Tư vấn táo bón ở trẻ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ đẹp nuôi con khỏe, 7/4/2015.

1. daoba491

daoba491 Thành viên mới

2. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Mẹ đẹp nuôi con khỏe Thành viên chính thức

Nếu chỉ cần như thế mà con hết táo bón thì cứ thế áp dụng mẹ nó nhỉ :D

3. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

VÌ SAO TRẺ ĂN DẶM HAY GẶP TÁO BÓN?

1. Do mẹ cho bé chuyển sang ăn dặm quá sớm: bé cần có thời gian để làm quen với thức ăn mới.
    2. Bột ăn dặm quá đặc
    3. Bột ăn dặm giàu chất đạm: khiến bé khó tiêu hóa.

Giải pháp:
    - Chuyển cho bé sang chế độ ăn dặm từ từ
    - Cho ăn từ loãng đến đặc dần
    - Cân bằng các thành phần, không nên quá giàu chất đạm
    - Bổ sung thêm chất xơ từ rau xanh hoa quả tươi hoặc chất xơ hòa tan đóng túi.
    - Cho trẻ uống thêm nước lọc, nước hoa quả.
    - Tập cho trẻ đại tiện đúng giờ.

4. huonggiang28485

huonggiang28485 Hội rắn 89-Hàng Hàn Quốc

bé nhà em được 8 tháng rùi, mà từ hồi sinh ra đến jo rất hay bị táo bón. trước e cho uống Nan nhưng vẫn bị. jo em đổi sang sữa meji. có hôm 10 ngày ko đi ngoài lại phải thụt. jo em đang cho cháu uống biolactomen của viện khoa học tphcm ấy ah. mấy nay e cho cháu uống them nước đỗ đen, cháu ăn 3 bữa cháo xay rau thịt 2 hôm nay thì đi đỡ hơn rùi. e chỉ muốn hỏi xem là cái biolactomen ấy có tốt và phù hợp vs trẻ táo bón ko ạ .. em cảm ơn cả nhà ạ ^.^

5. huonggiang28485

bé nhà em được 8 tháng rùi, mà từ hồi sinh ra đến jo rất hay bị táo bón. trước e cho uống Nan nhưng vẫn bị. jo em đổi sang sữa meji. có hôm 10 ngày ko đi ngoài lại phải thụt. jo em đang cho cháu uống biolactomen của viện khoa học tphcm ấy ah. mấy nay e cho cháu uống them nước đỗ đen, cháu ăn 3 bữa cháo xay rau thịt 2 hôm nay thì đi đỡ hơn rùi. e chỉ muốn hỏi xem là cái biolactomen ấy có tốt và phù hợp vs trẻ táo bón ko ạ .. em cảm ơn cả nhà ạ ^.^

6. huonggiang28485

7. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Biolactomen là dòng men tiêu hóa, thích hợp điều trị rối loạn tiêu hóa như tiêu chảy, phân sống,....
    Bạn cứ cho con ăn nhiều rau, đồ mát và uống nhiều nước, nếu con đỡ thì không cần dùng sản phẩm gì bạn nhé.
    Còn nếu con hấp thu chất xơ kém quá thì bạn cho con dùng chất xơ hòa tan sẽ chữa trị táo bón ở trẻ an toàn hơn nhé

8. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

con có chịu ăn sữa chua và hoa quả ko mẹ nó ơi?
    Hay mẹ nó trình bày xuất cơm cho con thật đẹp vào, dùng rau trang trí đẹp mắt là con sẽ thèm ăn luôn đó.
    Nếu không nữa thì mẹ nó phải bổ sung chất xơ cho con cách khác, dùng chất xơ hòa tan đóng túi sẵn nhé

9. Lộc Vũ

Lộc Vũ Thành viên mới

Phan Tả Diệp uống chữa táo bón tốt lắm. Mình không dùng dạng ống mà dùng dạng Trà cho an toàn. Trà senna chữa táo bón khá hiệu quả và tác dụng nhanh.

10. conyeu77

conyeu77 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà e có đợt cũng táo bón cả tháng trời, cứ 5-6 ngày mới đi 1 lần, mà lần nào cũng rặn khiếp. Sau e được bà chị hàng xóm giới thiệu cho cái siro Isilax Bimbi, e hòa với sữa cho con uống hàng ngày mới hết đấy! Chứ nhìn con táo bón thế thương lắm!

thegioidemonline.vn thích bài này.
  11. thegioidemonline.vn

thegioidemonline.vn Thành viên đạt chuẩn

E thì cũng sắp stress về vấn đề táo bón của con đây :( Không biết đổi bao nhiêu loại men tiêu hóa, thuốc nhuận tràng cho con mà chẳng ăn thua. Cái siro Isilax Bimbi mà mn này dùng có thấy hiệu quả rõ ràng không? Nếu dừng thì con có bị táo bón lại nữa không?

conyeu77 thích bài này.
  12. conyeu77

conyeu77 Thành viên sắp chính thức

E dùng isilax Bimbi này 1 ngày là đã thấy hiệu quả rồi, nhưng e vẫn bổ sung hết liệu trình hơn 1 tháng cho con mới dừng để con đi tiêu hóa đúng giờ. Sau e dừng thì đến bây giờ chưa phải bổ sung lại lần nào, con không bị táo bón lại nữa đâu.

13. lavender1403

lavender1403 Thành viên tích cực

Mình có
    Optibac Xanh - ÔNG VUA ĐẶC TRỊ TÁO BÓN

[​IMG][​IMG][​IMG]Optibac - men vi sinh đặc trị táo số 1 của UK và của thế giới cho các bé trên 1 tuổi và người lớn, bao gồm cả bà bầu và các mẹ đang cho con bú!!

[​IMG]1 hộp có 30'gói, mỗi gói bao gồm 5 tỷ vi khuẩn sống duy nhất chuyên để trị TB và 4g chất xơ
    Các loại men vi sinh khác có nhiều chủng men, loại thì 5, loại thì 7 chủng men khác nhau nhưng Optibac này chỉ có 1 chủng men duy nhất là B. lactis BB-12 - Bifidobacteria nên nó mới hiệu quả thế

[​IMG][​IMG][​IMG]Liều dùng: từ 1 đến 4 gói tuỳ mức độ nặng/nhẹ và nên bắt đầu bằng 1 gói rồi tăng dần khi cần! Uống với nhiều nước nguội. Có thể uống hàng ngày, ko cần dừng, không gây phụ thuộc, không ảnh hưởng đến các loại thuốc đang sử dụng khác. Bé nào hay TB và cơ địa nóng thì mẹ luôn tích sẵn và ngày cho bé 1 gói đều đặn, bé nào ít bị TB thì mỗi lần bị mẹ cho uống tầm 1 tuần là ok rồi ạ. Ông bà cha mẹ bị táo dùng cũng khỏi liền sau mấy ngày, hay bị thì nên dùng hàng ngày với liều lượng ngày 1 gói.
    [​IMG][​IMG][​IMG]Đây là một phương pháp tự nhiên, tuyệt đối an toàn, phù hợp với trẻ trên 1 tuổi, người lớn, bà bầu, mẹ cho con bú và người già