Mẹ Nào Biết Rõ Hoặc Đã Mua Bảo Hiểm Chắp Cánh Tương Lai Chưa, Có Thể Chia Sẻ Cho Em Với Được Ko Ạ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Thụ Nhân 85, 26/3/2018.

1. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Nhiều người mua bảo hiểm với tư tưởng đầu tư sinh lợi, nhưng bản chất bảo hiểm là để bảo vệ, chia sẻ rủi ro, hiểu chưa đúng dẫn đến kỳ vọng chưa đúng nên họ la làng là đúng rồi . HĐ có Quyền lợi và trách nhiệm mà cứ nghe về quyền lợi thôi mà ko tìm hiểu trách nhiệm của mình khi mua bảo hiểm, khi xảy ra việc thì làm lớn chuyện lên như vậy thì sai quá sai :))

Đang tải...

2. Thanh Tuyết 94

Thanh Tuyết 94 Thành viên mới

vậy là nhiều thành phần hồ đồ làm ảnh hưởng đến uy tín của các công ty bảo hiểm ah. Mình thì vẫn giữ quan điểm gửi ngân hàng cho yên tâm, tiền là tiền của mình , ko sợ mất ahihi

3. Mẹ Minh Nhép

Mẹ Minh Nhép Thành viên chính thức

Tất nhiên gửi ngân hàng sẽ lãi hơn gửi tiền vào BH rồi mẹ nó. Nhưng cs biết thế nào đc, giả sử chẳng may mình bị bệnh, lúc đó tiền gửi NH sẽ đc rút ra chi trả viện phí hết, còn tiền gửi BH vẫn y nguyên, vì BH sẽ chi trả viện phí giúp mình. Đấy là sự khác nhau của mua BH và gửi NH mẹ nó à.
    Còn nếu điều xấu nhất xảy ra với mình thì vợ/chồng, con cái, bố mẹ mình sẽ có 1 số tiền lớn hơn rất nhiều số tiền mình đóng phí BH để duy trì cuộc sống. Mua BH là mình mua sự bảo vệ cho mình chứ ko phải kênh đầu tư

4. Trangthietbinhat

Trangthietbinhat Trang Thiết Bị Nhật

Em cũng đang tìm hiểu về bảo hiểm của Manulife thấy giới bạn bè giới thiệu cũng tốt lắm đang dự định mua cho bà xã. Em thấy có bảo vệ cho mẹ và bé trong thời gian thai kì + bảo vệ thương tật từ lúc mới sinh + Quỹ học bổng + Miễn đóng học phí trong nhiều trường hợp. Em tìm hiểu thì đang thấy có những ưu điểm như trên khá tốt. Mọi người cho em xin thêm ý kiến nhé. Cám ơn mọi người

5. Hoàng Trang Plastic

Hoàng Trang Plastic Thành viên chính thức

Chúc bạn 1 ngày tốt lành

6. Thụ Nhân 85

Thụ Nhân 85 Thành viên sắp chính thức

em thì nghĩ mua bảo hiểm lại là giải pháp ưu việt hơn ạ, tuy không sinh lời quá lớn về mặt tài chính nhưng bảo hiểm giáo dục cũng góp phần quan trọng để con có những lựa chọn tốt khi bước vào giai đoạn học đại học, Yên tâm là sẽ có một khoản ko nhỏ góp phần vào thành công cho con mình. Nói chung có cái BH thì đỡ phải lo những bất trách sau này các bác ạ . ^^

7. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Vâng, có thể nói là như vậy. Nhưng đối với Manulife thì tôi đặc biệt tin tưởng, vì độ phủ sóng khá nhiều ah , hơn 40 tỉnh thành trên cả nước đều có văn phòng đại diện. Sản phẩm đa dạng, đội ngũ tư vấn khá ấn tượng.

8. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Đồng quan điểm ạ, mà bây giờ chưa chắc gửi ngân hàng mà yên tâm ihih. Cái gì cũng có rủi ro, còn mua bảo hiểm thi chia sẽ rủi ro cho mình

9. Thanh Tuyết 94

Thanh Tuyết 94 Thành viên mới

Công ty Bao Hiem quan trọng là phải có uy tín và lấy lợi ích KH đi đầu thì mới có nhiều người lựa chọn để gửi gắm mua sản phẩm , chứ công ty tào lao thì ai mà dám chứ

10. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

uhm, chuẩn bạn. Manulife có khá nhiều giải thưởng uy tín trong ngành í. KH hơn 700,000 người thì mình nghĩ quá ok để an tâm trao niềm tin và hy vọng rồi ạ hhaha

11. methobeo80

methobeo80 Thành viên sắp chính thức

(bạn nói đúng ạ, cty Bh phải có tiếng mình mới dám mua. Người nhà mình đọc báo thấy Manulife có nhiều giải thưởng uy tín , cũng đang khuyên vc mình mua 1 cái để phòng thân nè. Tính mua sản phẩm như chủ thớt hỏi đấy ạ! Hôm trước cũng dc tư vấn rồi, thấy ổn. Nếu chủ thớt muốn cũng nên tư vấn trực tiếp sẽ rõ hơn. Các bạn í tư vấn nhiệt tình lắm luôn

12. Thụ Nhân 85

yep chị! Tất nhiên khi quyết định mua vc em sẽ phải gặp tư vấn rõ ràng chứ. E lập topic đây muốn biết là bh này có nhiều người mua ko và có nên mua sp này ko ah? Mẹ thấy ổn dk ạ

methobeo80 thích bài này.
  13. methobeo80

uh, mình để thai mình hơn 18 tuần sẽ đi mua nè, vì thai mình chỉ mới 15 tuần thôi. Mua lúc thai kỳ được thì quá tốt . Bảo vệ mẹ và con, :). Sản phẩm này đc cái linh hoạt thời gian đóng phí với lại mức phí tùy vào điều kiện gia đình. Nên ráng ráng cũng ok. Ngày bỏ ống heo 100k, đến ngày cũng dư tiền đóng bảo hiểm rồi hahah

Thụ Nhân 85 thích bài này.
  14. Thụ Nhân 85

ah mà Trong thời gian thai kỳ nếu không may gặp các biến chứng thai sản và dị tật bẩm sinh công ty sẽ hỗ trợ số tiền bao nhiêu mẹ nhỉ ?

methobeo80 thích bài này.
  15. methobeo80

Được 20 % giá trị hợp đồng đấy bạn. Ngoài ra nó sẽ chi trả 100% giá trị hợp đồng trước rủi ro mẹ mang thai tử vong trước khi chuyển đổi Người được bảo hiểm sang con.

16. methobeo80

ah còn 1 quyền lợi nữa là Trong trường hợp cha mẹ không may bị thương tật vĩnh viễn hoặc tử vong thì hợp đồng sẽ được công ty duy trì đến hết thời hạn luôn đó bạn, đồng thời nó sẽ chi trả thêm cho mình 15% số tiền hợp đồng mỗi năm, cho đến sau thời hạn hợp đồng một năm.

17. Cẩm Vi

Cẩm Vi Thành viên sắp chính thức

chủ top dự dịnh sanh baby thì mua BH loại Chắp cánh tương lao của manulife này là ok nhất, nó bảo vệ cho mình hầu hết các rủi ro luôn rồi. Mình vừa rồi cũng mua tận 18 năm , nhưng đóng phí mỗi năm số tiền cũng be bé ah, ko có điều kiện đóng nhiều. Hihi. Nhưng mình thấy mua cho con mình đến 18 tuổi là quá ok rồi. Tất cả dành cho con, kiểu nghèo nghèo cũng phải cho con đi học vậy đó . Haha

Thụ Nhân 85 thích bài này.
  18. Thụ Nhân 85

Vậy ha bạn, Loại này được cái đóng phí tùy theo tùy điện kinh tế cũng hay ha! Ai cũng có thể mua BH, trước đây phải người giàu mới mua nổi thôi.

Cẩm Vi thích bài này.
  19. Cẩm Vi

Cẩm Vi Thành viên sắp chính thức

Mình thấy Manulife hay ở chỗ mỗi sản phẩm của nó đều nghiên cứu sao cho phù hợp và vượt trội về quyền lợi cho khách hàng. Lựa chọn hãng này ko sai ạ

20. Phương Phi 90

Phương Phi 90 Thành viên mới

Có ai thấy giống mình là mua BH giống như trù trước bị chết hay này kia ko? Thấy ghê quá ! Tự cảm thấy đóng tiền nhưng ko mong nhận tiền, phải chờ đến hết hạn mới đc lấy, mười mấy hai chục năm , lâu ha!