná giống nhau. con mình thì hợp wakodo của nhật va mình cũng tìm hiểu trước khi mua cho con, loại này bổ sung chất xơ giúp tiêu hóa đường ruột tốt mn à. mẹ nó xem tn nhé!

4. ninhmong

ninhmong Thành viên mới

mẹ nào muốn xem con hợp hay k thì cứ mua thử hộp nhỏ về cho con dùng k hợp thì mẹ uống cho đỡ phí hi hi

5. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Morinaga nội địa không có hộp nhỏ đâu mn ơi, toàn hộp to 820g thôi, dùng hộp nhỏ thì mua hàng nhập thui mom

6. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

mẹ muốn hỗ trợ tiêu hóa thì dùng men vi sinh tummy buddies cho con đi, loại này tốt mà còn tăng đề kháng, giúp con ăn ngon miệng hơn đấy

7. kimmaithuy

kimmaithuy Thành viên tập sự

Về vấn đề sữa loại này hay loại kia có hợp với bé k? mình nghĩ không ai dám trả lời chắc, vì mỗi bé mỗi khác.
    tuy nhiên, morinaga nội địa mình thậm chí còn chưa thấy bán sữa thanh cơ,nên việc dùng thử kể ra hơi khó đấy.
    Cơ mà mẹ nó tài chính có vững không? vì dùng sữa nội địa nhật giá cũng khá là cao (mặc dù rẻ so với các dòng sữa hàn, pháp khác). Giá một hộp morinaga hàng xuất việt tầm 360k (loại 12-36m), wakodo tầm 480k, meji tầm 450k, glico thì đại loại cũng na ná mình không nhớ cxac.
    Nếu tài chính vững thì hãy cố dùng hàng ngoại. còn nếu tài chính hơi hạn hẹp, mình khuyên bạn nên dùng hàng trong nước như vinamilk, hoặc nutifood thêm tầm 1 tháng cho tới khi bé được 1 tuổi. sau đó bạn nên chuyển sang dùng sữa tươi dạng bột như a2, nido, devonde ... hàng ngoại vừa kinh tế mà thật ra cũng rất đúng đắn- phương tây trên 1 tuổi toàn uống sữa tươi không đường nha bạn. dùng loại không đường chính xác là rất tốt cho các bé.

8. Milan1288

Milan1288 Thành viên sắp chính thức

E tưởng 11 tháng thì phải dùng sang số 2 rồi chứ nhỉ? Cho trẻ từ 6 tháng trở lên mà, sữa mori ý mn. Cái này thì cũng không dám khẳng định là có nên hay không, mn phải cho con uống con hợp nữa nhé!

9. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

sữa này uống có đc k hả các mẹ

10. thutrangdhd

thutrangdhd Bắt đầu tích cực

Ngày xưa con tớ uống loại gì của Thụy điển ấy. Mát mà lên cân tốt. Bạn search trên google về sữa thụy điển thử xem

11. minhlatrang

minhlatrang Thành viên tập sự

Mình thấy nan nga cũng tốt mà