Thông tin: Bệnh đau nửa đầu ở phụ nữ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thienbaonhi, 10/11/2009.

1. thienbaonhi

thienbaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Chào các bạn.
    Mình vào đây mong tìm được thông tin về cách chữa trị bệnh đau nửa đầu.
    Mình mắc bệnh này đã hơn 20 năm rùi, mà tuổi đời chưa đến 30.
    Thật là kinh khủng, mỗi khi có cơn đau mình chỉ mún đập đầu chết đi thui, huhu.
    Lúc nhỏ đi khám thì bác sĩ bảo sau lớn lên lập gia đình rùi thay đổi sinh lý j j đó sẽ khỏi, có thấy khỏi đâu, hic hic. Gần đây mình cũng đi khám lại nhưng cũng không giải quyết được j
    Có giai đoạn thời còn là sinh viên, tuần nào mình cũng bị đau 1 lần, cứ cuối tuần là đau, cứ như là chu kỳ ấy, mà cũng may lại vào cuối tuần, không thì chẳng học hành j được.
    Các bạn hoặc người thân của các bạn đã từng mắc bệnh này và chữa khỏi được xin hãy cho mình thông tin nhé.
    Cảm ơn các bạn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienbaonhi
    Đang tải...

2. [D]r_[T]hành

[D]r_[T]hành Thành viên chính thức

Chào bạn! Mình chia sẻ với bạn 1 câu chuyện có thật của mẹ tớ

Mình cũng có người mẹ bị đau đầu mãn tính đã hơn 25 năm rồi, mẹ tớ đã đi chữa trị rất nhiều bệnh viện, hễ ai nói có phương pháp chữa đau đầu thì mẹ tớ đều tìm đến và hỏi họ rồi về sử dụng,
    Nhưng rồi cái nào cũng thế, được 1 thời gian rồi lại như cũ. (mẹ tớ cũng chán lắm)
    Mẹ tớ cũng bị toàn là triệu chứng đau nữa đầu, mỗi khi có cơn đau hoành hành thì rất khủng khiếp (Tớ đã chứng kiến rất nhiều lần mà ko làm cách nào giúp mẹ tớ được)
    Gia đình tớ cũng bỏ nhiều tiền để mẹ tớ ra điều trị tại các Khoa Thần Kinh ở các Bệnh Viện Lớn tại Hà Nội nhưng sau một thời gian thì bệnh vẫn thế.
    Cũng rất may là có 1 anh Bác Sĩ trong lúc mẹ tớ ra điều trị tại Bệnh Viện Bạch Mai thấy câu chuyện như vậy thì cũng chia sẻ cho 1 số sản phẩm từ Mỹ (Ko phải là thuốc đâu)
    Nó là 1 dạng Dinh dưỡng bổ sung các vi chất cho cơ thể mình thôi.
    Và mẹ tớ đã sử dụng 3 tháng liên tiếp và 1 đều thần kỳ là mẹ tớ đã đỡ đau đi rất nhiều, và hiện tại mẹ tớ vẫn thường xuyên sử dụng và đang có 1 sức khỏe + bệnh thì đã giảm đi rất nhiều. có thể nói là như thế
    Vì gai đốt sống cổ của mẹ tớ ko có cách nào chữa khỏi 100% cả.
    Chắc bạn cũng bị giống mẹ tớ cũng nên.
    (và nhà mình bây giờ ai cũng dùng loại Dinh dưỡng bổ sung này, nó rất tốt cho sức khỏe)

Theo tớ nghĩ bạn cũng nên sử dụng xem sao, giá của sản phẩm đó giờ cũng rất hợp, vả nếu bạn bị đau nữa đầu 20 năm rồi thì mình chắc là bạn cũng tốn nhiều tiền để thử nhiều phương pháp chữa rồi.
    Chúc bạn sớm thoát khỏi căn bệnh đau nữa đầu 20 năm rồi.

3. MebeThuan

MebeThuan

Mình cũng bị bệnh đau nửa đầu, nhưng chưa đến mức mãn tính. Đúng là ai dính vào vụ này mới thấm thía nỗi khổ của những cơn đau kinh khủng. Khoảng 3 năm nay mình hay bị đau vào lúc có chu kỳ. Ai có thêm kinh nghiệm gì k làm ơn chia sẻ thêm nhá...Tks các bạn

4. [D]r_[T]hành

Bệnh đau đầu thì nên đi khám rồi hãy uống thuốc, vì đau nữa đầu có rất nhiều nguyên nhân bạn ah`.
    Nếu bạn đủ lòng tin thì hãy sử dụng theo các sản phẩm mà mẹ mình đã uống xem sao, nó thực sự là rất tốt.

MebeThuan thích bài này.
  5. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Khổ thân chị thế chị thử đi Hn khám kỹ lại xem sao

6. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mình hiện tại chưa đến mức như mẹ thienbaonhi nhưng mà thỉnh thoảng cũng thấy tê 1 bên, chắc lần này sinh xong mình cũng phải đi khám xem thế nào chứ cũng lo lắm. Bạn đi khám cho chắc bạn ạ.

7. [D]r_[T]hành

uhm` dung roi ban ah`
    Benh dau dau nen di kham di cho ky roi dieu tri
    chu nhu me minh thi kho da bi dau dau man tinh 25 nam roi, jo thi me minh ok roi

8. Me Tran Ha My

Me Tran Ha My Thành viên chính thức

Chủ top này có bệnh giống tớ trước đây. Uống cũng đủ loại rồi đấy, đỡ được thời gian đầu sau lại bị lại. Hơn nữa môi trường làm việc văn phòng đông người lại điều hòa nên cứ đau mãi. Sau mấy chị cùng cơ quan bảo đến chỗ nhà bs Đào Hà ở An dương chữa thấy khỏi. Gần chục năm nay chẳng thấy đau gì nữa. Mẹ chồng tớ cũng chữa ở đấy. Bà vừa đau đầu, mất ngủ, thoái hóa xương khớp gì đấy mà giờ khỏe de, vui vẻ không càu nhàu con cái như trước. Bạn có cần thì tớ cho số gọi đặt lịch trước o982933844. Hi vọng giúp được cho chủ top

9. Mẹ Minh Nhép

Mẹ Minh Nhép Thành viên chính thức

đồng cảm :(

10. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, nên đi khám và chiếu chụp cẩn thận nhé! Bệnh đau nửa đầu có nhiều nguyên nhân lắm. Cứ xác định rõ bệnh đã rồi chữa sẽ tốt hơn. Chúc bạn nhanh khỏe nhé! :)

11. Thu Teddy

Thu Teddy Thành viên tích cực

Chào cả nhà, đồng cảm với chủ top, mình là dân văn phòng lại là dân công nghệ thông tin nay hay căng thẳng. Trước mình cũng hay đau nhưng uống hoạt huyết dưỡng não là ổn. Đợt gần đây hay bị đau vùng thái dương, đầu cứ hay có cảm giác có j đó co bóp, rung giật trong đầu, ng thì hay choáng váng, run rẩy, còn mỏi cổ vai gáy, tê nhức mỏi tay chân cùng bên. Mình đi khám điện não đồ,đo lưu huyết não, chụp xquang cột sống cổ bsi nói mình bị đau đầu vận mạch và bị căng cơ vùng cổ gây chèn ép thần kinh. Đang tính tìm địa chỉ châm cứu vào buổi tối xem sao.